• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW CORE - 19900] Ranju's - v7.7: WM6.1 Pro

Thrall

bạn đã chỉnh chế độ show all cho file chưa bác, tất nhiên là bình thường thì nó k hiện lên đâu, dùng resco explorer show lên thì mới thấy được,

Thật vui là bác chưa dính cước rùi:))
Lỗi này kỳ quặc lắm, làm mình lại phải copy ra PC rùi mình copy lại, thế là sử dụng bình thường

levietcuong08

mình đang test bản beta thấy có bản chính thức mình up liền. mình sẽ cho ý kiến sau nhé. trước tiên thankyou cái đã......i have fun

rockone1909

Thật vui là bác chưa dính cước rùi:))
Lỗi này kỳ quặc lắm, làm mình lại phải copy ra PC rùi mình copy lại, thế là sử dụng bình thường

ờ, mình cũng k hiểu sao máy mình k thấy lỗi như các bạn nêu, trường hợp của bạn có thể là tại thẻ, trong quá trình up bác có tháo thẻ ra không? mà thực ra cũng có nhiều nguyên nhân, phải trục tiếp mới biết được, dùng exec mỗi người thấy 1 lỗi, thế mới lạ, nhưng mà đáy mới là cái thú của người dung exec,;;)

loithuxua

khà khà thì ra đây là bản con xda exec của em đang dùng, em mới mua của 1 anh bác sĩ , chân ướt chân ráo vào đây định tìm cách up rom vi nghe thiên hạ đồn đại PDAVIET là số 1. Em mới mua nên không biết có ngon hơn các bản khác hay không nhưng chưa có gì phàn nàn cả.

Em muốn hỏi là radio của em là 1.13 cột sóng không bao giờ lên được 5 gạch, chỉ 4 là cao nhất nhưng đươc cái là khi xuống tầng hầm thì vẫn còn 2 nấc. nghe gọi vi vu. anh đồng nghiệp chơi P990i không còn giọt sóng, bà sếp dùng N72 thì sóng cứ chập chờn
Em có nên up radio lên 1.18 cho nó có đủ 5 gạch sóng cho bản Ran 7.7 này không, xin thọ ý các anh!

Thấy UNI ROM WM6.1 v2.61.29 (Build 19581.1.1.1) FOR ALL ‎đang hot trong diễn đàn quá không biết em có nên chuyển qua không nữa.

Có 1 câu hỏi nữa ạ! em dùng WMPlayer nghe nhạc mp3 thì bài nào vũng bị khựng vài giây đầu cho nó buffer đoạn sau đó nghe mới mượt, dùng TCPM core player thì không bị. Có ae nào bị vậy không, khắc phục thế nào nhỉ, vì niềm mơ ước 3 năm của em giờ muốn khoe với bạn gái mà bị khựng khúc đầu bài hát thì kì quá.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Em muốn hỏi là radio của em là 1.13 cột sóng không bao giờ lên được 5 gạch, chỉ 4 là cao nhất nhưng đươc cái là khi xuống tầng hầm thì vẫn còn 2 nấc. nghe gọi vi vu. anh đồng nghiệp chơi P990i không còn giọt sóng, bà sếp dùng N72 thì sóng cứ chập chờn
Em có nên up radio lên 1.18 cho bản Ran 7.7 này không, xin thọ ý các anh!

Radio thì sang bên này nhé => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11119&page=14 Ở đây là topic về rom mà! Lần sau Bạn hỏi một nơi thôi!!!

agriver05

Thấy UNI ROM WM6.1 v2.61.29 (Build 19581.1.1.1) FOR ALL ‎đang hot trong diễn đàn quá không biết em có nên chuyển qua không nữa.
;) Rom thì bạn nên up thử, nhưng nên xem qua hướng dẫn của Man PhamQuang bạn nhé để tránh trục trặc cho thiết bị :) Chúc vui

pipiupapa

có lẽ hiện giờ theo mình bản này là ổn nhất, chưa thấy lỗi gì cả

hakkinen

Em bị bệnh lạ lắm các bác ạ!Khi có tin nhắn mới đến,em chưa đọc nhưng chẳng may bị SR thi mất luôn tin nhắn mới đó!Không biết bác nào bị giống như em không?

Cái này thì máy nào và ROM nào cũng bị thế thôi. Khi mới nhận tin nhắn, kể cả là đọc rồi hay chưa đọc thì máy cũng mới lưu vào RAM, chưa lưu vào bộ nhớ trong của máy. Để khắc phục tình trạng thế thì trước khi SR bạn nhớ nhất nút power 1 lần (ở chế độ standby thì tất cả dữ liệu sẽ được lưu vào bộ nhớ trong).

hakkinen

khà khà thì ra đây là bản con xda exec của em đang dùng, em mới mua của 1 anh bác sĩ , chân ướt chân ráo vào đây định tìm cách up rom vi nghe thiên hạ đồn đại PDAVIET là số 1. Em mới mua nên không biết có ngon hơn các bản khác hay không nhưng chưa có gì phàn nàn cả.

