• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW #13 by Ntv_79 [27.2.2011] - CFW N97 C6V20 beta3 [Trang 15]

chithang

Để em test xem sao
Có bác Ntv_79 luôn tạo ra những bản CFW mới làm anh em xài N97 luôn cảm thấy mới
cám ơn bác rất nhiều

Ntv_79

À, bác bỏ luôn caí efect sao với bong bóng lung linh đi chỉ để menu fade in out với rotate thôi, khả năng dùng efect chậm máy là do hiệu ứng sao vơi bong bóng. Mình thấy khi dùng effect thì vào ứng dụng có 1 cái hình quạt quay quay phía góc phải trên màn hình và vào app chậm hơn hẳn, dùng youlu address bôk phải 5 giây nó mới hiện bàn phím số.

Bản mới đã bỏ! Nhưng mình nói rồi, bản C6 hiệu ứng cực nhanh và cực mượt. Bạn flash đi là biết liền. Để mai rảnh làm cái video cho bà con xem.

Chắc nó tận hưởng từ C6. Bạn test kỹ rồi cho biết thêm cụ thể tình hình thế nào, nếu cần thêm mod thì mod gì? Mấy ngày nay máy chẳng yên lúc nào nên ko biết tình hình pin thế nào?
Mình đang fix lại một hiệu ứng mới cho bản C6 này tuyệt lắm!
Nty_79 xem giùm cái phần nhật ký cuộc gọi bàn c6 này không có tiếng việt, với lại phục hồi danh bạ đã sao lưu trong thẻ nhớ FW#13 không được ( đứng máy, tháo pin ra 04 lần ) pin nhanh hết hơn #13 chắc do màn hình sáng hơn còn các cái thì ổn . Cám ơn Ntv_79

Ntv_79

Nty_79 xem giùm cái phần nhật ký cuộc gọi bàn c6 này không có tiếng việt, với lại phục hồi danh bạ đã sao lưu trong thẻ nhớ FW#13 không được ( đứng máy, tháo pin ra 04 lần ) pin nhanh hết hơn #13 chắc do màn hình sáng hơn còn các cái thì ổn . Cám ơn Ntv_79

Nhật ký cuộc gọi không có tiếng Việt là sao? Danh bạ và tin nhắn mình phục hồi bình thường mà. Có thể lỗi do lúc bạn backup không? Mình còn chưa có lúc nào để test pin cả. Bạn test beta2 đi.

Bản beta1 nhật ký cuộc gọi thì log cácmenu thì rêcnt calls, call duation,data counter... bàn beta2 dể thỉ làm lại xem . cám ơn anh

Nhật ký cuộc gọi không có tiếng Việt là sao? Danh bạ và tin nhắn mình phục hồi bình thường mà. Có thể lỗi do lúc bạn backup không? Mình còn chưa có lúc nào để test pin cả. Bạn test beta2 đi.

Đã tét xong beta2 vẫn còn tiếng anh phần log , recent call, Call duration, Data counter và các menu con . Beta 2 đẹp và tuyệt vời không thể nói hết Rất cám ơn bạn Ntv_79 !

handsomedn

Nghe thấy ham quá! Không biết bản C6 beta2 này có sửa được lỗi mở nắp camera ra tự chuyển qua chế đọ chụp ảnh chưa, em là dân thích chụo ảnh, mỗi lần mở nắp camera lại phải chỉnh tay trên màn hình cảm ứng thì phiền quá! Để tối về nhà tét thử xem sao!

Ntv_79

bản beta 2 là độc lập vs beta 1 hả bạn?
Nó là cập nhật chứ không độc lập. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Nghe thấy ham quá! Không biết bản C6 beta2 này có sửa được lỗi mở nắp camera ra tự chuyển qua chế đọ chụp ảnh chưa, em là dân thích chụo ảnh, mỗi lần mở nắp camera lại phải chỉnh tay trên màn hình cảm ứng thì phiền quá! Để tối về nhà tét thử xem sao!

Đấy ko phải là lỗi mà đấy là cái hay đó chứ bạn. Sao lại sửa! Được thêm cái mediabar tuyệt quá còn gì nữa.

Còn chụp hình vẫn ko ảnh hưởng gì> Mở nắp camera rồi bấm nút chụp là nó mở màn hình camera mà.

devil311

Bác cho e hỏi cái. Cái bản C6 mấy cái folder của bác khi chuyển sang TA thì nó có chuyển ko. Bản #10 vs #13 của bác ko chuyển. Cái menu của e TV vs TA lẫn lộn à. Mặc dùng ngôn ngữ là TA. Văn phòng, âm nhạc, phim ảnh, ngày giờ, quản lý thì ko chịu chuyển :|

leeshin456

Nhiều bạn cứ bảo là effect bong bóng làm chậm, nhưng mình thấy chẳng có gì ảnh hưởng đáng kể cả
Bản này rất nhanh, nhưng mà thi thoảng có mấy lỗi bé tý thôi :)
Lại cảm ơn bác lần nữa, đang test beta 2 của bác!

