• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 * CFW V22.0.110* hack vĩnh viễn * trống ổ C:

duong8488

cái fonts bản 4.1 nhìn ko quen khó nhìn quá, có cách nào cho nó trở về font mặc định ko bác?

E biết ngay mà :)) bác thấy chưa? Đính chính, các bản FW của Ntv_79 chưa bao giờ gặp lỗi về sóng. Đã test đến nát.

namke01

Bạn thanh vào bài viết là được rồi!

Down các file gốc (có link trên bài số 1) rồi flash lại chứ ko có phần mềm nào đưa về gốc được đâu! Bạn đã cook tức bản cook là gốc mà!

chắc phải đem đến trung tâm quá.sau khi đã đưa về fw gốc 22.0.110 vẫn bị tình trạng sóng yếu và mở blutooth lên không được.huhuhuhuhu

Ntv_79

cái fonts bản 4.1 nhìn ko quen khó nhìn quá, có cách nào cho nó trở về font mặc định ko bác?

Bạn cài thêm fontrouter để change font hoặc cài bản CFW#4 font mặc định đó!

E biết ngay mà :)) bác thấy chưa? Đính chính, các bản FW của Ntv_79 chưa bao giờ gặp lỗi về sóng. Đã test đến nát.

Mình biết là sẽ có người thích người không thích nhưng làm gì có font nào chiều ý tất cả mọi người được. Và font mặc định thì không full symbol. Cho nên trước hết là chiều ý mình. Suy bụng ta ra bụng người mà!

chắc phải đem đến trung tâm quá.sau khi đã đưa về fw gốc 22.0.110 vẫn bị tình trạng sóng yếu và mở blutooth lên không được.huhuhuhuhu
Nên mang ra họ kiểm tra lại cho ngon lành còn Vzọc chứ!

@all: Anh em cứ góp ý xem bản tiếp theo có thể thay đổi gì nhưng phải trên cơ sở những cái có thể làm được mình sẽ làm! Mình đang test để có thể bản tiếp theo sẽ tích hợp sẵp xếp menu ứng dụng trong 15 folder rất đẹp như sreenshot đã có!

0908727527

Mình không biết nữa.có chỗ thu sóng đầy luôn.có chỗ thì có 1 nất.có khi không có nất nào luôn.Đang để 2 máy 1 cái iphone 1 cái n97 cùng dùng sim mobi.vậy mà iphone song đầy ma n97 có 1 nất.mở bluetooth lên thì báo lỗi " không thể kết nối bluetooth".đã format *#7370# và flash lại nhưng không được.

Mở bluetooth k đc mà đã hard rs là hư bluetooth rùj đó ;;)

duong8488

E có ý kiến là bỏ 15 Folder đi ạ. E ko flash bản 4 vì mấy cái folder ấy, cá nhân em thấy hơi thừa, lại phải xóa... tất nhiên... mỗi folder 1 icon thì rất đẹp

Ntv_79

E có ý kiến là bỏ 15 Folder đi ạ. E ko flash bản 4 vì mấy cái folder ấy, cá nhân em thấy hơi thừa, lại phải xóa... tất nhiên... mỗi folder 1 icon thì rất đẹp

Mình cũng nghĩ thế! Mỗi người mỗi ý mà. Mỗi folder 1 icon như hình 1 thì có cái dở là khi thay theme nào thì nó cũng chỉ 1 kiểu folder đó và có vẻ nó phù hợp với những theme defaul icon. Hình 2 thì nó thay đổi theo theme. Mình đang tính có nên đưa mỗi folder 1 icon như hình 1 không? Tìm cách để lấy folder theo theme như 5k8 nhưng cấu trúc của N97 nó khác nên chẳng làm được.

ProCentury

hix
mình đã download đầy đủ
đến lúc vào JAF
chọn bb5
khi ấn vào Use uni
đã chọn đúng RM 505 N97-1
ấn ok , thì cái use uni , nó lại trắng , chứ không có chấm vào đó
hixx
mong được chỉ giups

Ntv_79

hix
mình đã download đầy đủ
đến lúc vào JAF
chọn bb5
khi ấn vào Use uni
hixx
mong được chỉ giups

Lỗi của bạn là do bạn chưa tích vào 2 ô đầu tiên Manual flash và dead usb. Tích vào rồi mới đến ô .ini nhé!

