• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

harry70641

Ntv_79 ơi bạn nói bản C6 chỉ có 7 file thoi sao ? zậy lúc mình check vào Use INI xong thì cái đèn xanh CNT trong Flash settings nó ko sáng thì mình có thể thể thực hiện Flash ko vậy ^^? bạn có thể cho mình xin cái yahoo của bạn đc ko ? để có ji mình liên hiện trực tiếp ^^ viết trên topic mình thấy nôn quá ^^!

Ntv_79

Ntv_79 ơi bạn nói bản C6 chỉ có 7 file thoi sao ? zậy lúc mình check vào Use INI xong thì cái đèn xanh CNT trong Flash settings nó ko sáng thì mình có thể thể thực hiện Flash ko vậy ^^? bạn có thể cho mình xin cái yahoo của bạn đc ko ? để có ji mình liên hiện trực tiếp ^^ viết trên topic mình thấy nôn quá ^^!
Cứ flash thoải mái, được hay không biết liền. Không ảnh hưởng gì đâu. Không được làm lại mà. Nick yh là nick diễn đàn đó!

hoangson22

Ntv ah hum nào thi có bản c6 đây.ntv cho mình xin bản c6 v40 chưa tích hơp các ứng dụng vào đc ko? Vì minh muốn 1 bản như vậy để tập cook chơi.mấy bản của ntv đã làm ko còn gi đễ chỉnh sữa nữa chán lắm.vậy nhé ok

Ntv_79

Ntv ah hum nào thi có bản c6 đây.ntv cho mình xin bản c6 v40 chưa tích hơp các ứng dụng vào đc ko? Vì minh muốn 1 bản như vậy để tập cook chơi.mấy bản của ntv đã làm ko còn gi đễ chỉnh sữa nữa chán lắm.vậy nhé ok
Bỏ các phần mềm tích hợp cũng là một cách tập cook tốt mà bạn!:D Nói vậy vì nó chỉ là một việc đơn giản: Bạn muốn bỏ phần mềm nào đi, thì tải phần mềm đó file sis về, dùng siscontents bung ra sẽ được các folder chứa các file của phần mềm (ví dụ: resource/apps/......phần mềm đó.gì đó; sys/bin/tênPM.exe.... Thông thường chỉ 5-6 file thôi mà!) Bạn vào rofs2 hoặc rofs3 theo đường dẫn đó xóa file đó đi! Vậy là xong. Chỉ đơn giản vậy thôi nếu bạn không chịu làm thì không phải là tập cook roài vì khi cook còn nhiều cái phức tạp và đau đầu hơn nhiều đó~X(!!! Bạn làm được việc đó mà.;;)=D>

hoangson22

Mình biết là phức tạp rồi nên mình mới dùng từ tập cook.vậy mình sẽ làm kái đơn giản là bỏ app vào hoạc xóa.mình thấy cái điên thoại nokia 500 có nhiều nét giống n97 mình đang ngiên cuu cho rm của nó vào n97 ko biết thế nào có đc ko

hchanh

Em mới up xong từ thằng 12# khó tính, không ngờ vẫn còn bản mới như vầy, thanks bác Ntv nhiều. Còn sau khi up cây N97, sao em không thấy cái thanh Music giống N8 gì hết, dù lật ngang dọc,mở nắp camera... không lẽ bản này không có???(Tiện thể cho em hỏi cái nút thanks nằm ở đâu luôn ạ,mới bên TT qua ^^)

Ntv_79

Em mới up xong từ thằng 12# khó tính, không ngờ vẫn còn bản mới như vầy, thanks bác Ntv nhiều. Còn sau khi up cây N97, sao em không thấy cái thanh Music giống N8 gì hết, dù lật ngang dọc,mở nắp camera... không lẽ bản này không có???(Tiện thể cho em hỏi cái nút thanks nằm ở đâu luôn ạ,mới bên TT qua ^^)
Mở nắp camera là xuất hiện cái đó mà. Thử format máy lại xem, xóa folder hệ thống trên thẻ và bộ nhớ 32G. Nút thank thì xem ở dưới cùng chữ ký của mình (kéo chữ ký lên) mũi tên đỏ chỉ vào đó thôi@

Hic, bản này mà kêu mới. Có cả bản năm 2012 rồi mà bạn!

hchanh

cám ơn bác, cho em hỏi luôn cái bản 2012 ở đâu vậy, em kiếm ko ra, T_T. A`h, em cài vào ko thấy rompathcher, liệu có cài được tất cả các PM ko cần sign ko?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

cám ơn bác, cho em hỏi luôn cái bản 2012 ở đâu vậy, em kiếm ko ra, T_T. A`h, em cài vào ko thấy rompathcher, liệu có cài được tất cả các PM ko cần sign ko?

Bản mới nhất đây! Mà sao lại không có rp, nếu ko thấy thì bạn down về cài thôi!

hchanh

Đã xem thử và thấy bên đó còn nhiều lỗi vặt, chắc chờ bản mới nữa fix bớt. Với lại bản C6 thấy cũng nhanh nên khoái nhắm. Dù sao cũng thanks bác.
Àh, 8/3 chúc chị em phụ nữ gặp nhiều may mắn.:)

NTV_79 tham khảo bản cook của thằng này xem, mình thấy nó khá được:
http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?737214-CFW-IC-Darkstream-N97-C6-v2-0

Bản nầy hình như rất được đó, đã fix hầu hết các lổi của C6-N97 như FM tranmister, đèn sạc, bàn phím tìm danh bạ thông minh,load ảnh rất nhanh, tốc độ cỏng nhanh và rất mượt mà, đày đủ các ứng dụng văn phòng, chỉ mỗi không có tiếng Việt. Bạn nào chỉ cách thêm tiếng Việt thì tốt quá, mình làm mải không được .

Ntv_79

Bản nầy hình như rất được đó, đã fix hầu hết các lổi của C6-N97 như FM tranmister, đèn sạc, bàn phím tìm danh bạ thông minh,load ảnh rất nhanh, tốc độ cỏng nhanh và rất mượt mà, đày đủ các ứng dụng văn phòng, chỉ mỗi không có tiếng Việt. Bạn nào chỉ cách thêm tiếng Việt thì tốt quá, mình làm mải không được .
also, you can activate FmTx without using staticfeatures.dll
_
add file
\private\10205054\Product\Features\KFeatureIdFmtx. txt
write in txt
Code:

//KFeatureIdFmtx
1705 1

see all features there link

paladzin [Original Message]

Genius! I'll try using the original C6 StaticFeatures with this text file. Maybe now the SmartDialer will work!

EDIT: SUCCESS!
You forgot to mention that in order to get it to work, you also need to remove "1705" from the Features Blacklist file (\private\10205054\Platform\Blacklists\PlatformBla cklist.txt).
Thus, the truly final version has been uploaded! Download from the first post!

Version 2.2 Final:
* Bug fix: Now the SmartDialer, FM transmitter, virtual QWERTY keyboard (full and mini) are working!
* Bug fix: v2.2 is using the original C6-00 StaticFeatures.dll, thus many bugs are gone! Example: the Gallery no longer fails to load thumbnails / full images!
--- A big Thanks to paladzin, again, for providing me with the alternative method to enable the FM transmitter! (instead of using modified StaticFeature.dll)

Hix, thực ra thì FM đã fix cho bản này được từ lâu rồi. Có điều phát sinh lỗi Trình bấm số thông minh không search danh bạ. Đã tìm ra được giải pháp > Mọi thứ vậy là đã OK. \-/\-/\-/\-/\-/

Chỉnh sửa cuối: