• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 FW v20 sẽ có Kinetic Scrolling trong tháng 10

TruongHan

Super V.I.P
Thông tin này đã được xác thực trên nhiều nguồn khác nhau,bên cạnh đó FW sau này của 5800 cũng sẽ có Kinetic Scrolling và widgets trên homescreen như trên N97

Đây là điều mà người dùng mong chờ nhất trên các FW sau này của dòng S60v5 kể từ khi 5530XM ra đời =D>

Zenki

Super V.I.P
VIP truonghan có thể giải thích cho mình biết Kinetic Scrolling là gì không? :p Lâu ngày không update SYM nên lạc hậu quá :p

bosscarrot

Cái đó là trượt danh bạ đó ông anh. Em giúp đại ca trường hận reply luôn :))
Giống như Iphone và 5530 ấy
Cái trong hình hình như là 5230 thì phải.

TruongHan

Super V.I.P
VIP truonghan có thể giải thích cho mình biết Kinetic Scrolling là gì không? :p Lâu ngày không update SYM nên lạc hậu quá :p

Hiểu theo nghĩa của mình là "chuyển động cuộn,xoay",vì vốn ngoại ngữ có hạn nên giữ nguyên từ gốc cho mọi người biết :|
Cái đó là trượt danh bạ đó ông anh. Em giúp đại ca trường hận reply luôn

Uhm,cái hình là máy 5530 mà :)
Ps :tui tên Hân nghen,đặt riết chết tên luôn :(

Zenki

Super V.I.P
Cái đó là trượt danh bạ đó ông anh. Em giúp đại ca trường hận reply luôn :))

Hiểu theo nghĩa của mình là "chuyển động cuộn,xoay",vì vốn ngoại ngữ có hạn nên giữ nguyên từ gốc cho mọi người biết :|

Uhm,cái hình là máy 5530 mà :)
Ps :tui tên Hân nghen,đặt riết chết tên luôn :(

Ra là thế, tại đang xài iPhone mà chưa nghe tới từ này bao giờ nên thấy lạ :p Cảm ơn anh em đã chia sẽ, kỳ này chắc sẽ update FW con 5800 lên, từ hồi mua về đến giờ chưa update FW lần nào :p

avadakedavra799

cái n97 Kinetic Scrolling và widgets trên homescreen xoay màn hình nhanh kòn cái 5800 của mình nếu mà có thì xoay hơi bị chậm đó.

mucelago

Active Member
Cái Kinetic Scrolling thì còn hy vọng chứ Widget Homescreen thì mình nghĩ khó mà có được vì đó là độc quyền của Nseries. Chưa kể dòng X6 đã được phát hành và nếu 5800 được ưu ái đó thì dòng X6 sẽ khó bán ( Trừ khi Nokia ngừng sản xuất 5800 và ra FW cuối cùng cho dòng này - Vì như ta đã biết, 5800 có thể sẽ được ưu ái hơn vì đây là dòng máy giúp Nokia vượt qua cơn khủng hoảng kinh tế năm 2008 vừa qua ). Chuyện này còn tùy hên - xui nhưng xác suất là không cao lắm ( Có đc cái Homescreen như 5530 thì họa may ).

Kinetic Scrolling theo nghĩa mình hiểu là "Trượt động lực" - phản ứng lại thao tác chạm của ngón tay mà tính toán để trượt theo.

alphablue90

em chỉ cần danh bạ trượt với xoay màn nhanh thôi, n97 tháng 10 ra fw, thế còn 58?

bosscarrot

Cái Kinetic Scrolling thì còn hy vọng chứ Widget Homescreen thì mình nghĩ khó mà có được vì đó là độc quyền của Nseries. Chưa kể dòng X6 đã được phát hành và nếu 5800 được ưu ái đó thì dòng X6 sẽ khó bán ( Trừ khi Nokia ngừng sản xuất 5800 và ra FW cuối cùng cho dòng này - Vì như ta đã biết, 5800 có thể sẽ được ưu ái hơn vì đây là dòng máy giúp Nokia vượt qua cơn khủng hoảng kinh tế năm 2008 vừa qua ). Chuyện này còn tùy hên - xui nhưng xác suất là không cao lắm ( Có đc cái Homescreen như 5530 thì họa may ).

Kinetic Scrolling theo nghĩa mình hiểu là "Trượt động lực" - phản ứng lại thao tác chạm của ngón tay mà tính toán để trượt theo.
Như bác nói là 5800 được ưu ái hơn cơ mà, hơn nữa nó cũng là dòng cảm ứng đầu tiên của nokia nữa. Bản 5800 navigation đã ra lò, cộng với 5230 trong giống 5800 gần như là ý chóc. Hy vọng firmware mới xem tổng hợp đc cửa 5530 và N97. Mình nhớ trước đây Nokia malasia cũng post lên như thế, ở entry nào trong pda việt đó.
Xoay màn hình thì sợ là ko có rồi, chắc là một phần do ram.

mucelago

Active Member
Cấu hình 5800 y chang N97 à bạn ơi, chỉ khác bộ nhớ trong và không có la bàn thôi. Nhưng dù sao mọi chuyện cũng còn đang là bí ẩn nên khó mà đoán được Nokia muốn gì.

À mà quan trọng là khi nào sẽ có bản update FW mới ? Một số trang bảo cuối tháng 9 trong khi 1 số khác bảo cuối năm ?. Bạn nào có thông tin thêm về ngày phát hành bản FW không nhỉ ?

TruongHan

Super V.I.P
Cấu hình 5800 y chang N97 à bạn ơi, chỉ khác bộ nhớ trong và không có la bàn thôi. Nhưng dù sao mọi chuyện cũng còn đang là bí ẩn nên khó mà đoán được Nokia muốn gì.

À mà quan trọng là khi nào sẽ có bản update FW mới ? Một số trang bảo cuối tháng 9 trong khi 1 số khác bảo cuối năm ?. Bạn nào có thông tin thêm về ngày phát hành bản FW không nhỉ ?

Thông tin được xác thực từ nhiều nguồn là vào tháng 10,bạn có thể search trên google sẽ thấy :)

anhky

Kinetic Scrolling ko thix cai này lăm :( Thix mấy cái widget thôi :))

bosscarrot

Đây, em thấy mấy cái cần phải thêm vào đầu tiên
1. Tự động chỉnh chế độ bàn phím (cái này phải đầu tiên)
2. Xoay màn hình khi ở home scene
3. Danh bạ + shortcut giống như 5530
4. Kinetic Scholling

avadakedavra799

cái Kinetic Scrolling trượt chắc cũng giống cái nokia phôt browser, nhưng mà n97 xài CPU cao hơn mình, nên chắc mình kô mượt bằng nó đâu.......
nhưng mà cũng hy vọng là sẽ có Kinetic Scrolling....
tui chỉ thích cái hiệu ứng chuyển tiếp của n97 thoai.

bosscarrot

CPU bằng nhau bạn. Hãng vừa công bố. Ông nào biết độ, thay luôn CPU với RAM xem nào :))