• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

vuchicuong123

Bạn Ntv_79 bên ngvietthoa có mod E7 icon thấy rất đẹp nhưng úp vào rofs2 bị lỗi o vuông ở 1 số icon bạn fix cho mình xin 1 bản, nó đẹp hơn icon n8. Mình cảm ơn.

lebonghoatan

Mình hỏi cái. Bản C6 này trình nghe nhạc mặc định có hiển thị lời ko? Mình ko thấy hiện lời chỗ nào hết ^^

vuchicuong123

Cái qwerty nó nằm trong c6 chưa port riêng ra để dùng cho original FW được.

Bấm vào link bản số 1-4 cuối bài 1 rồi đọc kỹ hướng dẫn ở bài đó là jaf được!

bản này không cắm ra tivi xem video được chỉcó tiếng mà không có hình . Bạn có fix được ko?

naul1497

Còn cái game n-gage ko chơi được nữa bác ntv ơi. Cài đặt đc nhưng chơi thì tự đọng văng ra, rồi khởi động lại náy luôn.

T2P

sao mình cũng làm như trên, flash bằng phoenix, nó lại báo lỗi " Rm-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx" not fuond là sao nhỉ?

ducanhmh

mình vẫn chơi n-gage bình thường bạn ạ.nhớ khi chơi phải tắt RP đi mới chơi được.
bác Ntv_79 cho e hỏi:bác có cách nào thay đổi màn hinh khởi động mà không phải flash lại không?
em muốn thay cái hình "bàn tay ma thuật" bằng cái hình "N97 Starting up" của bác mà chưa làm được dù đã tham khảo khá nhiều bài viết trên pda về vấn đề này.
Tất cả các cách mà mọi người hướng dẫn đều phải flash lại,có người nói biết cách thay logo mà không cần flash nhưng lại chỉ cười bí hiểm mà không chỉ cho anh em cách làm :(
mong bác giúp đỡ và xin cám ơn những đóng góp tận tình của bác cho ae dùng n97 nói riêng và cộng đồng pdaviet nói chung!

Ntv_79

mình vẫn chơi n-gage bình thường bạn ạ.nhớ khi chơi phải tắt RP đi mới chơi được.
bác Ntv_79 cho e hỏi:bác có cách nào thay đổi màn hinh khởi động mà không phải flash lại không?
em muốn thay cái hình "bàn tay ma thuật" bằng cái hình "N97 Starting up" của bác mà chưa làm được dù đã tham khảo khá nhiều bài viết trên pda về vấn đề này.
Tất cả các cách mà mọi người hướng dẫn đều phải flash lại,có người nói biết cách thay logo mà không cần flash nhưng lại chỉ cười bí hiểm mà không chỉ cho anh em cách làm :(
mong bác giúp đỡ và xin cám ơn những đóng góp tận tình của bác cho ae dùng n97 nói riêng và cộng đồng pdaviet nói chung!

N-gage thì FW gốc cài cũng phát được phát không mà! Nên bạn ở trên thử cài lại xem. Game cũng cái chơi được cái ko đó.

Hình khởi động bản này vẫn là N97 starttingup mà. Bàn tay ma thuật là splash screen (Mặc định là chũ Nokia xanh). Hình trước khi có hình N97 startting up (mặc định là 2 bàn tay kết nối). Với 2 cái đó theo mình biết thì chỉ có thể thay cái hình động (bàn tay nắm bàn tay hoặc N97 startting up) là ko phải flash thôi. Còn cái hình kia thì vẫn phải flash bạn à. Nó là splashscreen.mif trong rof2/resources/apps bạn nhé!

ducanhmh

ý em là muốn thay cái hình "bàn tay bốc khói" luc mở máy bằng hình "nokia n97 welcome" như mấy bản trước của bác ấy.
Còn cái hình động sau đó thì e ok rồi
theo ý bác là nếu không muốn flash thì không thể thay hình "bàn tay bốc khói" bằng hình khác được à?chán nhỉ,e đã cài rất nhiều thứ vì e rất thích bản này rùi.giờ flash lại thì ngại quá.hix.
cám ơn bác!e sẽ nghiên cứu thêm vậy.hjhj.