Chỉnh sửa cuối:

m212567

hix
mình đã download đầy đủ
đến lúc vào JAF
chọn bb5
khi ấn vào Use uni
hixx
mong được chỉ giups

nó ko cho chọn file FLASH phải ko? mà nó ko cho chọn thì mấy cái thông tin ở dưới nó báo là NONE nết. nếu đúng như thế thì pm yahoo mình chỉ cho( do mình đã gặp và mình đã sửa dc)
Nếu ko phải lỗi như trên thì bạn thử cách khác.
Yahoo: m212567

Gabybh

Mình flash thành công CFW#1 tuần trước, sau khi flash xong khôi phục dữ liệu lại bằng Nokia pc suite ok nhưng tuần này mình cắm dây USB nối máy tính với đt thì toàn bị khởi động lại đt, ko hiểu vì lý do gì thử trên 2 máy tính đều bị thế. Bro ntv xem có cách nào xử lý hộ phát

Ntv_79

Mình flash thành công CFW#1 tuần trước, sau khi flash xong khôi phục dữ liệu lại bằng Nokia pc suite ok nhưng tuần này mình cắm dây USB nối máy tính với đt thì toàn bị khởi động lại đt, ko hiểu vì lý do gì thử trên 2 máy tính đều bị thế. Bro ntv xem có cách nào xử lý hộ phát
Bạn tắt các ứng dụng chạy ẩn, cho theme về mặc định rồi thử lại xem! Thường thì khi cắm cáp mà chọn chế độ USB máy sẽ đóng tất cả các ứng dụng đang chạy và trở về theme mặc định... Nói chung N97 cắm cap mình thấy rất khó chịu!
Hoặc vào Setting> connectivity> Chỉnh cho kết nối USB một chế độ nào đó và thử lại xem sao!
Nếu vẫn không được thì format máy là OK thôi!

Ntv_79

Bác NTV cho e hỏi folder,file nào qui định cách sắp xếp menu sau khi flash vậy :-/

C:\private\200113dd\content\matrixmenudata.xml
Sau khi sắp xếp xong sao lưu file đó để cook cho bản mới hoặc để dùng lại sau khi format, reset....

Chỉnh sửa cuối:

anhtang

Bác ntv có thể cok cho em 97mini 1bản dc k ạh,trên pv 97mini hình như chỉ dc 1 bản cok của bác hoanghai thi phải,còn 97 thường thì có mấy bản lận,nhìn mà gen với 97thường nhưng k làm j dc.Mong bac giúp đở a e.thanks

Ntv_79

Bác ntv có thể cok cho em 97mini 1bản dc k ạh,trên pv 97mini hình như chỉ dc 1 bản cok của bác hoanghai thi phải,còn 97 thường thì có mấy bản lận,nhìn mà gen với 97thường nhưng k làm j dc.Mong bac giúp đở a e.thanks

Hic, mình không có N97mini để test nên sẽ rất khó để làm một bản tốt được! Bạn nghiên cứu rồi xung phong đi đầu cho anh em N97mini đi. Cũng rất đơn giản thôi mà. Các mod đã độc lập thích cái nào đưa cái đó vào rồi test thôi!

anhtang

Hic, mình không có N97mini để test nên sẽ rất khó để làm một bản tốt được! Bạn nghiên cứu rồi xung phong đi đầu cho anh em N97mini đi. Cũng rất đơn giản thôi mà. Các mod đã độc lập thích cái nào đưa cái đó vào rồi test thôi!

Rất tiếc là em chưa hiểu j về cok cho lém,nên phải copy của người ta về dùng thoi.

thn18777

Bác Ntv 79 Super cooker ơi, mình chạy bản Cook 3 của bạn sao ko có menu như hình của bạn vậy. Bạn giúp mình làm cách nào để có menu như vậy ko? Thanks bạn nha. Mình mới gia nhập N97 thôi nên chưa rành lắm, đã thử nhiều bản của bạn rồi chỉ có bản 3 này là ok nhất thôi vì ko thấy máy nóng như trước nữa, xài ko thấy lỗi và ko bị treo dù mình vọc thử nhiều. Mong bạn có nhiều bản super cooking nữa hehe.

Ntv_79

Bác Ntv 79 Super cooker ơi, mình chạy bản Cook 3 của bạn sao ko có menu như hình của bạn vậy. Bạn giúp mình làm cách nào để có menu như vậy ko? Thanks bạn nha. Mình mới gia nhập N97 thôi nên chưa rành lắm, đã thử nhiều bản của bạn rồi chỉ có bản 3 này là ok nhất thôi vì ko thấy máy nóng như trước nữa, xài ko thấy lỗi và ko bị treo dù mình vọc thử nhiều. Mong bạn có nhiều bản super cooking nữa hehe.

Cái đó cũng đẹp nhưng nó mặc định các folder như vậy dù bạn có thay đổi theme và có vẻ nó chỉ phù hợp với theme icon mặc định! Mình sợ sẽ có một số người không thích nên cuối cùng đã bỏ nó ra rồi! Bạn thích thì lúc nào mình tìm lại bản đó!