• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(N97) Bộ theme Effects tự mix khá đẹp đây gia đình pdaviet ơi.

Status
Không mở trả lời sau này.

akhoa9955

Làm sao mà cho sao bay trong MENU thế bạn, file nào thê?
mình dùng CFW N97 v12 cho 5230 :D
mún thêm sao bay trong menu thì bạn cho các file này vào:
GridAppShellBackground_armi.kml
GridAppShellBackground_city.kml
GridAppShellBackground_default.kml
GridAppShellItem_armi.kml
GridAppShellItem_city.kml
GridAppShellItem_default.kml

và đống hình PNG của các ngôi sao :D

nguyên liệu + gia vị đây ^^

ngoài ra còn có cả sao bay trong setting, manager, messenger, log, contact,...........nữa ^^

và lưu ý bạn phải sử dụng CFW N97 v12 thì mới có sao bay trong menu nhá

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

mình dùng CFW N97 v12 cho 5230 :D
mún thêm sao bay trong menu thì bạn cho các file này vào:
GridAppShellBackground_armi.kml
GridAppShellBackground_city.kml
GridAppShellBackground_default.kml
GridAppShellItem_armi.kml
GridAppShellItem_city.kml
GridAppShellItem_default.kml

và đống hình PNG của các ngôi sao :D
ngoài ra còn có cả sao bay trong setting, manager, messenger, log, contact,...........nữa ^^

và lưu ý bạn phải sử dụng CFW N97 v12 thì mới có sao bay trong menu nhá

Ui, nếu vậy thì hông được rùi, mình đang dung CFW C6 cho N97 mà.

blackpetal

C6 thì không có sao bay trong menu đâu thanhluan àh,mình đã làm đủ cách rùi mà vẫn không được, không biết có ai làm được không nữa,đang đợi bác Ntv mà không biết có được không nữa!hihi.

Ntv_79

C6 thì không có sao bay trong menu đâu thanhluan àh,mình đã làm đủ cách rùi mà vẫn không được, không biết có ai làm được không nữa,đang đợi bác Ntv mà không biết có được không nữa!hihi.

Nếu nói không có sao bay ở menu cũng không đúng. Hi hi. Chỉ có điều nó chỉ bay ở menu dạng danh sách chỉ menu dạng lưới thì ko thôi. Và mình cũng bó tay roài.

blackpetal

Ntv đã nói vậy chắc là bó tay thiệt rùi,hẻm có cái effects sao bay ở menu rùi.:((

Hôm nay lang thang trên diễn đàn,vớ được cái effects của bạn Hao,dùng thử thấy đẹp lắm,không biết a e đã dùng tới chưa nhỉ.
A e down về dùng thử xem cái effects này như thế nào nhé.

http://www.mediafire.com/?kckf8dia9am669h

Tuy nó hơi nặng chút nhưng mình thấy rất đẹp.=D>

kumuc

bác chủ thớt ơi. Bác có thể hướng dẫn em cách thay cái bong bóng bay ngoài hs bằng hình con phượng hoàng với sao bay được không? vì em đang dùng cái effect phượng hoàng của anhtam đẹp quá, chưa muốn thay ạ, nếu có phượng hoàng bay thì hay quá!

yoongy

bạn cho mh xin cái fonst của bạn nhé.nhìn kết gê

Bạn vào đây <HERE> để down cái flipfont về cài đặt rùi down 37 bộ font về intall ra mà sài nha, có hướng dẩn rất cụ thể lun đó !! cái font mình đang sài là ITC Zapf Chancery đó ^^!

bác chủ thớt ơi. Bác có thể hướng dẫn em cách thay cái bong bóng bay ngoài hs bằng hình con phượng hoàng với sao bay được không? vì em đang dùng cái effect phượng hoàng của anhtam đẹp quá, chưa muốn thay ạ, nếu có phượng hoàng bay thì hay quá!

bạn copy 2 file có tên
IdleBackground_default và
IdleItem_default trong bộ effects củ của pác rồi chép vào thư mục effects mới này là xong à. bạn test đi nha.

