• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NÂNG CẤP IPHONE 2G + 3G LÊN FIRMWARE 2.2.1 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

Cucci_9x

link vân okie,có j mìh up lên host khác rôi cho ban!
Posted via Mobile Device

bạn có thể add nick mình rồi send link cho mình đc ko?? bạn hộ mình với mình ở nước ngoài ngày mai có việc giúp mình nhé y/h của mình: shock_congtu_9x cảm ơn bạn nhiều :|

IPHONE12

Hiên tại anh nào có suorce gì mà ngon lành kô? Em có tìm thử rồi nhưng toàn là những suorce gì đâu không hà. Còn suorce handheld.com.vn/installer thì không add vào được.Mình muốn tìm những source do người việt viết đó. Mong được chưa sẻ nha

Chài bz máy e nó không hiện phần ghi thông số c.đặt gprs nữa khôg bít nó biến mất tiêu đâu nưã

LeHai85

up bag truc tiep hay up shift restore,neu truc tiep thi ip da up bb len 2.30 thi fai doi time nua moi unlock dc!
Posted via Mobile Device

mình up bằng shift restore nên 2.2.1 bản gốc.bây giời có cách nào không ạ

chanchukk

IPhone 3G của mình đã được unlock và firmware là 2.2. Sau đó mình làm y chang các bước hướng dẫn như trên nhưng khi làm xong thì kiểm tra thì firmware là 2.2.1, nhưng chẳng có sóng điện thoại gì cả. Vậy là sao các bạn ơi? Cài thêm cái gì nữa mới có sóng điện thoại, giờ hiện đang là iPod thôi, hiihhi....

IPHONE12

IPhone 3G của mình đã được unlock và firmware là 2.2. Sau đó mình làm y chang các bước hướng dẫn như trên nhưng khi làm xong thì kiểm tra thì firmware là 2.2.1, nhưng chẳng có sóng điện thoại gì cả. Vậy là sao các bạn ơi? Cài thêm cái gì nữa mới có sóng điện thoại, giờ hiện đang là iPod thôi, hiihhi....

Đọc kỹ Hướng dẫn sdụng trước khj dùng chứ b.IP 3G Lock fw 2.2.1 thì hết thuốc chữa.

NovDolphin

mình đã retore FW 2.2.1 đến bước chạy cái QuickPWN2.2.5-2 lên thì nó báo lỗi thế này. chạy qua máy khác cũng vậy. co Bác nào biết cách chạy nó kô chỉ mình với.

PhotoHandler.ashx

chanchukk

Đọc kỹ Hướng dẫn sdụng trước khj dùng chứ b.IP 3G Lock fw 2.2.1 thì hết thuốc chữa.

Đâu có, máy đem từ Mỹ về đã đem unlock rồi, sóng sánh ngon lành, nhưng lúc đó là firmware 2.2, modem firmware là 2.28.00. Rồi thấy diễn đàn nói được nâng cấp lên được firmware 2.2.1 thì mình làm y chang như hướng dẫn ở trên đó, rồi cũng cho chạy yellowsnow mới nhất là 0.9.8 nhưng có được gì đâu, mất sóng luôn, giờ chỉ còn nghe nhạc, xem phim, duyệt web, chơi trò chơi, hehe. Còn chức năng gọi điện thoại và nhắn tin là tiêu rồi. Vậy giờ làm sao, ngồi đợi chương trình unlock mới hả, hay là có thể down xuống lại firmware 2.2 k? Tại nghĩ cái yellowsnow đã lên đời 0.9.8 là để unlock cho những ai nâng cấp firmware 2.2.1 chứ. Ai dè... buồn quá! Cứu cứu cứu... tui với... Vậy là phải ngồi chờ file crack mới hả? Không có cách nào đown nó xuống thành base band 2.28 để sử dụng như điện thoại hả, giờ chỉ là cái máy chơi trò chơi, hahaha...

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Đâu có, máy đem từ Mỹ về đã đem unlock rồi, sóng sánh ngon lành, nhưng lúc đó là firmware 2.2, modem firmware là 2.28.00. Rồi thấy diễn đàn nói được nâng cấp lên được firmware 2.2.1 thì mình làm y chang như hướng dẫn ở trên đó, rồi cũng cho chạy yellowsnow mới nhất là 0.9.8 nhưng có được gì đâu, mất sóng luôn, giờ chỉ còn nghe nhạc, xem phim, duyệt web, chơi trò chơi, hehe. Còn chức năng gọi điện thoại và nhắn tin là tiêu rồi. Vậy giờ làm sao, ngồi đợi chương trình unlock mới hả, hay là có thể down xuống lại firmware 2.2 k? Tại nghĩ cái yellowsnow đã lên đời 0.9.8 là để unlock cho những ai nâng cấp firmware 2.2.1 chứ. Ai dè... buồn quá! Cứu cứu cứu... tui với...

Đành ngồi chờ thôi bạn ah.b lên up fw custom nhé.

tthieu87

mình đã up lên được FW 2.2.1 rồi nhưng lại ko bắt được wifi là sao vây. :( ai biết cách chỉ mình với

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã up lên được FW 2.2.1 rồi nhưng lại ko bắt được wifi là sao vây. :( ai biết cách chỉ mình với

Có báo lỗi gì không? Nếu có thì lỗi như thế nào, Bạn nói rõ ra thì các thành viên mới giúp được!:D

tthieu87

không báo lỗi gì anh ạ. Máy tính thì vẫn nhận wifi mà IP lại không nhận nó báo not connected các bác ạ. Trước khi up thì vẫn chạy bình thường mà. :(

Chỉnh sửa cuối:

chanchukk

Đành ngồi chờ thôi bạn ah.b lên up fw custom nhé.
Làm theo như bạn hướng dẫn, đã cài lại phiên bản FW custom nhưng tình hình vẫn là tình hình, nó cũng chỉ là một cái máy dùng để nghe nhạc, xem phim và lưu danh bạ điện thoại chứ không có chức năng điện thoại và sóng sánh gì hết. Base band vẫn đang là 2.30.03, chắc do cái này mà vẫn chưa unlock cho có sóng bằng yellowsnow, đúng k vì hệ tần số khác. Vậy đành ngồi đợi cách unlock mới dành cho iPhone 3G mà lỡ úp lên FW 2.2.1 và base band là 2.30.03, vì cũng chưa thấy ai biết cách làm down cái base band về 2.28.00 như cũ để có thể unlock như cách hiện nay, chơi dại nên đành chịu thôi, ngồi đợi vậy... Bụt ơi, hiện ra giúp con với...

suzuki_sport_rgx

Làm theo như bạn hướng dẫn, đã cài lại phiên bản FW custom nhưng tình hình vẫn là tình hình, nó cũng chỉ là một cái máy dùng để nghe nhạc, xem phim và lưu danh bạ điện thoại chứ không có chức năng điện thoại và sóng sánh gì hết. Base band vẫn đang là 2.30.03, chắc do cái này mà vẫn chưa unlock cho có sóng bằng yellowsnow, đúng k vì hệ tần số khác. Vậy đành ngồi đợi cách unlock mới dành cho iPhone 3G mà lỡ úp lên FW 2.2.1 và base band là 2.30.03, vì cũng chưa thấy ai biết cách làm down cái base band về 2.28.00 như cũ để có thể unlock như cách hiện nay, chơi dại nên đành chịu thôi, ngồi đợi vậy... Bụt ơi, hiện ra giúp con với...

Bác phải nên restore FW custom, chớ bác restore thằng FW gốc thì BB nó nâng lên rồi, đành ngồi đợi times sẻ có pm unlock thôi :-?

XuanTruong

Super V.I.P
Các pro ơi em làm đến đây nó ko chạy nữa là sao ạ 8-|

Ạc! Đó là bước đầu tiên khi chạy QuickPWN2.2.5-2 mà không chạy nữa là sao?:)):)):)) Để nguyên Cáp kết nối sau khi Restore xong rồi hãy chạy QuickPwn nhé!:D

tình hình là vợ em dùng vinaphone, sau khi nâng cấp, fix lỗi bằng cydia, source http://www.vnmagic.com/cydia thì không nhắn tin được các anh ạ!

Bạn cài cái => CallerID & SMS Fix cho FW 2.2.1 trên Source của HHVN xem sao nhé (Mình cài thấy chạy OK).:D