• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 FW v20 sẽ có Kinetic Scrolling trong tháng 10

yuechan2009

chời ơi, cpu 5k8 là ngang ngửa n97, đã được xác nhận của nokia từ đời nào rồi mà :-~

pusycat1405

hy vọng là FW mới sẽ có Kinetic Scholling ...E kết chức năng này lắm! hồi trước tính mua iphone rùi đó chứ....nhưng mà cuối cùng sợ dính phải hàng lỗi nên xài 5800 cho chắc! hi`````````````````````

Khoaaa

Cái Kinetic Scrolling thì còn hy vọng chứ Widget Homescreen thì mình nghĩ khó mà có được vì đó là độc quyền của Nseries. Chưa kể dòng X6 đã được phát hành và nếu 5800 được ưu ái đó thì dòng X6 sẽ khó bán ( Trừ khi Nokia ngừng sản xuất 5800 và ra FW cuối cùng cho dòng này - Vì như ta đã biết, 5800 có thể sẽ được ưu ái hơn vì đây là dòng máy giúp Nokia vượt qua cơn khủng hoảng kinh tế năm 2008 vừa qua ). Chuyện này còn tùy hên - xui nhưng xác suất là không cao lắm ( Có đc cái Homescreen như 5530 thì họa may ).

Kinetic Scrolling theo nghĩa mình hiểu là "Trượt động lực" - phản ứng lại thao tác chạm của ngón tay mà tính toán để trượt theo.

Có nghĩa là mình vuốt ngón tay mạnh là nó truợt mạnh theo ah và ngược lại. Khó hình dung wá, đang đinh mua 5k8 chưa biết sao

Posted via Mobile Device

titanworm

Là nó trượt như có trớn đó bạn , mình vuốc 1 cái nhưng nó có trớn chạy thêm chút nữa , nó như Iphone khi trượt vậy đó

phamkhanhson

Đây, em thấy mấy cái cần phải thêm vào đầu tiên
1. Tự động chỉnh chế độ bàn phím (cái này phải đầu tiên)
2. Xoay màn hình khi ở home scene
3. Danh bạ + shortcut giống như 5530
4. Kinetic Scholling

Em đồng ý với bác này. Nhất là " Xoay màn hình khi ở home scene"
và xoay nhanh nhanh cái cho đỡ oải.. Chắc là cũng không thể thêm nổi hiệu ứng xoay màn hình với cấu hình của 5800. Nhưng mong firm mới làm nó nhạy nhạy hơn là được. Còn cái "Kinetic Scholling" em nghĩ cũng không cần thiết. Chỉ thêm chậm máy.