Thấy nhiều anh em quan tâm hỏi việc này nên mình nghĩ một số thông tin này sẽ giúp mọi người có thể tự tạo hoặc mix cho mình những hiệu ứng theme theo sở thích của mỗi người:

ActiveIdleViewSwitch and ActiveIdleViewSwitchRight: Thay đổi khi chuyển màn hình chủ
ActiveIdleViewSwitch_default
ActiveIdleViewSwitchRight_default
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default

***IdleBackground_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên dưới widgets
IdleItem_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên trên widgets

***CallSwipeAnswer - hiệu ứng khi kéo thanh trả lời khi có cuộc gọi đến
***TouchDialerOpen_default - mở trình bấm số
TouchDialerClose_default - đóng trình bấm số
***AppStart_default - Mở ứng dụng ngoài màn hình chủ (trên widgets)
AppStartRect_default -Mở ứng dụng từ menu
AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu
AppExit_default - Thoát ứng dụng
***AppActivate_default - hiệu ứng khi bấm phím menu
AppShellFolderOpen_default - Mở folder in the menu
AppShellFolderClose_default - Đóng/thoát folder in the menu
AppShellExit_default - Thoát menu
***ChangeView - Hiệu ứng khi thay đổi từ menu dạng lưới sang danh sách và ngược lại
***GridAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu
GridAppShellItem_default - Qui định những thứ ở khu vực lựa chọn (select box) trong menu dạng lưới
***ListAppShellBackground_default - hiệu ứng mở gallary, music/video, tv apps..
***ListAppShellItem_default - hiệu ứng mở gallary, music/video, tv apps..
***ListCommonBackground_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn (selection box) ở contacts, task swapper
***ListCommonItem_default - hiệu ứng cho các selection box
***OptionsmenuBackground_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn ở popups khi bấm Option
***OptionsmenuItem_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn ở popups khi bấm Option
***LayoutSwitch_camera - Hiệu ứng xoay khi mở camera:
LayoutSwitchStart_camera
LayoutSwitch_camera
LayoutSwitchExit_camera
***LayoutSwitch_default - Hiệu ứng khi xoay màn hình:
LayoutSwitchStart_default
LayoutSwitch_default
LayoutSwitchExit_default

***CompTaskSwapper_default - Hiệu ứng khi chuyển Task manager

***Hiệu ứng cho popup khi có tin nhắn mới, báo lỗi, thông tin...:
CompConfirmationNote_default
CompErrorNote_default
CompInformationNote_default
CompPopupDefault_default
CompQuery_default
CompSystemNotify_battery_default
CompWarningNote_default
CompWaitNote_default
CompSystemNotify_default

***Các hiệu ứng trong menu option:
CompOptionsMenuMain_default
CompOptionsMenuCascade_default

***themeloader - hiệu ứng khi apply một theme

***Hiệu ứng khi chuyển giữa các ảnh trong trình xem ảnh:
PreviousImage
NextImage
***Screensaver_default - Cái này cho chế độ màn hình chờ

***Cái này cho cái bar nhỏ trên cùng ngoài hs
CompToolbar_default
CompTouchToolbar_default
***CompMediaBar_default - 5800 media bar

Các file ảnh .png thì a e tự xem để biết nó là cái gì và nó theo mấy file.xml qui định mình đã nói ở trên thôi.

Chỉ là tham khảo anh em và dựa trên kinh nghiệm của mình khi làm một vài hiệu hứng chia sẻ để anh em có thêm một chút thông tin tự làm cho mình thôi nhé! Có gì không phải đừng kêu tui nha! Chúc anh em có được những hiệu ứng theme như ý!!!=D>=D>=D>

các bác xem cái này của Ntv_79 mà chỉnh sữa + thêm bớt cho bộ effects của mình trở nên hoành tráng nha; mình cũng từ ko biết gì mà nhờ đây mà ra đó ^^!

kumuc

vâng thank bác rất nhiều. em làm được rồi ạ. miễn chê rồi. hj

yoongy

vâng thank bác rất nhiều. em làm được rồi ạ. miễn chê rồi. hj
vậy là zui ùi ! để Up lại cái Effects cho trùng với cái video, các pác xem hem ai để ý sao. ta lấy nhấm cái effects đó. clip thì ngàn sao mà efffects thì bong bóng :))

love89

Dưới đây là 1 bộ theme do mình Mix lại từ những theme effects mà mình cho là "mượt" nhất (Hầu hết là của pác "Vesions Telephone N.97"(ntv_79) edit ^^!.
Pà con cùng xem và cho ý kiến nhá ^^!.