Ntv_79

anh Ntv_79 có thể cho em cái mod làm mất ovi contact được không? thanks anh trước nhe
Của bạn đây! Disable ovi contacts
ý em là muốn thay cái hình "bàn tay bốc khói" luc mở máy bằng hình "nokia n97 welcome" như mấy bản trước của bác ấy.
Còn cái hình động sau đó thì e ok rồi
theo ý bác là nếu không muốn flash thì không thể thay hình "bàn tay bốc khói" bằng hình khác được à?chán nhỉ,e đã cài rất nhiều thứ vì e rất thích bản này rùi.giờ flash lại thì ngại quá.hix.
cám ơn bác!e sẽ nghiên cứu thêm vậy.hjhj.
Làm lại tí cho mỹ mãn. Bản C6 này hay ở cái sau đó nó tự cài lại pm cực mạnh luôn (mình nghĩ nó phải cài lại được 80-90% trừ các ứng dụng cài lên C)

vuchicuong123

Của bạn đây! Disable ovi contacts

Làm lại tí cho mỹ mãn. Bản C6 này hay ở cái sau đó nó tự cài lại pm cực mạnh luôn (mình nghĩ nó phải cài lại được 80-90% trừ các ứng dụng cài lên C)

bạn fix cái out tivi nhé. những phẫn mềm không tự cài được mình cài bằng tay trực tiếp cũng không được lên trước khi flas mình phái xoá hết file hệ thống.

Ntv_79

bạn fix cái out tivi nhé. những phẫn mềm không tự cài được mình cài bằng tay trực tiếp cũng không được lên trước khi flas mình phái xoá hết file hệ thống.

TV out hoạt động bình thường mà bạn. Cả hình và tiếng đều OK. Kiểm tra lại cap của bạn xem!!!

Có một lỗi dở hơi là cài vietmap xong vào cài đặt của vietmap ko chỉnh gì được. Mình nhớ là trước đây a e 5k8 đã xử lý lỗi này, ai còn nhớ ko nhỉ? Tìm mãi chẳng thấy!

vuchicuong123

TV out hoạt động bình thường mà bạn. Cả hình và tiếng đều OK. Kiểm tra lại cap của bạn xem!!!

Có một lỗi dở hơi là cài vietmap xong vào cài đặt của vietmap ko chỉnh gì được. Mình nhớ là trước đây a e 5k8 đã xử lý lỗi này, ai còn nhớ ko nhỉ? Tìm mãi chẳng thấy!

mình vừa kiểm tra lại đúng là tại cáp thật hôm nay lại chạy ok, còn vietmap mình cook vào rof cứ mở ra là cạy bình thường có sao đâu.như vậy bây giờ chỉ còn cai FM là hoàn chỉnh còn đâu thấy ôn hơn bản gốc nhiều. cảm ơn Ntv_79 , binh24... cùng mọi nguoi đã giúp đỡ anh em N97.

ducanhmh

Quay lại vấn đề camera n97,ở phần trứơc của topic có nói về vđề này,nhưng sau thì không thấy j nữa.e thấy các bác nói về các cách khắc phục nhưng không chốt lại cách nào là ok nhất.bác ntv_79 chỉ giúp e nên làm thế nào để cải thiện chất lượng camera chứ 5MP mà chụp xấu quá.thua cả n73 3,2MP ,nhất là chụp tối.thấy bác nói tháo nắp che camera và lột lớp dán che bụi nhưng e k biết thực hiện thế nào.bác đã làm thế nào và hiện tại camera của bác trong tình trạng ra sao?làm ơn chỉ giúp e luôn nhé.thank bác!

