• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

ntnghia0604

Up lại radio thì gồm 2 file: CustomRUU.exeRUU_signed.nbh. Khi chạy file CustomRUU.exe thì nó sẽ bung ra 1 đống file nữa. Trong 1 thư mục chứa radio thì chỉ để 1 file RUU_signed.nbh thôi !
Trong thư mục radio của tôi có 2 file như bác nói. Đúng là khi chạy file custumRUU.ễ thì nó sẽ bung ra 1 đống file nữa.

NhocCuteGirl9x

MÌnh dùng HD2 Tmous, cài bản Desire HD2 này cực ổn!

PIn ok, dòng chờ tầm 2-5mA thôi, không hơn!

Ram dư hơi ít, tầm 170Mb đến 200Mb, dùng auto kill của task Manager!

Duy chỉ có 1 điều là tắt máy sạc pin nóng và bị treo, các bác đừng sạc kiểu này coi chừng ngỏm nhé!

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

Mr_PDA

công nhận là tiết kiệm pin thật, e dùng current widget thấy dòng toàn 3ma lúc mới unlock screen xong :D

ntnghia0604

Bác cho hỏi đang dùng radio nào ạ?

Câu "tắt máy sạc pin nóng và bị treo" tôi chưa hiểu lắm. Ý bác là khi tắt hẳn máy thì sạc pin bị nóng? Nhưng còn bị treo là thế nào ạ?
MÌnh dùng HD2 Tmous, cài bản Desire HD2 này cực ổn!

PIn ok, dòng chờ tầm 2-5mA thôi, không hơn!

Ram dư hơi ít, tầm 170Mb đến 200Mb, dùng auto kill của task Manager!

Duy chỉ có 1 điều là tắt máy sạc pin nóng và bị treo, các bác đừng sạc kiểu này coi chừng ngỏm nhé!

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

hatnaf

Câu "tắt máy sạc pin nóng và bị treo" tôi chưa hiểu lắm. Ý bác là khi tắt hẳn máy thì sạc pin bị nóng? Nhưng còn bị treo là thế nào ạ?

Nghĩa là nếu bác shutdown máy và cắm sạc, thì máy sẽ sạc rất lâu, pin nóng và khi rút sạc ra đèn LED vẫn còn đỏ hoài ko tắt. Và lúc đó mở máy cũng ko lên, nhưng rút pin ra và cắm pin lại sẽ hết, sẽ mở máy dc. Nên sạc pin khi mở máy sẽ an toàn hơn.

heobanhki

có nghĩa là mở máy kg lên phải tháo pin ra rồi lắp lại mới mở được

thinhletien

Cái này theo mình nghĩ thì khi Setup tài khoản Google ở bước cuối bạn bỏ chọn trong mục Backup Application.. gì gì đó mình ko nhớ rõ lắm. Bạn thử xem sao. (Nhớ là khi Setup Google Account nhé)

đã test cách đó rùi bác, vẫn ko được lun e mới hỏi, chứ e cũng chịu mò lắm :D có bác nào bít hướng giải quyết ko, chẳng lẽ thay tài khoảng mail

kakatoi

đã test cách đó rùi bác, vẫn ko được lun e mới hỏi, chứ e cũng chịu mò lắm :D có bác nào bít hướng giải quyết ko, chẳng lẽ thay tài khoảng mail

có tắt đong bộ đi mà, tắt đi thì thôi chứ lo ji

Theo mình để Hard Reset thì giữ phím Power để hiện ra menu.
Trong menu list có dòng AD Hard Reset :D

binhhdda

các bác cho hỏi kiểm tra dòng điện của em HD2 khi chay android bằng cách nào nhỉ?
Mình cảm nhận 1 ngày thấy OK ổn hơn cài trên thẻ

vanthai1592

có bác nào xài bản đầu tiên của tác gia Colltula và nhóm DFT ko, cùng nhận xét nào

phamnhuphongvt

Tôi dùng lap win 7 bác à. Và cũng lap này up nand gauner86 v02 v03 ào ào k sao cà. Chỉ khi flash cái radio lại thì k đuoc.

không cần up radio làm gì, mình dùng task 29 xóa sạch kết quả khi cài Nand xong dư 160 và V.02, V.03 vẫn chạy ok

yuiop2410

cho hỏi làm sao sử dụng dc mạng của máy tính cho androi nand. kỳ trước sài android trên thẻ có kết nối máy tính sử dụng đc mạng máy tính wa usb. up lên nand ko có tính năng đó

clarkht

bác cho hỏi cách cài với, mới dùng loại này còn trwowcs chỉ xài VM

bác cài như các app bình thường khác, sau khi cài sau bác ra ngoài màn hình add widget của nó vào
add widget bằng cách ấn và giữ chặt ngoài màn hình í

dungphp

Đính chính bài I nhé !
Bản của MDJ đã đc root. Bản của cmylxgo mới gọi là chưa root (cực khó vì Superuser thửa version những 9.99 - cha này khó tính) đã dùng nhiều cách. Bản của GAUNER thì định dạng root khác nên mình kg thích và kg root. Túm lại HD chỉ dùng của MDJ là dễ điều khiển !

concocla

Thấy mấy bác nói pin bao nhiêu mA gì đó. Làm sao mấy bác coi được vậy? Chỉ em với. Cảm ơn