• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nation Day Vietnam s60v5 symbian^3 Anna by Dragon459

Dragon459

Manager
Đag châm cứu con rồng trog theme anna red của bác ko vướg nó cũg xin cái tem nhện châm cứu phát,hic..con rồng nặng khiếp làm sơ sơ chưa add nhiều app mà cái theme khi cài lên tới 40mb,choáng!:(

Cái đó là đợt đầu e vẽ còn non tay. Hơn nữa lại tham vẽ quá nhiều chi tiết nhỏ nên riêng con rồng đã nặng rồi. bác cứ làm chuẩn rồi chuyển về svgb là chạy ngon.
Trước e, bác NTV vs ace lụi hụi add bao nhiêu là icon vào mà lại toàn là định dạng svg mà vẫn chiến tốt:))
Nhưng thú thật nó là theme đầu tay khủng nhất đấy bác :D

duylinh27884

Moderator
Mình mới làm tầm 300 icon add vào theme mà cài gần 40mb vào theme nó cứ hay bị đơ đơ ko đc mượt muốn add thêm 1số app mà bị vấn đề này nag giải quá,chuyển qua svgb thì bị lỗi:(cũg có thể nặg quá v3 ko kham nỗi!

Dragon459

Manager
em cài thử vào con 6710 chạy mượt mà bác :-?
còn em N81 thì e chưa thử :-??

duylinh27884

Moderator
theme anna red của bác thì mượt nhưg mìh tách lấy con rồng add vào icon khác và thêm 1số đồ chơi khác lên icon như thế này nè thì theme lâu lâu hơi bị đơ

Con rồng này chất lượg thiệt nhưng nhẹ ký 1 chút thì quá tuyệt;;)

Dragon459

Manager
theme anna red của bác thì mượt nhưg mìh tách lấy con rồng add vào icon khác và thêm 1số đồ chơi khác lên icon như thế này nè thì theme lâu lâu hơi bị đơ
bác add thêm nữa thì chắc nó quá tải rồi. Icon chỉ tối đa 75kb trở xuống thôi. bác bỏ bớt chi tiết thừa đi thì hơn. Bác add nhiều quá lại sa đà như Quyvuong thì khổ.
Con rồng này chất lượg thiệt nhưng nhẹ ký 1 chút thì quá tuyệt;;)
Con rồng này e mất gần 2 ngày để vẽ mà :))
Chính ra nó còn thiếu phần đuôi nữa bác ạ. :ar! Nhưng đợt ấy gửi nhầm cho ace add xong rồi ms phát hiện ra là thiếu. Lỡ rồi nên vẫn để nguyên vây. :p

duylinh27884

Moderator
1con gần 200kb hèn chi theme nặng kinh:))bõ đi mấy hoa lá cành “trang điểm” khác thì nó ko khác biệt lắm với anna red trước đây của bác,định là làm bộ này chơi nôên năm nay=))

Dragon459

Manager
ối giời. noen năm nay thì gần đến lúc đó rồi tính chứ bác. giờ mới tháng 9 chứ mấy ạ. =)). có mà làm hôm nay rồi xài luôn chứ chơi noel dề.
Bác rảnh thì làm ý tưởng nào mới hơn ấy \-/

duylinh27884

Moderator
ối giời. noen năm nay thì gần đến lúc đó rồi tính chứ bác. giờ mới tháng 9 chứ mấy ạ. =)). có mà làm hôm nay rồi xài luôn chứ chơi noel dề.
Bác rảnh thì làm ý tưởng nào mới hơn ấy \-/

Làm chơi dần tới đó:))có ý tưởg nhưg hog biết vẽ vời nên chịu,con rồng có òi giờ có thêm chim phượng hay chim cút hay quạ đen gì đó(=))) add vào sẽ đc bộ long phụng uốn quanh icon anna,chỉ ý tưởg hoi :(

Radium

Moderator
khiếp bác Linh cho thêm 2 quả chuông nữa thì nặng là phải rồi. E nhớ theme tết con rồng này của bác Rồng đến 25mb thì phải. @@

duylinh27884

Moderator
khiếp bác Linh cho thêm 2 quả chuông nữa thì nặng là phải rồi. E nhớ theme tết con rồng này của bác Rồng đến 25mb thì phải. @@

Sau khi châm cứu thì hiện tại nó đã tăng lên gấp rưỡi rồi =))

Dragon459

Manager
tết này mà e vẫn còn chơi symbian + chưa ai làm bộ theme tết thì chắc chắn e sẽ làm \-/:))
Hi vọng lúc đó mọi người giúp 1 tay :))

kaise

Bác rồng gửi cho e xin tem spider với nha. Em xin về lúc nào rảnh làm cho lên tay. :D

duylinh27884

Moderator
tết này mà e vẫn còn chơi symbian + chưa ai làm bộ theme tết thì chắc chắn e sẽ làm \-/:))
Hi vọng lúc đó mọi người giúp 1 tay :))

Chia ra mỗi cụ châm cứu 1con chắc cũng nhanh=))Mà chắc tết này bác chơi androi roài còn đâu:))Từ đây tới tết còn trên 3tháng với tình này bác làm xây dựng nữa cài lên android dễ ợt với bác(ém vật tư hay rút ruột công trình gì đó) =))=))=))

Dragon459

Manager
Chia ra mỗi cụ châm cứu 1con chắc cũng nhanh=))Mà chắc tết này bác chơi androi roài còn đâu:))Từ đây tới tết còn trên 3tháng với tình này bác làm xây dựng nữa cài lên android dễ ợt với bác(ém vật tư hay rút ruột công trình gì đó) =))=))=))

chơi thì e đã chơi rồi. vấn đề là kiến thức bên android chưa nhiều. Toàn là ngấm ngầm tìm hiểu thôi. :))
Lúc nào có đủ lượng kiến thức nhất định thì chuyển dần sang bên đó chơi bác ạ :D

duylinh27884

Moderator
chơi thì e đã chơi rồi. vấn đề là kiến thức bên android chưa nhiều. Toàn là ngấm ngầm tìm hiểu thôi. :))
Lúc nào có đủ lượng kiến thức nhất định thì chuyển dần sang bên đó chơi bác ạ :D

Ghê chưa:))vào làm chưa đc thág đã có androi,bảo sao người ta ko nói dân xây dựg giàu lúm :)) thì cứ sag đó còn các đồg đạo khác mà:D

Dragon459

Manager
Ghê chưa:))vào làm chưa đc thág đã có androi,bảo sao người ta ko nói dân xây dựg giàu lúm :)) thì cứ sag đó còn các đồg đạo khác mà:D
oan cho e. em mua lâu rồi ấy chứ X_X. Mà e còn gắn bó với sym khi nào mà em X6 vô tủ kính kia mà. Hi vọng từ giờ đến tết nó chưa ngỏm :))
mà hơn nữa e làm bên thiết kế chứ có động chạm gì tới bên thi công đâu mà kiếm chác được gì hả bác :-?

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
oan cho e. em mua lâu rồi ấy chứ X_X. Mà e còn gắn bó với sym khi nào mà em X6 vô tủ kính kia mà. Hi vọng từ giờ đến tết nó chưa ngỏm :))

Nếu ko có nhữg “tai nạn bất ngờ”(dạng như chủ nó nhậu xỉn quên nó là con alô bỏ nó vào nồi lẩu để nhậu) chắc bác còn gắn bó dài dài với nó =)) con 82 cùi của mìh xài từ đời nào tới giờ vẫn sống nhăn :Dthôi chốt lại cmt cuối qua giờ spam thớt này hơi bị nhiều mấy mod la chết :D