• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW #13 by Ntv_79 [27.2.2011] - CFW N97 C6V20 beta3 [Trang 15]

Ntv_79

mấy cái font trong đó xấu quá, mình thích dùng font mặc định thôi, và kem thêm 7 trang ký tự....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

à thấy rồi, cám ơn bạn, 4 file này chỉ cần chép vào folder Fonts trên máy là đc đúng ko bạn, nó có tích hợp sẵn ký tự luôn rùi hả bạn???
Chưa lần nào click Thanks nhiều như lần này....

Vậy giống mình rồi đó. Lấy font của mình dùng đi. Có thể copy nguyên folder Fonts đó vào thẻ nhớ: resource/fonts là dùng được.

Chỉnh sửa cuối:

itquangnam

Bác Ntv_79 ơi trước tiên cảm ơn bác đã có nhiều CFW chuẩn, nhưng cho tôi hỏi chút nhé tại sao tôi up bản CFW nào của bác cũng không thể bật được chức năng Bluetooth vậy? Bác có biết nguyên nhân không giúp tôi với!

Ntv_79

Bác Ntv_79 ơi trước tiên cảm ơn bác đã có nhiều CFW chuẩn, nhưng cho tôi hỏi chút nhé tại sao tôi up bản CFW nào của bác cũng không thể bật được chức năng Bluetooth vậy? Bác có biết nguyên nhân không giúp tôi với!

Mình vẫn bật bình thường nên có lẽ là do máy bạn thôi!

lebonghoatan

bản C6 bạn cook cái bàn phím qwerty C5-03 đi
Cái Swype đánh chậm lắm. Ai thích thì cài thêm dc mà ;;)

Ntv_79

bản C6 bạn cook cái bàn phím qwerty C5-03 đi
Cái Swype đánh chậm lắm. Ai thích thì cài thêm dc mà ;;)

Mình thích dùng swipe nên cài thêm thôi, còn mặc định nó là bàn phím qwerty của C-6 đó cũng đẹp lắm. Mình ko biết bàn phím c5-03 thế nào.

Cập nhật bản beta3 anh em test tiếp để có bản cuối cùng nào! Bản này đã fix và bổ sung thêm nhiều mod, icon N8 full, 7 trang ký tự, log 365 ngay fix tiếng việt, fix ko cài được photo brower, quét nhạc....

Mình UP nguyên bộ đủ file các bạn down về đổi tên folder RM-505 cũ của bạn để lưu, tạo folder RM-505 mới copy các file của mình vào và flash thôi. Các bạn đã dùng bản beta1 hoặc 2 thì có thể chỉ cần copy file .rof2.v21 đè vào và flash là được
\-/

pass: Ntv_79
N97 CFW C6V20 BETA3 by Ntv_79

Chỉnh sửa cuối:

Gabybh

Bro ơi cho mình hởi cái. Vửa mới flash xong nhưng ko thấy rompatcher ở đâu là sao nhỉ

ryanred

bị lỗi music ko add đc bài hát anh ơi hix rùi mấy cái chương trình chat thì ko bấm phím shift phải đc thì làm sao mà viet so huhu

Ntv_79

bị lỗi music ko add đc bài hát anh ơi hix rùi mấy cái chương trình chat thì ko bấm phím shift phải đc thì làm sao mà viet so huhu

Thử bản beta3 nhé! Số vẫn đánh bình thường mà. Giữ chặt 1 tí cũng OK. Có mấy cái symbol là chưa chuẩn thôi! Nhưng bấm phím sym rồi chọn cũng OK

@Anh em thức khuya gớm nhỉ!:D Hy vọng mai có 1 bản chính thức.

Chỉnh sửa cuối:

ryanred

anh dùng chương trình chat nào em dùng tất cả các bản cook của anh bản 12 là fix lỗi hết hoàn hảo nhất còn cái này thì lỗi phìm shift phải ko chat số đc trong ebuddy shmessenger phím . thành phim , em nản rồi cài tới lui mệt quá anh à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

p/s là bàn phím vật lý lộn tùng phèo hết rồi bó tay huhuhu

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

anh dùng chương trình chat nào em dùng tất cả các bản cook của anh bản 12 là fix lỗi hết hoàn hảo nhất còn cái này thì lỗi phìm shift phải ko chat số đc trong ebuddy shmessenger phím . thành phim , em nản rồi cài tới lui mệt quá anh à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

p/s là bàn phím vật lý lộn tùng phèo hết rồi bó tay huhuhu

Mới có thế mà đã nản thì sao có bản hoàn thiện được. Mình thì đã hì hụi flash không biết bao nhiêu lần rồi mới ra được cái bản beta3 đó đấy!! Nghe câu của bản nản quá à...

Chỉnh sửa cuối:

ryanred

sao anh ko dùng cac mod đã dùng cho bản 12 làm bản này còn cái vụ bàn phím e là khó khắc phục rùi vì em cầm c6 trên tay thấy các phím bị dảo khá nhìu đấy anh à

Ntv_79

sao anh ko dùng cac mod đã dùng cho bản 12 làm bản này còn cái vụ bàn phím e là khó khắc phục rùi vì em cầm c6 trên tay thấy các phím bị dảo khá nhìu đấy anh à

Đã tích hợp hầu hết các mod cơ bản rồi đó. Sau khi mọi thứ OK thì mới có thời gian dành cho các mod khác chứ.