• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 * CFW V22.0.110* hack vĩnh viễn * trống ổ C:

thn18777

thanks, nhưng mình thử cài lại win mới rồi cài lại JAF nhưng cũng bị y chang, bó tay. Bạn cho mình biết cách khắc phục đi.

Ntv_79

thanks, nhưng mình thử cài lại win mới rồi cài lại JAF nhưng cũng bị y chang, bó tay. Bạn cho mình biết cách khắc phục đi.

Bạn thử trên máy tính khác (vì bản win lỗi thì sao) nếu vẫn không được thì tìm bản Jaf khác để cài!

duc_nd

Đã bác nào gặp lỗi này chưa ạ?
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

danh_thuan269

Đã bác nào gặp lỗi này chưa ạ?
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90007BF6

file firmware trong RM-505 cua bạn bị thiếu file nào đó

HoangHonLuKhach

Hì, đã thank bác, CFW#3 xài rất tốt, cho mình hỏi thêm, mình format lại máy cho xoá sạch ổ E rồi flash thì có ảnh hưởng gì không ạ ?

Ntv_79

Hì, đã thank bác, CFW#3 xài rất tốt, cho mình hỏi thêm, mình format lại máy cho xoá sạch ổ E rồi flash thì có ảnh hưởng gì không ạ ?

Đó là cách để máy hoạt động tốt nhất đó bạn: format máy, format thẻ và flash lại. Tuy nhiên sẽ mất hết mọi dữ liệu đấy nhé!

dtphong1978

Sau khi flash bản CFW#1 mình format ổ E có bị mất hack không,theo bạn thì flash bản nào ok nhất vì máy của mình sau khi flash vẩn bị đứng mỗi khi nhận cuộc gọi tới(không phải thường xuyên),Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Sau khi flash bản CFW#1 mình format ổ E có bị mất hack không,theo bạn thì flash bản nào ok nhất vì máy của mình sau khi flash vẩn bị đứng mỗi khi nhận cuộc gọi tới(không phải thường xuyên),Thanks.

Tất cả các bản đều không bị mất hack khi format kể cả format máy bạn à! Mỗi người một ý thích nên có thể lựa chọn bản phù hợp với nhu cầu. Tuy nhiên càng bản sau thì càng có nhiều cái hay hơn và tốt hơn!

Mà thôi, đợi bản CFW#7 bạn à! Mình đang test. Nếu mọi thứ OK sẽ up lên cho anh em!!

a có thể cho e bít , hiện tại bản cfw nào ổn định , chuẩn và pro nhất ko ạ ? e flash bằng phoenix thì xài thế nào vậy anh

Dùng bản mới nhất số 7 đi! Lưu ý là chỉ flash bằng JAF thôi nha!

Đã có CFW#7

Chỉnh sửa cuối:

minhtien1810

a có thể cho e bít , hiện tại bản cfw nào ổn định , chuẩn và pro nhất ko ạ ? e flash bằng phoenix thì xài thế nào vậy anh

thacvu

Sao mình cài các bản CFW #1 và #4.1 xong thì không vào được Store (ứng dụng không chạy được), mình chưa thử với các bản khác nên đành về lại FW gốc thì vào Store bình thường. Có ai bị lỗi như vậy không, giúp mình với! Thanks

Ntv_79

Sao mình cài các bản CFW #1 và #4.1 xong thì không vào được Store (ứng dụng không chạy được), mình chưa thử với các bản khác nên đành về lại FW gốc thì vào Store bình thường. Có ai bị lỗi như vậy không, giúp mình với! Thanks

Bạn tìm cái ovi store file cài rồi cài vào là dùng bình thường thôi! Đây này, qua đây đao cái ovi store đính kèm cuối bài số 1 về cài dùng nhé!

im_no1nt

5k8 thì có rất nhiều mà. Riêng cho N97 mới ít vậy chứ! Hàng hiếm và độc đó!:D

Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000AAC9
máy báo như vaayj la thiếu cai gi vậy bác?giúp e với

mrthang79

tình hình là hack phone đc 1 tuần CFW #1 của nvt_79 ..thì vào phần nghe nhạc nó nhận cả phim và 1 phần mp3 của vietmap ..mình cài có 20 bài hát ..mà giờ vào phần nghe nhạc tới 435 bài muốn nghe tìm rất mệt .
và phần hình cũng vậy vào mục tải về nó nhận khá nhiều hình ở các phần mền nào có hình là nó nhận hết ..muốn xem hình khá chậm nhiều quá tải

mong ae chỉ giào làm sao để vào phần nghe nhạc chỉ nhận nhạc mình cài thôi..( mình cài nhạc E/music )
làm cách nào để phần nghe nhạc không nhận những phim mp4 mình cài ở e/activenter
và phần xem hình chỉ nhậ những hình chup hay hình mình chép ở e/images thôi..

thanks all

sao vô jaf use ini thì báo no ini found.đã down 8 file rùi đó.bỏ đúng thư mục.thử với n86 n97 mini thì ok.cao thủ nào biết chỉ giúp

Ntv_79

sao vô jaf use ini thì báo no ini found.đã down 8 file rùi đó.bỏ đúng thư mục.thử với n86 n97 mini thì ok.cao thủ nào biết chỉ giúp

Chắc là do bản jaf chưa hỗ trợ N97 hoặc crack chưa hoàn chỉnh. Thử cài lại với bản jaf khác xem sao!