Em có nên up radio lên 1.18 cho nó có đủ 5 gạch sóng cho bản Ran 7.7 này không, xin thọ ý các anh!

Có 1 câu hỏi nữa ạ! em dùng WMPlayer nghe nhạc mp3 thì bài nào vũng bị khựng vài giây đầu cho nó buffer đoạn sau đó nghe mới mượt, dùng TCPM core player thì không bị. Có ae nào bị vậy không, khắc phục thế nào nhỉ, vì niềm mơ ước 3 năm của em giờ muốn khoe với bạn gái mà bị khựng khúc đầu bài hát thì kì quá.

Bạn k nên up bản Radio khác, vì bản Radio bạn đang dùng có vẻ rất tương thích với nơi bạn sống. Cứ nghe gọi ổn là được rồi, k cần biết là bao nhiêu vạch đâu. Mỗi bản Radio cũng chỉ hợp với từng mạng, từng vùng thôi, k có bản Radio nào là tốt nhất đâu.
Để nghe nhạc k bị giật thì bạn vào Regedit rồi chỉnh lại như sau:
Tìm đến HKEY_LOCAL_MACHINE>Drivers>SDCARD>Class>SD_Class và chỉnh giá trị khoá BlockTranferSize thành 64 nhé

loithuxua

đã kết hợp bản này với radio 1.18 dùng 1 tuần, rất ổn, có thử các bản khác nhưng không thích bằng. Bản này cài sẵn nhiều sòt hay, khỏi mất công cài thêm, pin dùng rất lâu trên 2 ngày, không bị soft reset.

Chỉnh sửa cuối:

1202

Xét về tốc độ thì không bằng ROm của Bác Cường và Bác Quang, nhưng độ ổn định thì cao hơn. À mà sao ROm nước ngoài lại tích hợp sằn font tiếng VIệt vậy, em cài vào không cần cài PPC Tahoma mà vẫn vào web đọc phà phà

rockone1909

tác giả bản rom này chắc ưu ái người việt mà bác, mình test đến hôm nay thì vẫn chưa thây scos gì đáng phàn nàn cả, rất ổn định, đây là điều mình cần nhất cho 1 bản rom,

LuongQuang

Super V.I.P
Có font Tiếng Việt vì có thể Ranju sử dụng chính bản rom của PV làm cơ sở để build lại nhưng không thay đổi phần font TV! :D

tranvuthangv

em dùng bản 7.6 ,rồi 7.7 đều thấy rất ổn.chưa có lỗi gì cả.các kết nối ổn,chạy nhanh.ram ít tụt, pin cũng ít tụt

loithuxua

Các anh cho hỏi em download bản 7.7 trên đàn này chậm quá nên tìm đường link download khác về update thì ngày của rom là:
ROM date 02/01/08

Hình như đây là bản beta chưa phải là bản 7.7 chính thức phải không? ae cài bản 7.7 thì ROM date là ngày mấy vậy?

LuongQuang

Super V.I.P
Đây là bản chính thức, bản beta ở topic dưới!
Rom date thi do lúc build có đặt lại hay ko thôi chứ nó không quan trọng. Đơn giản hơn bạn xem ngay file nk.nbf khi tải về có date create là bao nhiêu nhé!

neomeo

Dear all,

Ban Rom nay cũng đc. Nhưng sao nó khg cho tôi cài phần mềm vổ thẻ nhớ vậy ta. Bạn nào biết chỉ giúp với.

loithuxua

Dear all,

Ban Rom nay cũng đc. Nhưng sao nó khg cho tôi cài phần mềm vổ thẻ nhớ vậy ta. Bạn nào biết chỉ giúp với.

mình cũng bị vậy, cài vào SD thì bị mất icon trên start menu, cài vào máy thì ok

duy_sadi

mình xài thấy bản rom này chạy rất ổn định đã text trên 3 tuần chưa thấy vấn đề gì và cũng ko bị rung hoài khi có đt call tới như các bác ở trên bị ...nói chung rất ổn very good...hi vọng có thêm bản rom mới để text. Pin thì xài trâu bò..trên 2 ngày có thể xài dc 3 ngày luôn. pin cón tự sạc nữa. Dù mình chì xài pin mỏng thui chứ ko phải pin dầy.. nếu là pin dầy chắc phải xài tới 5 ngày hihi