Em xin góp ý là bác nên cài các chương trình cơ bản nhất thui, còn nhiều chương trình tiện ích thì nên để mọi người cá nhân hóa :p

Ntv_79

Bác cho e hỏi cái. Cái bản C6 mấy cái folder của bác khi chuyển sang TA thì nó có chuyển ko. Bản #10 vs #13 của bác ko chuyển. Cái menu của e TV vs TA lẫn lộn à. Mặc dùng ngôn ngữ là TA. Văn phòng, âm nhạc, phim ảnh, ngày giờ, quản lý thì ko chịu chuyển :|

Vì mình chỉ dùng tiếng Việt nên lười ko làm tiếng Anh. Nhưng trong z:/private/...3dd/contents/ có thêm 1 file matrixmenudata.xmlN8 đó. Bạn thích thì đổi tên (xóa chữ N8 cuối cùng đi) và copy sang đường dẫn đó ổ C thử coi. Nó là cái mặc định theo N8 chắc là anh riêng, việt riêng.
Cùng lắm thì rename lại 1 phút là xong 9 folder chứ mấy!

Nhiều bạn cứ bảo là effect bong bóng làm chậm, nhưng mình thấy chẳng có gì ảnh hưởng đáng kể cả
Bản này rất nhanh, nhưng mà thi thoảng có mấy lỗi bé tý thôi :)
Lại cảm ơn bác lần nữa, đang test beta 2 của bác!

Em xin góp ý là bác nên cài các chương trình cơ bản nhất thui, còn nhiều chương trình tiện ích thì nên để mọi người cá nhân hóa :p

Bản C6 có gì mà nhiều đâu bạn? OK. Bản C6 cuối cùng sẽ chỉ có mỗi cái khóa phím 1 chạm và chụp ảnh màn hình thôi! RP cũng ko có luôn. Tha hồ cá nhân hóa

vuchicuong123

Chờ gì nữa. Bản beta2 là ổn rồi đấy! Note vẫn còn nhé. Flash đi.

Mình đã teslại lỗi back up tu PC vào. Mình thấy bản này ổn rồi chắc là bỏ FW gôc rồi chờ V.30 có gì mới thôi, Cảm ơn bạn ntv_79 nhé.

Ntv_79

Mình đã teslại lỗi back up tu PC vào. Mình thấy bản này ổn rồi chắc là bỏ FW gôc rồi chờ V.30 có gì mới thôi, Cảm ơn bạn ntv_79 nhé.

Bản beta1 có 1 lỗi là nó dùng flash 3.17 ko mở được file flash mà ko thấy ai ý kiến. Đã fix ở bản beta2. Cảm ơn thì nhớ bấm nút Thanks nữa nhé!:D

devil311

hack bản C6 máy đã die.Làm sao bây h bác ơi :(
Mấy lần đầu ấn nguồn nó còn rung.Mấy lần sau thì tịt luôn :(
Máy nó cũng ko nhận ổ E vs thẻ nhớ nữa :( Sạc pin thì cái đèn báo sạc cũng ko sáng

nxhoang90

ntv shares mình bộ font với 7 trang ký tự đi , :)) rofs2 nặng wa' m lười down về extract wa' , chúc pác sớm ra finals cho AE xài
p/s: trên n97 mini k có thanh mediabar :((

wen ,shares mình lun bộ contacts widget của Sym3 nữa nha :D

lebonghoatan

mình có mấy ý kiến thế này.
0. Tắt xoay ngang màn hình khi thực hiện cuộc gọi
1. Mod nhật kí 365 ngày
2. Mod sao khi có cuộc gọi nhỡ, tn mới 2 phím xanh đỏ nhấp nháy
3. effects đơn giản; nhẹ nhàng. quan trọng nhất vẫn là tốc độ mà ^^
4. mấy cái phần mềm cơ bản: Memcheck, RP, Networkswitcher, compass..với easy keylock hay mà. bạn đừng bỏ
+ cái networkswitch bạn để chuyển GSM/UTMS thôi. Cái Dual ko cần đâu.
5. bạn làm thêm 1 cái icon themes ngoài menu đi. Mỗi lần vào chọn themes hay bật/ tắt effect lại phải vào cài đặt lâu.
6. phần từ điển mặc định bạn cài luôn Data Anh-Việt luôn đi
7. Bỏ bớt mấy folder đi. tại mình thấy nhiều quá ah. trong phần cài đặt vs ứng dụng ấy
8. Phần web mặc định máy. khi cài đặt mặc đinh cỡ chữ bình thường chữ ko sắc nét. phải chỉnh lên cỡ 120% mới nét. Cho nó mặc định luôn 120% dc ko. Mấy hôm rày dùng web mặc định tự nhiên thấy nhanh hơn Opera :D

Đó là ý kiến cá nhân mình thôi. BẠn thấy nào hợp lý thì làm nha
Mình đang dùng bản CFW#13. Mong bản C6 Final của bạn
Thanks a lot

Chỉnh sửa cuối:

devil311

may pac hak n97 die kieu j vay.e cam cap usb vao thj toan sac thoj.sac song thj nguy hjem qua.srr vj e ol = dt nen ko viet co dau dc

lebonghoatan

vậy là phải flash bản beta 1, sau đó flash tiếp beta 2?
đọc kĩ đi bạn :)
Mình chỉ up file rof2, anh em nào đã test bản beta1 thì chỉ việc copy đè file này vào thôi nhé. Ai chưa flash bản beta1 thì down toàn bộ file của bản beta1 cuối bài số 1 về sau đó down và chép đè file BETA2 này vào rồi flash nhé! Rất tuyệt