• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nên dùng TouchHD hay Touch Diamond 2?

son_hui

Cho em góp chút chuyện ! hi ! , . .. ! HD mà chơi GAMES thì em ko muốn đi Làm nữa cũng ko muốn Khám bệnh cho bệnh Nhân của mình nữa ! chỉ muốn Khám Nhanh để chơi tiếp. . . . HD vẫn là Nhất.............. h i hi hi

chanhtrungnct

Em thì em chờ Touch Pro 2! Ko quá to, cũng ko quá bé! Cấu hình cũng cao! Thiết kế mượt dễ sợ, có bàn phím nữa! :D

ghekua

Đã có touch pro 2, bán ở UK và France, đang nhờ người đặt mua hộ, sẽ viết báo cáo cho anh em khi cầm em nó trong tay. Về chuyện TD2 bị lọt bụi thì mình xài 2 tuần rồi có thấy bị lọt đâu. Có thể là phàn nàn về mặt sau của TD2 dễ bị bám vân tay và ghét bẩn đó.

QuangThang89

Cháu đặc biệt vẫn thấy rất hài lòng với touch sensitivity của TD2. Rất mượt và nhạy (không biết do công nghệ màn hình hay là do cấu hình cao tích hợp vào 1 thân hình nhỏ). Từ hồi xài PPC đến giờ đã 4 năm có lẻ, nhưng đây là em mà cháu touch hài lòng nhất. Bạn cháu đang xài Iphone 3G, nó touch xong lần đầu tiên còn bảo như Iphone ma (nhưng phải thú thật là chưa thể bằng Iphone được ).
Mình đọc 1 tài liệu trên mạng (ko nhớ địa chỉ nữa vì vào nhiều trang quá) là Touch Diamond 2 sử dụng cảm ứng điện trở (Iphone cũng xài cảm ứng điện trở) nên chắc nó nhạy hơn các dòng touch khác (xài cảm ứng điện dung), mình có nói sai gì thì mọi người góp ý nha :D

Shavy

Mình đọc 1 tài liệu trên mạng (ko nhớ địa chỉ nữa vì vào nhiều trang quá) là Touch Diamond 2 sử dụng cảm ứng điện trở (Iphone cũng xài cảm ứng điện trở) nên chắc nó nhạy hơn các dòng touch khác (xài cảm ứng điện dung), mình có nói sai gì thì mọi người góp ý nha :D

bác nói ngược rồi, iphone xài cảm ứng điện dung,chỉ cần chạm rất nhẹ vào da mình là dc ngay còn dạng điện trở phải hơi đè vào màn hình 1 tí :D. Diamond 2 hình như chưa xài cảm ứng điện dung thì phải

ghekua

chưa thể nhạy bằng Iphone, nhưng bảo đảm TD2 touch mượt nhất trong tất cả các dòng PPC.

tinhtinh86

ko đâu bạn ah...vụ lọt bụi là hoàn toàn có thật...bên tinhte mình có nói và đã được anh em bên đó xác thực có cả ảnh nữa đó bạn. Còn chuyện mới dùng 1 tháng đã bị thì đúng là đem đáp nó đi cho rồi( còn xét cả môi trường làm việc nữa sạch sẽ hay ô nhiễm...). Mong bạn review và nhận xét nhiều hơn nữa và D2 và P2. Thanks

phuonganh81

Mình đang xài con Touch Diamond nè chén thấy mồ!!! TouchFlo 3D chậm như rùa!! GPS chén!!! Lúc được lúc ko!! Con này GPS yếu như mấy thằng xike!!! Mua Touch HD đi!! Bạn muôn xài Touch Diamond Tui bén rẽ cho!! 5.5T chịu hen!! hu hu!!

Sorrt Mình nhèm!! Touch Diamond 2 với Touch Diamond thường!!

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Touch Diamond 2 đâu phải giống như Touch Diamond 1 đâu mà bạn nói giống như 2 đời đều cùng 1 thông số kỹ thuật ko bằng áh :))

ghekua

Mình đang xài con Touch Diamond nè chén thấy mồ!!! TouchFlo 3D chậm như rùa!! GPS chén!!! Lúc được lúc ko!! Con này GPS yếu như mấy thằng xike!!! Mua Touch HD đi!! Bạn muôn xài Touch Diamond Tui bén rẽ cho!! 5.5T chịu hen!! hu hu!!

hixhix 5.5t thì đắt wa :))

ko đâu bạn ah...vụ lọt bụi là hoàn toàn có thật...bên tinhte mình có nói và đã được anh em bên đó xác thực có cả ảnh nữa đó bạn. Còn chuyện mới dùng 1 tháng đã bị thì đúng là đem đáp nó đi cho rồi( còn xét cả môi trường làm việc nữa sạch sẽ hay ô nhiễm...). Mong bạn review và nhận xét nhiều hơn nữa và D2 và P2. Thanks

Mình ở Sing, sạch lắm...ko bị lọt bụi. Kiểu nè về VN thì phải dùng pouch cho e nó rồi :))

Đợi Touch Pro 2 lâu quá rồi, chờ bạn ghekua báo cáo đây:p

Tình hình 20/6 mình có e nó trong tay, sẽ báo cáo luôn cho bạn nhé :p.

Chắc cuối tháng 7 mới có TG01 :((. Mong em nó quá...Snapdragon mun năm :))

headone

Cho cái compare bên GSMArena họ so sánh và có cả các user đánh giá luôn này​

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

giá mua online là khoảng 505 bảng anh (GST included), tính ra tiền Việt khoảng 14 triệu rưỡi, vận chuyển miễn phí.
website bán điện thoại là Clove, được các trang web về mobile tin tưởng. Bác nào không đợi được thì múc luôn đi hehe.
Em thì em chờ khoảng 1 tháng nữa mua cho nó rẻ. Con này tầm 12 triệu là mua đẹp, chứ gần 15 triệu thì mắc quớ :))

minhkt

quyết tâm chờ snapdragon a luôn hd pro màn hình 4.2inch, snap 2 nhân 1.3ghz,chạy WM7 cho mấy con iphone vào thùng rác luôn:D
PS bữa trước thấy mấy video WM7 và nghiên cứu mấy tấm hình giới thiệu thấy WM7 chạy được trên x1, tytn2 nên chắc tất cả ppc đều chạy được ó này, mừng quá=D>.Còn về giao diện thay đổi rất cơ bản thêo mình dùng pM của zune( cái này thấy biểu tượng zune trên hình GT) giao diên icon trượt tuơng tự touchflo nhưng đẹp hơn, quá tuyệt:))

tinhtinh86

Tại Sài Gòn Em cần mua 1 chú HTC touch HD or HTC touch diamond 2 máy mới khoảng 99% ai chán hay muốn đổi máy khác cần bán thì liên lạc với em nha.

Số điện thoại của em 0909611686 hihi cho em xin 1 cái giá dễ thương thôi nha ko thì chít em mất...ham mê công nghệ nhưng ko đủ tiền mua máy mới 100% nên em post lên đây mong anh ai có nhu cầu cần bán thì liên lạc với em nha. Em cám ơn nhiều.

Tom_codon

Super V.I.P
Test định vị toàn cầu , thì các bác dùng HD phải chạy theo Diamond 2 tầm 5 mét
Diamond 2 cứ đến các ngã 3 ngã tư chỉ đường , cách chỗ rẽ khoảng 2,3 mét sẽ báo ngay lập tức , bạn nên rẽ trái hay rẽ phải . Còn HD , xe đã rẽ rồi , mà mới báo là rẽ trái hay rẽ phải :D