• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

Ntv_79

Chào cả nhà, lâu lắm không vào diễn đàn! Vietmap cài trên nền C6 sẽ không chỉnh phần cài đặt được đâu. Do vietmap chưa hỗ trợ hệ điều hành symbian^3. vì vậy để chỉnh được cấu hình mong muốn cho vietmap khi cài trên C6 thì bắt buộc phải copy cấu hình từ bản đã cài trên S60V5. cấu hình này nằm trong thư mục E:\Vietmap\user. Nói cách khác là hãy nhờ một người đang có fw gốc cài vietmap sau đó chỉnh cấu hình như ý muốn và copy thư mục USER chép đè vào thư mục E:\Vietmap\user của máy bạn.
http://www.mediafire.com/?w48wc1e690wnbv1
link trực tiếp :
http://download562.mediafire.com/4nzw21920c8g/w48wc1e690wnbv1/user.rar

Nhưng vấn đề là copy vào thì có chỉnh được không? Cài vietmap xong thì vẫn sài bình thường chỉ có điều không cài đặt được. Ví dụ muốn tắt hoặc bật tiếng hoặc chỉnh to nhỏ không được.

Copy file của bạn vào mở vietmap đơ luôn!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bạn dùng cái này . mình up vào rof chạy ok
http://www.mediafire.com/?a8a1l9zacczv0xe

OK. Vậy để thử xem thế nào? Đang thử cái mod đèn màn hình sáng yếu trước khi tắt mà thử các kiểu rồi ko được!

OK. Thanks. Vietmap đã cài đặt được, nhưng cook vào cái icon to đùng! Để mod lại cái icon coi sao mà ko hiểu cái icon nó nằm đâu nữa!

Làm phiên bản ngày cá tháng 4 cho anh em dùng nhé!:D

DOWNLOAD phiên bản mới mừng ngày quốc tế nói dối.

Chỉnh sửa cuối:

itvn87

máy mình đang dung phiên bản fw 22.0.110 giờ mình muốn cái bản fw này của bác ntv_79 có cái được ko vậy.. mình mới dùng còn gà quá...
máy mình cũng là rm 505
bạn nào cho mình cái hướng dẫn flash bằng jaf cái nhé... cảm ơn nhiều.

Ntv_79

máy mình đang dung phiên bản fw 22.0.110 giờ mình muốn cái bản fw này của bác ntv_79 có cái được ko vậy.. mình mới dùng còn gà quá...
máy mình cũng là rm 505
bạn nào cho mình cái hướng dẫn flash bằng jaf cái nhé... cảm ơn nhiều.

Bạn google với cụm từ: Flash bằng JAF N97 để tìm hiểu cách flash bằng jaf nhé. Sau đó sang topic kia để flash bản FINAL nhé!

handsomedn

Bác ntv_79 ơi! E rất buồn vì không còn được vọc ngoáy em N97 bằng các bản cock của bác rồi, hôm bữa vì một số lí do riêng tư em đã tiễn đưa em nó ra đi, nhưng em vẫn thích vào diễn đàn để trao đổi cho các bạn mới sử dụng về cock fimware, bác ntv_79 đừng buồn em nhé, em cũng bất đắc dĩ phải bán máy thôi, em nhớ các bản cock của bác lắm, từ ngày dùng N97 em có rất nhiều kỷ niệm vui.
Cám ơn bác đã đọc tin của em nhé! Chúc bác tiếp tục có những bản cock hay, tuyệt vời cho N97

Ntv_79

Bác ntv_79 ơi! E rất buồn vì không còn được vọc ngoáy em N97 bằng các bản cock của bác rồi, hôm bữa vì một số lí do riêng tư em đã tiễn đưa em nó ra đi, nhưng em vẫn thích vào diễn đàn để trao đổi cho các bạn mới sử dụng về cock fimware, bác ntv_79 đừng buồn em nhé, em cũng bất đắc dĩ phải bán máy thôi, em nhớ các bản cock của bác lắm, từ ngày dùng N97 em có rất nhiều kỷ niệm vui.
Cám ơn bác đã đọc tin của em nhé! Chúc bác tiếp tục có những bản cock hay, tuyệt vời cho N97
Cũng không có gì phải buồn bạn à. Biết đâu chia tay N97 lại là cơ hội để tiếp cận với một máy khác. Quan trọng là cái đam mê vẫn còn! Chỉ có điều N97 vốn đã không đông a e giờ ít đi một người lại càng ít hơn. Mặc dù mình cook là cho mình dùng trước tiên, nhưng sự quan tâm, ủng hổ và cổ vũ của anh em là rất quan trọng để các bản cook của mình càng hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:

huybass00

bác thật là người tâm huyết với n97. Em cũng đã qua nhiều đời máy cảm giác khi vừa dùng 5800 chuyển sang n97 là một sự hụt hững. Ngày xưa hack 5800 dễ bao nhiu thì em thấy hack n97 càng khó bấy nhiêu. Buồn quá

naul1497

Cũng giống nhau thôi mà bạn, ngày xưa hack bằng Hellox còn dễ, chứ giờ 5800 cũng phải hack bằng jaf hết rồi. Làm vài lần là quen thôi mà :D. Có vẻ như anh em N97 đều từ 5800 chuyển qua ấy nhỉ :D

harry70641

Ntv_79 ơi mình download CFW c6v20 của N97 khi mình Flash xong thì mở nguồn lên chỉnh ngày giờ xong thì nó hiện lên cài đặt mà nó cứ cài đặt hoài không xong :-??. Còn 1 vấn đề nữa mình thấy youtube bạn up lên mình thấy trong tin nhắn có bàn fim Qwerty nhưng của mình ko có :| mình thấy ngoài màn hình chính thấy trong youtube nó lướt wa lướt lại hay khi để ngang màn hình thì cái détop nó có cái hiệu ứng xoay đẹp lắm còn của mình thì chóp màn hình rồi mới xoay ngang và lúc lướt ngang ngón tay thì mấy cái nội dung trên détop nó biến mất chứ ko lướt dc, mình mún nó lướt giống trong youtube mà bạn để trên topic thì phải làm như thế nào ? :(

Ntv_79

Ntv_79 ơi mình download CFW c6v20 của N97 khi mình Flash xong thì mở nguồn lên chỉnh ngày giờ xong thì nó hiện lên cài đặt mà nó cứ cài đặt hoài không xong :-??. Còn 1 vấn đề nữa mình thấy youtube bạn up lên mình thấy trong tin nhắn có bàn fim Qwerty nhưng của mình ko có :| mình thấy ngoài màn hình chính thấy trong youtube nó lướt wa lướt lại hay khi để ngang màn hình thì cái détop nó có cái hiệu ứng xoay đẹp lắm còn của mình thì chóp màn hình rồi mới xoay ngang và lúc lướt ngang ngón tay thì mấy cái nội dung trên détop nó biến mất chứ ko lướt dc, mình mún nó lướt giống trong youtube mà bạn để trên topic thì phải làm như thế nào ? :(
OK. Nó cài là do bạn chưa format thẻ và bộ nhớ 32G thôi. Bạn cắm vào máy tính xóa hết các folder hệ thống như: data, private, system, sys, resource trên thẻ và bộ nhớ 32G đi là OK. Không cài gì sau flash nữa.

Bàn phím thì khi vào bàn phím, bạn bấm vào cái hình bàn phím ở trên cùng ý, rồi chọn qwerty sẽ có thôi!

Lướt thì bạn bật hiệu ứng lên thôi. Vào Cài đặt/Chủ đề, bấm Tùy chọn, chọn Hiệu ứng chủ đề, chọn Bật. Vậy là lướt thôi!

Chúc vui!!!

harry70641

thanks bạn Ntv_79 nhiều, mình làm đc cái hiệu ứng rùi lướt mượt lắm nhưng còn bàn phím Qwerty thì chắc zo lúc Flash xong nó cài chưa đc nên bây h bấm zô bàn phím nhỏ nó ko có hiện bàn phím qwerty mà chỉ có chữ viết tay vs bàn phím chữ và số thoi àh ^^!, zậy bây h mình format thẻ và ổ E 32Gb rồi mình Flash lại là nó cài đc hoàn tất phải ko bạn ^^?

harry70641

Àh còn 1 cái nữa mình muốn hỏi là mình down file C6v20 về mình thấy có 7 file trong đó thoi mình ko thấy file RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx đâu cả :-??

harry70641

Ntv_79 mình format hết cả thẻ và E 32Gb rùi và cũng đã Flash lại lần nữa nhưng khi vào phần tin nhắn vẫn ko có bàn phím Qwerty :( buồn ghê

Ntv_79

Ntv_79 mình format hết cả thẻ và E 32Gb rùi và cũng đã Flash lại lần nữa nhưng khi vào phần tin nhắn vẫn ko có bàn phím Qwerty :( buồn ghê
bản thử với bản ở dưới fix lỗi chạm sáng xem sao. Nếu vẫn không có thì thử với bản beta5 xem thế nào. Nếu vẫn không có chuyển sang bản VIP ngày 28.8.2011 đi.

harry70641

bản V.I.P của Ntv_79 đẹp thật nhưng sao bạn ko dùng cái Slie unlock trượt để mở bàn phím mà sao bạn lại dùng nhấn để mở khoá vậy ? trượt thì có cảm giác mở khoá đã hơn chứ ^^!