• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

Ntv_79

Bản bác fix đèn sạc pin và đèn bàn phím đã tắt nhưng phần web của máy không có gì hết chỉ hiện lên màn hình trắng thôi
bác xem lại dùm nha
thank bác

Lắm chuyện nhỉ! OK để fix nốt, chắc nó mất cái bookmark thôi. Bạn gõ trang nào đó hay truy cập và đặt làm trang chủ. (Google chẳng hạn). Vậy là OK.

Ntv_79

anh Ntv_79 ơi ... bản này có dùng cho N97 RM 507 đc kô anh ?
Mình cũng không biết. Nhưng trước đây có bạn đã nói rằng dùng được cho rm 507. Bạn thử xem. Không vấn đề gì đâu! Không được thì flash lại 507 bình thường.

leonrain

mình nghĩ là bạn nên dùng JAF downgrade từ 507 về 505 rồi sau đó mới flash bản này

vậy anh cho em hỏi muốn JAF downgarde từ 507 xuống 505 có làm sao kô ? và phải làm như thế nào mong anh giúp em cái ... tks anh trước

porman1412

sao mình jap bản này xong thì vào camera nó không vào được hay tại máy có vẫn đề xin bác Ntv_79 chỉ em cách khác phục.

Ntv_79

vậy anh cho em hỏi muốn JAF downgarde từ 507 xuống 505 có làm sao kô ? và phải làm như thế nào mong anh giúp em cái ... tks anh trước
Cái đó không phải là lên xuống gì đâu. Nó chỉ là mã máy khu vực khác nhau thôi. Bạn cứ flash bình thường nếu OK thì dùng. Không OK thì flash lại bản gốc là được. Mình nghĩ có thể nó sẽ khác nhau ở phím cứng.

sao mình jap bản này xong thì vào camera nó không vào được hay tại máy có vẫn đề xin bác Ntv_79 chỉ em cách khác phục.

Bản này nó vậy. Mở nắp camera thì có thanh mediabar. Bấm nút chụp để mở camera và chụp!

naul1497

Bản fix đã tuyệt lắm rồi, rất nhanh và đẹp. Chỉ có điều mình rất hay xài chức năng FM Transmiter nên chỉ flash cho biết thôi rồi đành ngậm ngùi quay lại bản CFW #13 của bác, hix. Chắc có lẽ không thể fix được chức năng fm này rồi :((

0minh0

ovimap bạn dùng bản mới nhất chưa vậy

mà bản này có thể xem youtobe online dc ko vậy.ban co fix flasline 4. ko vậy hay vẫn bản 3.

leonrain

Cái đó không phải là lên xuống gì đâu. Nó chỉ là mã máy khu vực khác nhau thôi. Bạn cứ flash bình thường nếu OK thì dùng. Không OK thì flash lại bản gốc là được. Mình nghĩ có thể nó sẽ khác nhau ở phím cứng.

vậy là download FW của 505 về Flash cho 507 hả bạn ?

tbhuy

Mình đang xài 1 con n97, mà nút nguồn bị cấn hay sao ấy, cứ hay khởi động lại, nó hiện ra cái menu switchoff, general... (mấy cái profile). rồi khởi động lại luôn.
Tháo ốc ra sửa thì k dc, vì ốc bị lờn, k vặn dc nữa.
Mình muốn hỏi, có chương trình hay mod nào, có thể vô hiệu hóa chức năng nút nguồn (khi đã khởi động thành công) k?
Bạn nào bít thì giúp mình với.
Thank all!

naul1497

Bản này hình như xài hơi bị hao pin thì phải, mình vừa flash hồi chiều, sạc đầy pin. Không xài gì mà giờ còn có 70% (trước đây không xài gì thì thường tụt pin rất ít). Chạy một vài ứng dụng thì thấy máy khá nóng, ai bị giống mình không nhỉ. Trước giờ vẫn thấy bản cfw#13 là ổn định nhất, bác ntv_79 có thể chế lại bản 13 như cho thêm themes mới n8 (giống bản c6 này), nâng cấp ovi map bản 3.06... được không nhỉ, ủng hộ bác lắm lắm :)

Ntv_79

Bản này hình như xài hơi bị hao pin thì phải, mình vừa flash hồi chiều, sạc đầy pin. Không xài gì mà giờ còn có 70% (trước đây không xài gì thì thường tụt pin rất ít). Chạy một vài ứng dụng thì thấy máy khá nóng, ai bị giống mình không nhỉ. Trước giờ vẫn thấy bản cfw#13 là ổn định nhất, bác ntv_79 có thể chế lại bản 13 như cho thêm themes mới n8 (giống bản c6 này), nâng cấp ovi map bản 3.06... được không nhỉ, ủng hộ bác lắm lắm :)

Mình thấy bình thường mà. Nghịch nhiều như mình, cài ứng dụng cả ngày, khởi động lại máy liên tục cũng 1 ngày (trước cũng thế). Khi nào chán C6 có lẽ lại quay lại mặc định. Theme thì bạn tự thêm vào đi, cái theme ios đó rất lớn, nên có thể thay bằng 2 theme N8 được đó. Ovimap thì để cài thêm đi vì cái gì cũng nhét vào FW nó đầy rồi.

naul1497

Ko biết mọi người sao chứ máy mình flash bản này cực kỳ hao pin, bản 13 để bình thường dc gần 3 ngày trong khi bản này xài rất ít, ko để hiệu ứng luôn mà ko dc 1 ngày nữa, thoi tối về flash lại bản 13, ko chơi c6 nữa :D

MINH19051991

đâu có đâu bạn, mình thấy pin bt mà, hôm nay sáng lên mạng, nghe nhạc mà h vẫn full mà

Ntv_79

đâu có đâu bạn, mình thấy pin bt mà, hôm nay sáng lên mạng, nghe nhạc mà h vẫn full mà
Dùng tốt mà không thấy bấm Thanks nhỉ:D

Ko biết mọi người sao chứ máy mình flash bản này cực kỳ hao pin, bản 13 để bình thường dc gần 3 ngày trong khi bản này xài rất ít, ko để hiệu ứng luôn mà ko dc 1 ngày nữa, thoi tối về flash lại bản 13, ko chơi c6 nữa :D

Nếu không cài copy gì, không dùng hiệu ứng, chỉ nghe gọi bình thường thì bản này cũng 2-3 ngày đó bạn!

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Kỳ nhỉ, thôi để tý flash lại bản cfw#13 xem thế nào, sẽ báo cáo các bác sau :D

se7en1609

Flash xong bản này chụp hình mở flash ko còn vệt sáng do flash gây ra nữa hehe...