• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW CORE - 19900] Ranju's - v7.7: WM6.1 Pro

TuyetKy

mình cũng bị vậy, cài vào SD thì bị mất icon trên start menu, cài vào máy thì ok
Thư mục Program trên thẻ nhớ bị lỗi, bạn dùng đầu đọc thẻ nhớ hoặc trình WStorage copy thư mục này ra PC rùi copy lại là dùng được.
Lỗi thật củ chuốib-)

1202

Sao bản Rom này nói có Total Comander và Pocket Rar, mà sao up xong không thấy vậy ta ._.

rockone1909

Sao bản Rom này nói có Total Comander và Pocket Rar, mà sao up xong không thấy vậy ta ._.
bạn xem lại nhé. có thể bị mất shotrcut, trên máy mình k bị mất 2 chương trình này, thử HR lại xem nhé

Rom của Ran lúc nào cũng có 2 cái này mà!
Bạn xem lại trong phần Program hoặc và thẳng window mà kiếm lôi nó ra ngoài thư mục Star menu/Program là OK!

rock2u

bác nào có chương trình thay đổi pagepool cho win 6.1 không cho em xin với. em mới chuyển sang dùng exec các bác thông cảm

tdmavth175

bản này vẫn bị lỗi nhận file qua bluetooth các bác có ai biết cách fix lỗi này không chỉ cho em cái!

benhtamthan

bản này vẫn bị lỗi nhận file qua bluetooth các bác có ai biết cách fix lỗi này không chỉ cho em cái!

Không fải lỗi đâu, chỉ cần Pác vào phần Setting -> Connections -> Beam -> đánh vào box Receive all incoming beams.

Xong là có thể nhận và gửi file mỏi mệt thì thôi.

Chúc vui.

connguab

Hic...tự nhiên bản Rom của bác Quang lại bị lỗi k thể dùng đc nữa, đành fai quay qua bản Rom này xài tạm đợi bác Quang ra bản Rom mới, hihihi.....

youandmebl

rom này mình test , mình để ý thấy , khi màn hinh off , mình nhấn phim power , sau đó 20s , mới chạm vào màn hình được (trước 20s thì mình bấm gì , nó củng không ăn hết ), ah còn nửa , tay nghe bluetooth (DSC 970 Sony) , không sử dụng được thoại rãnh tay (7.6 use tốt), con nửa , khi vào program , thanh trượt bên tay phãi hình như bị lệch cảm ứng , mình chạm sát cạnh màn hình mới có tách dụng ,... ah , khi DT gọi đến , bên kia nghe 1 ,2 hồi chuông , bên dt mình chuông mới reo ....

hakkinen

rom này mình test , mình để ý thấy , khi màn hinh off , mình nhấn phim power , sau đó 20s , mới chạm vào màn hình được (trước 20s thì mình bấm gì , nó củng không ăn hết ), ah còn nửa , tay nghe bluetooth (DSC 970 Sony) , không sử dụng được thoại rãnh tay (7.6 use tốt), con nửa , khi vào program , thanh trượt bên tay phãi hình như bị lệch cảm ứng , mình chạm sát cạnh màn hình mới có tách dụng ,... ah , khi DT gọi đến , bên kia nghe 1 ,2 hồi chuông , bên dt mình chuông mới reo ....

Mình k bị tất cả các lỗi như bạn nói, trừ tai nghe bluetooth thì mình chưa có điều kiện thử. Theo mình thì cảm ứng của máy bạn chắc là có vấn đề rồi, chứ bản ROM này hoàn toàn k bị những lỗi về màn hình như thế, độ trễ của các cuộc gọi đến cũng k có (trừ khi dùng Inesoft Address Book có thể sẽ bị). Bạn nên kiểm tra lại cảm ứng máy bạn nhé.

youandmebl

cãm ứng mình không vấn đề gì đâu , up lại bản 7.6 và 7.1 thì ok hết , không bị gì cả .... để mình HR lại rồi up lại lần nữa xem sao ....rom v7.7 mình down về , không có file ms.nbf , không biết phải không nữa ...

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

cãm ứng mình không vấn đề gì đâu , up lại bản 7.6 và 7.1 thì ok hết , không bị gì cả .... để mình HR lại rồi up lại lần nữa xem sao ....rom v7.7 mình down về , không có file ms.nbf , không biết phải không nữa ...

