• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW #13 by Ntv_79 [27.2.2011] - CFW N97 C6V20 beta3 [Trang 15]

leeshin456

Mình chỉ up file rof2, anh em nào đã test bản beta1 thì chỉ việc copy đè file này vào thôi nhé. Ai chưa flash bản beta1 thì down toàn bộ file của bản beta1 cuối bài số 1 về sau đó down và chép đè file BETA3 này vào rồi flash nhé!

Down về thấy nhiều file lắm mà :( vậy tức là chỉ copy đè rof2 vào beta 1 thui hay là down về unrar toàn bộ vào RM-505 là flash lun được?
Vì thấy khi coppy vào nhiều cái tên file khác với bản beta 1 :(

Thank nhìu!

Ntv_79

bản beta 3 này có cần 2 bản beta 1 và 2 ko?

Down về thấy nhiều file lắm mà :( vậy tức là chỉ copy đè rof2 vào beta 1 thui hay là down về unrar toàn bộ vào RM-505 là flash lun được?
Vì thấy khi coppy vào nhiều cái tên file khác với bản beta 1 :(
Thank nhìu!

Đó là nguyên bộ đủ file, chỉ việc đổi tên folder RM-505 cũ của bạn để lưu và tạo folder RM-505 khác rồi copy các file beta3 vào flash.
Các bạn đã dùng beta1 hoặc 2 thì chỉ cần copy file rof2.v21 đè vào beta1 hoặc 2 là flash được rồi

Beta3 làm mất tiêu cái musc bar mà cũng không trở về camera nữa, đóng mở nắp đều êm ru !?

KjDBun

bác NTV hướng dẫn e cái fix lỗi cài office vs lỗi cài trình duyệt ảnh vs. thanks bác trước.!!!

Ntv_79

Beta3 làm mất tiêu cái musc bar mà cũng không trở về camera nữa, đóng mở nắp đều êm ru !?
Để kiểm tra lại.

bác NTV hướng dẫn e cái fix lỗi cài office vs lỗi cài trình duyệt ảnh vs. thanks bác trước.!!!

Lỗi bản nào vậy bạn? Bản beta thì office phải cài bộ base pack trước (tìm ở một số bản office đã kèm bộ này). Photobrower thì đã fix rồi. Nếu bạn dùng bộ icon N8 full thì kiểm tra trong resource/app xóa file photobrower...mif đi.

KjDBun

Lỗi bản nào vậy bạn? Bản beta thì office phải cài bộ base pack trước (tìm ở một số bản office đã kèm bộ này). Photobrower thì đã fix rồi. Nếu bạn dùng bộ icon N8 full thì kiểm tra trong resource/app xóa file photobrower...mif đi.
bản CFW C6 bác à ...

tbhuy

Cứ tử tử nào, đọc mấy bài của các bác mà thấy rối cả lên.

Gabybh

Đúng là beta 2 bị lỗi bàn fim' vật lý. Gõ chữ thì ok nhưng gõ ký hiệu màu xanh thì không đc, phần số thì vẫn đc, mong bác sớm fix

vuchicuong123

Để kiểm tra lại.

co le minh quay lai dung ba, beta 2 vi ban beta3 chan cuoc goi van co chuong roi moi im nhu cac ban cfw truoc day. ban fix lai loi nay va 1 so loi ve ban phim nua la ok vi fix usb da co roi

datvangiang

Hiện giờ e đang dùng bản beta 2 thấy rất tốt nhưng có những lỗi sau :
_ Bàn phím ( cứng ) khi ấn các nút xanh ( ví dụ ấn nút góc cuối cùng bên phải rồi ấn chữ a nhưng không hiển thị chữ @ )
_ phím cứng khi bấm dấu chấm thì lại là dấu phảy

Còn đâu là rất good ,mong a NTV_79 sửa những lỗi trên ,( bản này e thấy mượt và không đơ nhiều khi bật hiệu ứng ) _ Thanks a

Ntv_79

Đúng là beta 2 bị lỗi bàn fim' vật lý. Gõ chữ thì ok nhưng gõ ký hiệu màu xanh thì không đc, phần số thì vẫn đc, mong bác sớm fix

co le minh quay lai dung ba, beta 2 vi ban beta3 chan cuoc goi van co chuong roi moi im nhu cac ban cfw truoc day. ban fix lai loi nay va 1 so loi ve ban phim nua la ok vi fix usb da co roi

Hiện giờ e đang dùng bản beta 2 thấy rất tốt nhưng có những lỗi sau :
_ Bàn phím ( cứng ) khi ấn các nút xanh ( ví dụ ấn nút góc cuối cùng bên phải rồi ấn chữ a nhưng không hiển thị chữ @ )
_ phím cứng khi bấm dấu chấm thì lại là dấu phảy

Còn đâu là rất good ,mong a NTV_79 sửa những lỗi trên ,( bản này e thấy mượt và không đơ nhiều khi bật hiệu ứng ) _ Thanks a

1) Đã fix lỗi bàn phím vật lý: đúng ký tự symbol và gõ tiếng Việt nè (aa=â..)! Vậy là chỉ còn cái FM transmit (phát nhạc qua FM) nữa là có bản cuối cùng rồi\-/

2) Fix lỗi out khi cài đặt thời gian khóa màn hình. Bạn nào bị thì dùng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Đang mong chờ bản chính thức của bác từng ngày đay, nokia ko ra firm mới nhưng có cái này cũng wá hay :), rất mong bác fix đc lỗi fm transmitter.

ryanred

nokia edittor có tương thích wib 7 ko anh sao em repack thấy lâu quá anh à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

anh ntv ơi cho em cái chương trình chat nào mà an xài đi ebuddy với shmessenger chịu chết ùi anh à hix. ko bấm số đc anh à

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

nokia edittor có tương thích wib 7 ko anh sao em repack thấy lâu quá anh à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

anh ntv ơi cho em cái chương trình chat nào mà an xài đi ebuddy với shmessenger chịu chết ùi anh à hix. ko bấm số đc anh à

Mình dùng nimbuzz và fring. Tất nhiên là tương thích win7 rồi. Repack lâu tí thì cứ đợi xem hoặc tắt bớt các thứ khác đi. Mình cố xem cái FM transmit thế nào và tinh chỉnh một số thứ rồi sẽ ra bản hoàn thiện cho anh em.

Tạm thời dùng beta2 đi. Chỉ việc dùng Nokia Firmware Editor bung rof2.V21 ra ném mấy cái fix vào, repack và flash là có 1 bản tương đối ngon rồi mà!

handsomedn

Nghe các bác phàn nàn nhiều quá, các bác cứ flash xài thoải mái đi, lỗi cái gì thì báo cho bác ntv_79 biết fix, các bác đừng hỏi, em thấy rối mù cả lên.
Cộng đồng N97 phải gắn huân chương cho bác ntv_79 mới đúng, em xin bỏ 1 phiếu đầu tiên.

a2king

các bạn hỏi từ từ thôi, sau 1 ngày vào lại topic này thấy nó phát triển ghê quá, các bạn phi như ngựa, mình theo ko kịp... mình đề nghị tách 2 bản CFW là #13 và bản C6 này ra làm 2 đi, chứ để vầy nó dài quá, muốn theo dõi 1 bản CFW thôi cũng mệt...