[video=youtube;6DapnhoGI2Q]http://www.youtube.com/watch?v=6DapnhoGI2Q[/video]

Clip quay = cây Sam 12mp mà nén ra nó xấu quá xá >"<

Pác nào thấy được thì Thanks khích lệ cái nhá ^^!
* Sự hiện diện of bạn là 1 cái "THANK" cho gia đình chúng tui ^^!
p/s : Anh em nào ko xem được clip thì down clip ở link bên dưới về giải nén ra mà xem nhá, down về Pc ồi mà không xem được nữa thì số bạn chỉ còn đường chép vào use đi rùi biết lun nha ^^!
Clip có 21mb thoai đừng lo nhá ; có kèm nhạc nền nghe cho đở chán :))

Clip "N97 theme effects_edit by YoonGy"

<Download File here>
5800 có dùng đc hiệu ưng này hông các pro......thank

duongdinhqui

Bạn vào đây <HERE> để down cái flipfont về cài đặt rùi down 37 bộ font về intall ra mà sài nha, có hướng dẩn rất cụ thể lun đó !! cái font mình đang sài là ITC Zapf Chancery đó ^^!

thank nha

yoongy

5800 có dùng đc hiệu ưng này hông các pro......thank

thuộc S60v5 là chơi tuốt,down về giải nén dùng X-plore chép vào C:\resource\effects\ roài thưởng thức nha pạn ^^!

dùg thử effect of bạn rùi,đẹp wa,k comment k đc.thanks for share
^^! cũm ơn đã quá khen, ủng hộ topic là zui roài nà ^^!

yoongy

Mới up lại cái video pà con nào test xem ùi cho ý kiến nha ^^! đang mần 1 bộ nữa, các pác đợi share nhá !

chủ top ak cái hiệu ứng xoay chóng mặt wá!bạn có thể chỉ mình file xoay khi vô ứng dụng để mình thay đc hok,các hiệu ứng khác đều đẹp nhất là khi exit hi! chỉ là khi vô app nó xoay ....hichic,júp trang nhé trang thích vô nó như của anh ntv,79 ý nhẹ nhàng! cảm ơn ban nhé!

yoongy

chủ top ak cái hiệu ứng xoay chóng mặt wá!bạn có thể chỉ mình file xoay khi vô ứng dụng để mình thay đc hok,các hiệu ứng khác đều đẹp nhất là khi exit hi! chỉ là khi vô app nó xoay ....hichic,júp trang nhé trang thích vô nó như của anh ntv,79 ý nhẹ nhàng! cảm ơn ban nhé!
>"< ý bạn là cái xoay nào heng ?
*1: Vào App ở ngoài HS như dialled, contacts, clock hay widget (xoay 1 vòng) là file : AppStart_default

*2: Vào Menu/Thoát Menu - unlock - hay gọi và kết thúc cuộc gọi (xoay 2 vòng) là file : AppActivate_default

Bạn không thích thì bạn vào C:\resource\effects rồi bạn delete file tương ừng đó rùi vào theme tắc-bật hiệu ứng effects là xong, nó sẻ trở lại hiệu ứng như ban đầu (sẻ giống với pác ntv_79 nếu bạn sài cfw của pác ý)
Còn nếu bạn mún thì ĐÂY bạn vào đây xem rồi tự làm cho mình 1 bộ nha.
lưu ý là bạn có thể đổi tên chúng để có 1 bộ mà bạn thích nha ^^!

Status
Không mở trả lời sau này.