• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

jaso

Member
chẳng hiểu sao mình vẫn thích chạy android trên thẻ hơn các bác ạ,không nỡ chia tay em winmo.Vẫn thích chạy 2 hdh hơn.he he.Với lại mình cũng chưa thấy android NAND vượt trội so với bản chạy trên thẻ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác nào bố thí cho em 500 đồng cái ảnh quadrant của bản android on NAND với,(bản chạy trên thẻ của em quadrant không OC là khoảng 2000)

Chỉnh sửa cuối:

massage000

chẳng hiểu sao mình vẫn thích chạy android trên thẻ hơn các bác ạ,không nỡ chia tay em winmo.Vẫn thích chạy 2 hdh hơn.he he.Với lại mình cũng chưa thấy android NAND vượt trội so với bản chạy trên thẻ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác nào bố thí cho em 500 đồng cái ảnh quadrant của bản android on NAND với,(bản chạy trên thẻ của em quadrant không OC là khoảng 2000)

1. Bác cài Android, chán thì lại về với Winmo, chỉ là tiểu biệt thôi, có phải vĩnh biệt Winmo đâu mà lo :))
2. Quadrant của NAND version hiện tại chỉ nằm trong mức 1200-1500 thôi. Bác ko nên so sánh với SD version vì như thế là khập khiễng. Một cái vừa mới ra được 2 ngày, một cái được phát triển gần đến đỉnh cao sau nửa năm.
3. Bác (nếu đợi và kiềm chế được) thì chờ một thời gian nữa hãy cài Android. Nhưng khuyên chân thành: XOÃ ĐÊ \-/

tuankeva

Các bác cho em hỏi về việc Backup khi flash rom khác . em dùng Pm backup everything hoặc Attro....... backup hết dữ liệu và apps vào sd rồi, sau đó em up rom khác xong,thì thao tác thế nào để back up lại dữ liệu ạ........ nhờ các bác chỉ cho em vài chiêu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

1. Bác cài Android, chán thì lại về với Winmo, chỉ là tiểu biệt thôi, có phải vĩnh biệt Winmo đâu mà lo :))
2. Quadrant của NAND version hiện tại chỉ nằm trong mức 1200-1500 thôi. Bác ko nên so sánh với SD version vì như thế là khập khiễng. Một cái vừa mới ra được 2 ngày, một cái được phát triển gần đến đỉnh cao sau nửa năm.
3. Bác (nếu đợi và kiềm chế được) thì chờ một thời gian nữa hãy cài Android. Nhưng khuyên chân thành: XOÃ ĐÊ \-/
Bác nói quá chuẩn..................... em up lên up xuống WM ----------Adroid ------------Wm thoải mái......... Em đang dùng bản gauner hdfi 0.2 khá mượt, giao diện đẹp, mỗi cái là ram free hơi ít khoảng 140mb, thỉnh thoảng boot lại lên 215 -220mb,

Chỉnh sửa cuối:

langtutre

Mình vừa cài nand android, nhưng không biết cách nào chuyển conntact từ window mobile sang android. Mình có tham khảo bên tinh tế đã chuyển công tác vào Gmail thông qua Microsoft Exchange ActiveSync ở windows mobile, nhưng không biết cách dowload Google sync để chuyển contact sang android (hoặc cách khác). Mong các bác chỉ bảo gấp, thanks nhiều

mrducbao

Bác có thể dùng chính cái Astro hoặc chương trình quản lý File nào mà đang dùng trên ROM mới tìm đến đường dẫn: Sdcard/backup ở đó sẽ cho phép bạn install lại những gì bác muốn! (Mà bác dùng gauner hdfi 0.3 đi, hay phết)

(P/S: Hôm nay vừa qua cho bác mua cái sạc ngoài Pin HD2, chân cắm hơi chập chờn nên hôm nào sẽ qua nhờ bác xử lý nhá! :D .................................................)

tuankeva

Bác có thể dùng chính cái Astro hoặc chương trình quản lý File nào mà đang dùng trên ROM mới tìm đến đường dẫn: Sdcard/backup ở đó sẽ cho phép bạn install lại những gì bác muốn! (Mà bác dùng gauner hdfi 0.3 đi, hay phết)

(P/S: Hôm nay vừa qua cho bác mua cái sạc ngoài Pin HD2, chân cắm hơi chập chờn nên hôm nào sẽ qua nhờ bác xử lý nhá! :D .................................................)
ok bác, bác qua thì gọi em nhé,

tienmanh146

CáC PRO cho em hỏi , đầu tiên up bản Nand đầu tiên của cottula , sau đó muốn up các bản khác thì ko lên đc , lúc up thì bt , nhưng lúc up xong , chuẩn bị vào android thì bị treo trắng ở chữ android , ko vào đc màn hình chính , có ai cho em biết tại sao ko

binhhdda

Mình dùng MAGLDR 1.10 để up NAND nhưng khi muốn quay về WM vào bootloader thấy vẫn có HSPL 2.08 thì up luôn WM lại được không nhỉ?

thanhvo31

NAND ANDROID TRÊN HD2 THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Thắc mắc mong các bậc tiền bối mở rộng kiến thức dùm em:
- Em xài bản build DesireHD, ko bít táy máy gì, mà giờ mỗi lần chạy bản mới, thì danh sách các soft e đã cài ở bản rom cũ lại tự down trên market về và gài vào. Vấn đề là e chẳng nhớ dc cách sync lại cái danh sách mới nhất để cài đặt vào, vì bộ nhớ quá nhỏ, ko thể mang tất cả các soft từ build trên thẻ qua build trên nand. Vậy e phải làm sao để sync mới danh sách hiện tại với tài khoản google của e????

T_T

CÁch của tôi như sau:

Cài bản mới xong đừng connect và setup Gmail vội, vào Setting>Privacy> Automatic restore bỏ chọn rồi mới Setup Gmail Account.

Nếu bạn cài khoảng 5 App ruột thì để nó tự động Restore là hay nhất.

Cài thêm App2SD rồi chuyển qua.

Backup & Restore bằng Astro gặp phải một số cái App cũ trong ROM có 1 bản mới hơn rồi có luôn 2 bản trong rất khó chịu.

binhhdda nói:
Mình dùng MAGLDR 1.10 để up NAND nhưng khi muốn quay về WM vào bootloader thấy vẫn có HSPL 2.08 thì up luôn WM lại được không nhỉ?

Tất nhiên là được bạn ạ.

huydong0164

Sau ít ngà thử nghiệm chạy Android NAND trên HD2, đây thực sự là vấn đề HOT, tuy nhiên quả thực nó không như mong đợi bởi so với Android trên SD không có sự khác biệt. Một vài nhận xét chủ quan như sau:
- Về tốc độ: Không hơn chạy trên thẻ nhớ (Loại đáp ứng yêu cầu class2 trở lên). Thua tốc độ các bản RAM chạy trên SD
- Về Tiêu hao pin: Không tiết kiệm hơn so với chạy trên SD
- về bộ nhớ: Không khác nhiều
- Mất luôn WM. thế thì HD2 đâu có hơn gì các loại máy khác chạy Android. :D
Mình trở lại chạy WM và Android trên RAM để dọa máy khác cho sướng.:D :))

vanthai1592

em cài bản HTC Desire Stock Android Rom. của tác giả Cotulla và nhóm DFT, em ko biết cách cài vs2 sử dụng root mong các bác giúo cho, em xài HTC HD2 T8585

em cài bản HTC Desire Stock Android Rom. của tác giả Cotulla và nhóm DFT, em ko biết cách cài vs2 sử dụng root mong các bác giúo cho, em xài HTC HD2 T8585

Bản đó là đã Root rồi, có Superuser trong máy mà bạn ?