• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.23009 BUILD 23009.5.3.0

Bạn hãy kiểm tra lại xem mình có cài soft nghe nhạc hay soft nào can thiệp tinh chỉnh âm thanh ko. Tốt nhất khi vừa up xong, khoan hãy setting các chức năng và cài ctr, rùi test xem có bị ko!?
[/QUOTE]

Mình đã up và đang test thử. Chưa biết kết quả ra sao, nhưng dù sao cũng thank bạn.

truelie

Vậy bạn xài các bản trước thế nào? Cũng vậy thôi phải không? Trong màn hình thì có menu báo pin, có menu báo giờ chứ nó đâu có đồng nhất, WM là vậy mà bạn!

Mình xài bản trước thấy bình thường, đồng ý với bạn là WM có báo cả pin và đồng hồ, nhưng bình thường nếu ở màn hình chính thì menu sẽ báo Pin, còn vào Start thì chuyển sang báo giờ, nhưng ở bản này, ở 2 chế độ đó nó lại nhảy linh tinh hết, nhiều lúc ở màn hình chính là phải báo Pin nhưng của mình lại báo đồng hồ, thành ra có 2 đồng hồ , ở titanium và trên icon báo Pin.
Bác nhìn ngay cái hình minh họa đầu tiên của bác Khoa Ha thì bác thấy, đáng lẽ đồng hồ bên cạnh cái biểu tượng loa phải là icon của cục Pin chứ nhỉ.

KittyBaby

Em xin hỏi tí:

1. Muốn edit màn hình Today thì phải làm sao ạ? Em tìm ko ra chỗ nào để tùy chỉnh lại các hiển thị trên màn hình chính.

2. Em muốn Right soft-key là contact thì chỉnh chỗ nào? (mặc định nó là Wireless manager).

Cám ơn nhiều.

HOANGDAO1503

Em xin hỏi tí:

1. Muốn edit màn hình Today thì phải làm sao ạ? Em tìm ko ra chỗ nào để tùy chỉnh lại các hiển thị trên màn hình chính.

2. Em muốn Right soft-key là contact thì chỉnh chỗ nào? (mặc định nó là Wireless manager).

Cám ơn nhiều.

_để chỉnh màn hình today,bạn vào start>>>setting>>>today (biểu tượng today có cái hình bánh răng) để chỉnh
_còn để chỉnh right soft - key là contact thì bạn kiếm trong phần chome edior nằm trong start>>>program>>>fone setting thì phải
chúc bạn thành công =D>!!!!

mykolor

ROM mới build 23022 có thay đổi khá tiện lợi, nút Ok góc phải trên màn hình chuyển xuống góc trái dưới rất tiện. Mới chỉ xem review trên xda thôi, không biết Khoa Ha còn xào nấu ROM atom nữa không, rất mong bản ROM này xuất hiện trong box Atom này. hixhix

AsTimeGoesBy

Chúc vợ bác mẹ tròn con vuông hi vọng sau khi yên bề gia thất bác lại quay lại đóng góp trí tuệ cho anh em Atom :D

THCN

mấy pác cho mình hỏi cái ( hơi gà zụ này ) atom có nghe nhạc bằng gprs dc ko ?

Atom có thể nghe nhạc và xem TV online bằng GPRS, bạn cài phần mềm xem TV về mà nghe nhạc và xem phim, nhưng lưu ý, nghe nhạc và xem phim với GPRS thì hơi bị tức à nhe! Vừa tốn tiền vừa chậm chạp vì mạng GPRS nó vốn là vậy mà, tốc độ download đâu được bao nhiêu, nhưng cái khoản nghe radio online là OK nhe, nghe đài là số 1.

phuoc172

Anh Khoa Hà Thân mến, Em đã up và sài thử Rom do anh Cook, cảm nhận chung là khá good và finger friendly. Tuy nhiên phát hiện ra một lỗi nhỏ là khi vào mạng bằng IE trên sóng EDGE thì bị tắt máy luôn, phải turn on bằng phím nguồn mới lên được, em bị mấy lần mà không hiêu tại sao! Mong anh khắc phục sớm

THCN

Theo mình nghĩ cái này chắc là do máy rồi. Vì trước đây mình xài mấy bản room 6.1 của Sonblack thì bình thường, ngay cả bản room 21500 của Khoaha cũng thế, nhưng sau nhiều lần nâng cấp thì máy bị hiện tượng này. Mình nghĩ cái này tại máy đã yếu rồi nên bị lỗi đó.
Posted via Mobile Device

THCN

Bản này có dùng cho atom life được ko vậy? Thanks!

Theo mình thì không dùng được, nếu có up được thì cũng bị lỗi mà thôi. Mình thấy bên box rom Atom life không có rom 6.5, vậy là phải đợi đến cuối năm xem tình hình thế nào đã!

Posted via Mobile Device

lacanh

Anh em trong diễn đàn giúp mình với, cài các bản rom khác thấy máy vẫn bình thường, tự nhiên up rom 6.5 mới của KHOA_HA thì máy không chạy đc nữa, tới 100% thì máy đúng cứng ngắc, ko chạy đc nữa rồi tự động tắt nguồn luôn, sau 5', mình mở lại, thậm chí máy không hề lên luôn, tối đen, đơ càng, mình sạc pin đã đầy, ko hiểu bị gì, mong anh em chỉ giúp !

lacanh

Àh, đúng rồi, tình hình là em up rom bằng thẻ nhớ nhưng lại quên cắt 12 byte đầu, thế là nó die luôn, bác nào có cách sữa không, giúp em với !

THCN

Àh, đúng rồi, tình hình là em up rom bằng thẻ nhớ nhưng lại quên cắt 12 byte đầu, thế là nó die luôn, bác nào có cách sữa không, giúp em với !

Bạn sang box hướng dẫn up rom để xem cụ thể cách khắc phục nhe bạn!