kun_ntu

à mà em thấy! bản này có lỗi ở phần usb bác Ntv_79 à. khi tắt máy, cắm cáp usb thì không sạc được, và máy tính cũng không nhận được. màn hình chỉ sáng lên hiển thị logo khởi động, hình cột pin nhưng lại không thấy sạc được gì cả. bác xem lại rồi pm cho em với nhe! thank bác nhiều nhiều. mà cho em hỏi thêm với. không biết em N97 của em nó bị sao nữa.nếu khoá bàn phím, đi ra ngoài đường là y như rằng khi mở lại thì chạm hoài không được. phải để đến 20s bấm phím trắng thì mới được. bác chỉ em khắc phục với. em thử format đủ cả, rồi flash hoài cũng vậy. chỉ còn cách cài lại win máy tính thôi.

napoleon1989

Sao anh ko cook Swype vào vậy anh?
Em thích bàn phím đó lắm nhưng em thử cook vào ko xài được~X(

Ntv_79

Quay lại vấn đề camera n97,ở phần trứơc của topic có nói về vđề này,nhưng sau thì không thấy j nữa.e thấy các bác nói về các cách khắc phục nhưng không chốt lại cách nào là ok nhất.bác ntv_79 chỉ giúp e nên làm thế nào để cải thiện chất lượng camera chứ 5MP mà chụp xấu quá.thua cả n73 3,2MP ,nhất là chụp tối.thấy bác nói tháo nắp che camera và lột lớp dán che bụi nhưng e k biết thực hiện thế nào.bác đã làm thế nào và hiện tại camera của bác trong tình trạng ra sao?làm ơn chỉ giúp e luôn nhé.thank bác!
Khắc phục chỉ có lột cái lớp kính che mặt đi thôi. Có bạn nói thợ đồng hồ mài lắp gì đó, nhưng mình thấy thế cũng cầu kỳ quá, nên cũng chưa làm thử.

à mà em thấy! bản này có lỗi ở phần usb bác Ntv_79 à. khi tắt máy, cắm cáp usb thì không sạc được, và máy tính cũng không nhận được. màn hình chỉ sáng lên hiển thị logo khởi động, hình cột pin nhưng lại không thấy sạc được gì cả. bác xem lại rồi pm cho em với nhe! thank bác nhiều nhiều. mà cho em hỏi thêm với. không biết em N97 của em nó bị sao nữa.nếu khoá bàn phím, đi ra ngoài đường là y như rằng khi mở lại thì chạm hoài không được. phải để đến 20s bấm phím trắng thì mới được. bác chỉ em khắc phục với. em thử format đủ cả, rồi flash hoài cũng vậy. chỉ còn cách cài lại win máy tính thôi.
Bạn dùng bản nào mà còn có những lỗi đó. Bản beta6 là OK hết rồi nhé, chỉ còn cái FM transmitor thôi! Mình đang tính up bản FINAL cho anh em mà ngại quá chưa up được. (Tích hợp rp, và một số phần mềm đơn giản, 1 chạm...)

Sao anh ko cook Swype vào vậy anh?
Em thích bàn phím đó lắm nhưng em thử cook vào ko xài được~X(
Swipe thì để cài ngoài bạn à, bản thân bản c6 đã có qwerty rồi mà. Hơn nữa cái swipe chắc sẽ còn cập nhật nữa nên tích hợp vào nhiều người sẽ kêu!

ndtdlhagiang

Chào cả nhà, lâu lắm không vào diễn đàn! Vietmap cài trên nền C6 sẽ không chỉnh phần cài đặt được đâu. Do vietmap chưa hỗ trợ hệ điều hành symbian^3. vì vậy để chỉnh được cấu hình mong muốn cho vietmap khi cài trên C6 thì bắt buộc phải copy cấu hình từ bản đã cài trên S60V5. cấu hình này nằm trong thư mục E:\Vietmap\user. Nói cách khác là hãy nhờ một người đang có fw gốc cài vietmap sau đó chỉnh cấu hình như ý muốn và copy thư mục USER chép đè vào thư mục E:\Vietmap\user của máy bạn.
http://www.mediafire.com/?w48wc1e690wnbv1
link trực tiếp :
http://download562.mediafire.com/4nzw21920c8g/w48wc1e690wnbv1/user.rar

Chỉnh sửa cuối: