• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New firmware C6-00 V20.0.042 trên 5800 & 5530 by Binh24 !

thanhhaifire

nếu mấy bạn cook thì để file rofs2 ko quá 112Mb nha nên để file rofs2 dưới 112Mb đi

bản mình lên 115-117mb nè bạn vẫn ok

Mình giống bạn này ở chỗ flash xong máy ko sáng lên. Ấn phím power thì chỉ dùng 1 hồi. Cài lại bằng bản nguyên gốc thì lại ko sao? Anh em có ai khắc phục được lỗi này giúp mình với! ( Mình úp fw v52)

chọn core cho phù hợp nhé hiện tại core v52 có nhìu loại lắm ! mình thì đang xài core mới nhất từ PNHT

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

Mình giống bạn này ở chỗ flash xong máy ko sáng lên. Ấn phím power thì chỉ dùng 1 hồi. Cài lại bằng bản nguyên gốc thì lại ko sao? Anh em có ai khắc phục được lỗi này giúp mình với! ( Mình úp fw v52)

dùng luôn core của binh24 là ngon mà.chép đè cái core ấy vào là flash thôi

phantom9790

sảo ban ulimate cho 5530 ko sử dụng duoc camera vay có ai giống mình ko?

dùng đc mà.lúc đầu bạn chụp có fai chỉ thu đc hình đen thui ko?nếu thế thì cứ chụp tip đi.vài cái sau là đc.mình cũng bị thế.

duoc82

bác cho e cái bàn phím sm^3 của bản cfw n97 bên blos của bác đc kg vậy
thanks

duoc82

hình như bác bình bỏ thớt rồi bà con ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

golden_7

chạy cũng được, nhưng em thấy không mượt bằng bản N97 mini của bác Jack

natan

Cho mình hỏi sao các bản cook của các mem trên diễn đàn đêu có 6 file còn của bác Binh chỉ có 2 file vậy.mình dow file core của 5530 nhưng nó có đuôi .7z kô thể giải nén được dù đã đổi thành .rar

phantom9790

Cho mình hỏi sao các bản cook của các mem trên diễn đàn đêu có 6 file còn của bác Binh chỉ có 2 file vậy.mình dow file core của 5530 nhưng nó có đuôi .7z kô thể giải nén được dù đã đổi thành .rar

mình vẫn giải nén bt mà chả fai đổi đuôi nữa kia.

bunrieucua

Bạn down bộ phối hợp của PNHT về bỏ vào đường dẫn(trên PC nhé) C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\...

Down 2 file của binh24 về,tiếp tục copy vào thư mục mà bạn vừa bỏ bộ PNHT vào đó.nếu nó hỏi ghi đè thì ấn YES.Rùi flash thôi.:D

File đuôi 7z thì bạn down về xóa đuôi đó(7z) đi là được mà.Thân!