Đó là file extrom trống thôi mà, cái này ở ROM của Ranju thì bản 7.1, 7.6 hay 7.7 đều giống nhau cả thôi, up vào để có thể cài phần mềm lên Storage dùng k bị lỗi thôi mà, k liên quan j đâu.

youandmebl

up lại rùi , lệch cảm ứng đả đựoc khắc phục , con lổi , khi để cho máy tự standby (mình chinh 1min) , khi bấm nút power lên , màn hình sáng đèn , nhưng chạm vào màn hình không tác dụng gì , khoảng 20s nó mới có tác dụng (nhưng khi màn hình còn sáng đèn chưa standby, mình bấm nút power cho nó tắt đèn , và bấm lại lần nửa cho nó sáng đèn, thì khi chạm vào màn hình thì tác dụng liền , không cần đợi khoảng 20s), và tay nghe bluetooth sony dsc 970 (stereo) , không sữ dụng được thoại rảnh tay , nghe nhạc thì ok , mình đả thử up ranuj v7.1 ,v7.4 ,v7.6 ,thì không bị , có v7.7 này là bị thôi

connguab

up lại rùi , lệch cảm ứng đả đựoc khắc phục , con lổi , khi để cho máy tự standby (mình chinh 1min) , khi bấm nút power lên , màn hình sáng đèn , nhưng chạm vào màn hình không tác dụng gì , khoảng 20s nó mới có tác dụng (nhưng khi màn hình còn sáng đèn chưa standby, mình bấm nút power cho nó tắt đèn , và bấm lại lần nửa cho nó sáng đèn, thì khi chạm vào màn hình thì tác dụng liền , không cần đợi khoảng 20s), và tay nghe bluetooth sony dsc 970 (stereo) , không sữ dụng được thoại rảnh tay , nghe nhạc thì ok , mình đả thử up ranuj v7.1 ,v7.4 ,v7.6 ,thì không bị , có v7.7 này là bị thôi

cũng may là mình k bị những lỗi như bạn nhưng bản Rom này tụt Ram ghê quá, dùng phần mềm hồi Ram cũng k ổn

youandmebl

mình use thấy ram ít tuột lắm , thấy lúc nào củng trên 20M .. ,thấy chạy mượt hơn mấy bản rom trước , ngoại trừ 1 số lổi mình nói trên ,cái này nó có tích hợp phần mềm giãi phóng ram tự đông mà , đâu cần cài thêm . ah ha, một lúc ngồi tìm hiễu ,thì ra nguyên nhân làm cho màn hình không tác dụng khi bấm nút power là do sung đột soft lịch phù đổng 3.05 . gở bỏ ,cài lại lịch phù đỗng bản cũ thì hết bị rồi , rom chạy mượt quá .... còn vấn đề tay nghe bluetooth nửa thôi ,, ah , có a e nào activesys bằng bluetooth được chưa ? mình đã test active bằng bluetooth thành công rồi , lên net , cập nhật tin eủo ngon lành

Chỉnh sửa cuối:

huy

các bác cho em hỏi bản này dùng cho G3 hay G4 vậy ? không thấy ai nói đến ..... sợ không giám up:-/

agriver05

các bác cho em hỏi bản này dùng cho G3 hay G4 vậy ? không thấy ai nói đến ..... sợ không giám up:-/
"Should work on G3/G4 both devices" có nói đến rồi mà bạn ơi: Chạy cả trên G3/G4 :) Bạn thử đi. Chúc vui :D

youandmebl

up thử đi , nhiều khi không hợp với người khác nhưng lại hợp với mình thì sao .... nếu không thích thí quay lại bản rom mình đang use ...

connguab

cái này nó có tích hợp phần mềm giãi phóng ram tự đông mà .......

:-??

bản Rom này có tích hợp phần mềm giãi phóng ram tự đông ???
vậy phần mềm này tên là gì vậy bạn, nó nằm ở mục nào thế ??? :-?

1202

mình use thấy ram ít tuột lắm , thấy lúc nào củng trên 20M .. ,thấy chạy mượt hơn mấy bản rom trước , ngoại trừ 1 số lổi mình nói trên ,cái này nó có tích hợp phần mềm giãi phóng ram tự đông mà , đâu cần cài thêm . ah ha, một lúc ngồi tìm hiễu ,thì ra nguyên nhân làm cho màn hình không tác dụng khi bấm nút power là do sung đột soft lịch phù đổng 3.05 . gở bỏ ,cài lại lịch phù đỗng bản cũ thì hết bị rồi , rom chạy mượt quá .... còn vấn đề tay nghe bluetooth nửa thôi ,, ah , có a e nào activesys bằng bluetooth được chưa ? mình đã test active bằng bluetooth thành công rồi , lên net , cập nhật tin eủo ngon lành

Làm gì có soft hồi Ram sẵn trong ROM Đâu bạn, bản 7.6 mới có. Bản 7.7 này khi mới khởi động RAM lúc nào cũng trống trên 20MB. Nhưng RAM tụt nhanh lắm, cài HIbernate vào thì cũng ít ăn thua. Nhiều lúc phải restart lại máy cho hồi RAM.