• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(N97) Bộ theme Effects tự mix khá đẹp đây gia đình pdaviet ơi.

Status
Không mở trả lời sau này.

yoongy

Dưới đây là 1 bộ theme do mình Mix lại từ những theme effects mà mình cho là "mượt" nhất (Hầu hết là của pác "Vesions Telephone N.97"(ntv_79) edit ^^!.
Pà con cùng xem và cho ý kiến nhá ^^!.

[video=youtube;6DapnhoGI2Q]http://www.youtube.com/watch?v=8HC2IMuKb5g[/video]

Clip quay = cây Sam 12mp mà nén ra nó xấu quá xá >"<

Pác nào thấy được thì Thanks khích lệ cái nhá ^^!
* Sự hiện diện of bạn là 1 cái "THANK" cho gia đình chúng tui ^^!
p/s : Anh em nào ko xem được clip thì down clip ở link bên dưới về giải nén ra mà xem nhá, down về Pc ồi mà không xem được nữa thì số bạn chỉ còn đường chép vào use đi rùi biết lun nha ^^!
Clip có 21mb thoai đừng lo nhá ; có kèm nhạc nền nghe cho đở chán :))

Clip "N97 theme effects_edit by YoonGy"

Cách dùng :
Áp dụng được hết cho các dòng máy thuộc S60v5 (n97, n97mini,5800, 5233, 5230, c6...) đã hack là chơi tuốt,
Các bạn down về giải nén dùng X-plore chép vào C:\resource\effects\ xong thì các pác vào ROMPatcher+ app c2z va cuối cùng là vào Theme tắt bật effects 1 lần nữa là các pạn có thể thưởng thức sự uyển chuyển của dế mình roài nhé ^^!

<Download File here>

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Video chứa nội dung SME............... thế là không thấy gì hết

rastar

Banned
Đã test, hiệu ứng chuyển trang mượt mà, chỉ dùng duy nhất effects bong bóng android. Nói chung: nên dùng :D

thanhluan_phuyen

Sao mình cài vào nó không thấy có bong bong hay sao bay gì hết nhỉ? bạn cho mình hoit là cái hiệu ứng mà khi ngoài HS ta kéo qua cho ẩn các weget đó là file nào vậy? và cái file khi vào và thoát ra Ovi nữa, bạn send cho mình đi, nhìn đẹp đó.

yoongy

to: thanhluan kéo qua cho ẩn các weget là 4 file có tên
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default.kml
ActiveIdleViewSwitchRight_default.kml
ActiveIdleViewSwitch_default.kml
ActivateIdleViewSwitchShowHide_default.kml

Đóng và mở ứng dụng có file tên là:

AppShellFolderOpen_default.kml
AppShellFolderClose_default.kml

lấy từ trong file down ở trên ùi copy zô và test thử y nhá thanhluan ^^!
p/s : Sao mọi người cứ nói video xem hem được hoài vậy ta ??? ta fix và xem èo èo trên laptop- pc + netbook ùi mà ta >"<
ghét quá up lên media lun cho xong !!!

blackpetal

Anh em down thử cái effects của mình về test thử xem sao nhé.
Có sao bay ngoài hs luôn,nhưng khi khởi động lại phone thì sẽ mất hiệu ứng sao bay,nếu bỏ vào roft2 thì hiệu ứng sao bay không bị mất đi khi khởi động lại phone anh em nhé.

http://www.mediafire.com/?8ds3chp5hc2bm1z

rastar

Banned
Sao mình cài vào nó không thấy có bong bong hay sao bay gì hết nhỉ? bạn cho mình hoit là cái hiệu ứng mà khi ngoài HS ta kéo qua cho ẩn các weget đó là file nào vậy? và cái file khi vào và thoát ra Ovi nữa, bạn send cho mình đi, nhìn đẹp đó.

Vào cài đặt -> Chủ đề -> Các hiệu ứng chủ đề -> Bật

akhoa9955

vừa mix lại effect này bỏ bong bóng + thêm sao bay ở HS & menu. đẹp thật :D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.