• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New firmware C6-00 V20.0.042 trên 5800 & 5530 by Binh24 !

pagend

Chọn CORE cho phù hợp
CORE FOR 5800 v52
Hoặc
CORE FOR 5800 V51

Phần 2

C6 V20.0.042 Part

Pass: Binh24 là chữ thường binh24

aomong41

Cho mình hỏi là mình Jaf của bạn xong thì giờkho6ng xài được widget danh bạ yêu thích ngoài màn hình.Mình có thêm vào chức năng hide cả đồng hồ vào rồi JAF.
Bạn fix dùm mình được không.

binh24

Cho mình hỏi là mình Jaf của bạn xong thì giờkho6ng xài được widget danh bạ yêu thích ngoài màn hình.Mình có thêm vào chức năng hide cả đồng hồ vào rồi JAF.
Bạn fix dùm mình được không.

Chắc do bạn khôi phục lại cấu hình hay danh bạ rồi !

condandatcang

bác bình xem hộ em cái FW N97 full cho 5530v32 sao em flash xong nó cứ nháy 1 cái rồi tắt luôn dù đã làm từng bước rất cẩn thận có phải đầu tien là down bộ FV v32 trên Navi về rồi bỏ core for v32 vào rồi JAF kok sao kok đc nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

Bác bình cho hỏi tí: sao mà em fix lỗi đèn xanh ở mục đính kèm về flash ,flash xong nó báo lỗi rồi không hiện gì nữa cả ? em đang dung 5530
Em có đề nghị như thế này bác Bình xem có hợp lí không : Bác bình nên lem một bộ hoàn chỉnh rồi nén vào 1 file rar rồi chia sẻ cho anh em như vẫy sễ hay hơn.
Nếu Bác thấy không hợp lí thì cũng đừng chém em nhe:(:))

Chỉnh sửa cuối:

binh24

Bác bình cho hỏi tí: sao mà em fix lỗi đèn xanh ở mục đính kèm về flash ,flash xong nó báo lỗi rồi không hiện gì nữa cả ? em đang dung 5530
Em có đề nghị như thế này bác Bình xem có hợp lí không : Bác bình nên lem một bộ hoàn chỉnh rồi nén vào 1 file rar rồi chia sẻ cho anh em như vẫy sễ hay hơn.
Nếu Bác thấy không hợp lí thì cũng đừng chém em nhe:(:))

Nếu có máy thì mình mới test rồi mới có thể hoàn thiện đc chứ :(

lat123

bác Binh cho em xin bộ icon N8 full với! =.=cho bộ kia vào nó vẫn còn rất nhiều icon của bản cũ! Có cách nào trích xuất từ theme tạo thành file mif rùi vất vào cook hok bác
:(

daituongquan

Bác bình ơi. fix đèn xanh rồi lại bị lỗi đèn đỏ. khóa phím thì đèn đỏ nó tắt chậm hơn 2 phím kia khoảng 2 giây. bác có thể fix lại dùm không.
Mình đã fix lại đèn xanh cho anh em nè chỉ cần đao cái này về rồi flash là xong ngay. C6 đép wa bà con ơi. chú ý cái này dền đỏ nó tắt chậm hơn khoảng 2 giây đó.
Flash: http://www.mediafire.com/?kdxdvrjqpen4bh0
Nhớ nếu flash xong thì nhớ thanks dùm 1 cái để ủng hộ tinh thần tích cực thức 1 đêm làm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

bình ơi chỉ mình cách fix lỗi đèn đi

Bác Bình cũng nghiên cứu lại cái vụ này với,hướng dẫn cách fix đèn cho anh em . một người làm thì chậm nhưng nhiều người biết sẽ làm nhanh thôi.
mặt khác người nào đang dùng chính máy đó thì người ta có cơ hội test săn trên máy mình rồi share cho ae luôn, nếu mà chỉ trong chờ vào bác bình thì cũng ngại lắm, đó là ý kiến chủ quan chỉ 1 mình tôi thôi . nếu có gì lằm ae không hài lòng thì sory trước nhe.

Chỉnh sửa cuối:

daituongquan

Lúc mình mới flash xong thì máy nó cho mở khóa màn hình bằng cách vuốt ngan màn hình để mở, nhưng bây giờ thì không thấy nó xuất hiện nữa.nó chi cho mở màn hình kiểu giống 5530 gốc vậy .chán wa.
Bác bình có thể giúp vấn đề này được không vậy.
Bác bình có thể thêm các trang kí tự đặc biện co tin nhán không. thấy các phiên bản C6 tương tự có đuwocj mà . Bác share cho em 7 trang kí tự đặc biệt đó được không?

Chỉnh sửa cuối:

namuct

anh em có kinh nghiệm cài vietmap chỉ giúp mình với. mình đã thử cop vào thẻ nhớ và c ài mãi mà ko đc. thanks mọi người ;;)

hoaikent_gl

Vậy là bản này chưa hoàn chỉnh đúng không , vẫn còn bị lỗi 1 vãi chỗ , mà sao bác bình cho link nhiều thế , góp lại 1 cái cho đỡ . Làm tùm lum vầy không biết download cái nào nữa luôn . Hixxx

daituongquan

bác bình ơi chỉ có link Core for V32 RM-504 nhưng không có link cho RM-504_32.0.007_prd.rofs2.v20 (C6 Final For 5800 & 5530 Ultimate cái này nha)
làm sao ma jaf được

phamgiang1987

sao khi mình flash thấy báo là thiếu ini nhỉ ????????
mình thử với FW gốc thì thấy bình thường
ai giúp mình được k? thanks

votinh484

bác bình ơi chỉ có link Core for V32 RM-504 nhưng không có link cho RM-504_32.0.007_prd.rofs2.v20 (C6 Final For 5800 & 5530 Ultimate cái này nha)
làm sao ma jaf được

Bạn muốn có trước thì qua blog của bình mà tìm hiểu, còn không hãy đợi đến ngày 1-1-2011 mới có link

quyenkhanh_hp

bạn cho mình hỏi mình bị lỗi không add được vào danh bạ trên màn hình chủ.bạn giúp mình với,thanks.