• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Full Iphone - Hot & Hot -Bản cho P1i,W950i,W960i

Caohieu88

Sau thành công của bộ Icon Iphone lần trước đã có khá nhiều bạn dùng các dòng máy #P990i như P1i, W950i, W960i sử dụng bị lỗi thì nay đã có bản dành riêng cho bạn. Có 2 cách cho bạn sử dụng:
- File Sis ( Phải cài Installer server - Cáo biệt phần mềm Unsigned của bác Congvoi)
- File chép thì cứ chép theo đúng đường dẫn ( C\resource và D\resource )

Bản dùng cho P990i các bạn vào ĐÂY

Ảnh minh họa lấy từ bộ cho P990i:

Chỉnh sửa cuối:

bobby09120

kể ra có một bản file sis mà menu nhỏ không cho to có khi cũng hay bác hieu ah

Caohieu88

kể ra có một bản file sis mà menu nhỏ không cho to có khi cũng hay bác hieu ah

Muốn bạn ko muốn dùng Big Icon thì để chế độ Reclaim trng SwissMPro Level 3, sau đó Reclaim memory để tắt Activity Menu rồi vào luôn C\Resource\Apps để xóa file Alaunch.Rsc là xong. Không thì dùng bản chép thông thường nhưng đừng chép file Alaunch.RSC cũng OK!

bobby09120

hì hì uh là mình nói vậy thôi nhiều khi nhiều anh em lười ăn sẵn như mình thì có cái idea đấy thôi không thì mình vẫn dùng cách thủ công chuyển qua tiếng việt rồi xóa file đấy đi cũng ok mà thanks bạn

nguyenvthai

thanks bác Caohieu nhé ! tôi là 1 fan rất cuồng nhiệt của bác đấy ! Tôi chờ bản này lâu lắm rồi !
Xin chân thành cảm ơn ! ^ ^

motoboy

AN upgrade failed because the package being íntalled í not a valid upgrade, lỗi gì vậy bác nhĩ :( setup nó bị thế :(

cnt1909

đẹp quá.Nhưng mà mình vẫn chưa tài nào sign được máy.Để làm sau vậy.Thank nhé!

Caohieu88

AN upgrade failed because the package being íntalled í not a valid upgrade, lỗi gì vậy bác nhĩ :( setup nó bị thế :(
Có thể bạn đang sử dụng bạn Upgrade của QuickOffice nên nó không cho chép đè, vì trong bộ này có thay đổi cả Icon QuickOffice nữa..Nếu không được thì bạn cứ dùng bản chép copy bằng X-Plore cho nhanh!

prescolt

cho mình hỏi cái này với, mình muốn có cái icon như cái music kia thì phải copy nhửng file nào, mpplayer.mbm, mpplayer_loc.rsc, musicplayer.mbm,mucsicplayer_icon.mbm , musicplayer_loc.rsc
cac file trên mình copy vào rồi nhưng ko có cái skin mediaplayer như kia, như các biểu tuong album, track..là dạng mặc định :(

Caohieu88

Mình Up trực tiếp lên Host của diễn đàn thì Link die sao được bạn? Mình vừa test thử xong, tất cả đều OK!

hungstarwar

à, may quá down được rồi, nhưng cho mình hỏi tí, 2 cái file đuôi .7z thì có sử lý gì trước khi cài vào máy không? hình như đuôi *.7z không phổ biến thì phải

Caohieu88

Bạn cứ Extract bằng Winrar bình thường thôi. Còn muốn tìm phần mềm hỗ trợ file 7z thì bạn vào BOX Hỗ trợ PC của diễn đàn nhé! Hồi đầu mình cũng chưa dùng file 7z nhưng do đặc điểm của DĐ nên phải dùng vì file 7z được hỗ trợ dung lượng cao nhất!

hungstarwar

Không được bạn ơi, Winrar không hiểu định dạng đó và khôgn extract được? mình thử đổi đuôi 7z sang đuôi zip cũng không được!
Giúp mình với
Thanks bạn!

Caohieu88

Mình đã bảo bạn có thể tìm thấy PM này trong BOX hỗ trợ PC mà, lần sau bạn nên sử dụng công cụ Search nhé, sẽ rất hữu ích đấy. Còn đây là PM nén và giải nén file 7z cho bạn: DOWLOAD HERE

nguyenvthai

Cảm ơn Caohieu !
Tôi dùng P1i Tôi chép vào trông rất đẹp nhưng có icons của Online + Radio + Video + More Application ko đồng bộ nên ko đc đẹp lắm ! giá như đồng bộ icons của Iphone thì thât tuyêt vời !
Mong Caohieu Giúp làm cho 4 Icons Cuối cùng đó nhé !
Xin Chân thành cảm ơn !

vthien2404

Mình cũng vậy, với trình nghe nhạc Walkman không được như trong hình minh hoạ, máy mình W950i.

Son_Nguyen

Mình cũng vậy, với trình nghe nhạc Walkman không được như trong hình minh hoạ, máy mình W950i.

Ủa, vậy là sao nhỉ? Mình cũng dùng w950i chép vào 1 phát được luôn mà, bạn kiểm tra lại xem nhé!!!!

Son_Nguyen

Sau thành công của bộ Icon Iphone lần trước đã có khá nhiều bạn dùng các dòng máy #P990i như P1i, W950i, W960i sử dụng bị lỗi thì nay đã có bản dành riêng cho bạn. Có 2 cách cho bạn sử dụng:
- File Sis ( Phải cài Installer server - Cáo biệt phần mềm Unsigned của bác Congvoi)
- File chép thì cứ chép theo đúng đường dẫn ( C\resource và D\resource )

Bản dùng cho P990i các bạn vào ĐÂY

Ảnh minh họa lấy từ bộ cho P990i:

Gửi Caohieu!!!
Hôm qua mình đã test thử bộ icon này thấy rất đẹp và ưng ý nhưng sau đó phát hiện ra 1 file bị lỗi trong đó là file "ApplicationShop_loc.RSC", do vậy nên cái icon ApplicationShop tự trở về default. Mình đã fix lại lỗi này theo cách sau:
- Xóa 2 file "ApplicationShop_loc.RSC" & "ApplicationShop.RSC" đi, giữ lại file icon.mbm.
- Sau đó lấy cái file của mình gửi kèm dưới đây chép lại vào C:Resource\Apps là ok.
Nếu bạn nào bị y như mình thì có thể làm theo cách này sẽ khắc phục được! Thân!!!!

vthien2404

Ủa, vậy là sao nhỉ? Mình cũng dùng w950i chép vào 1 phát được luôn mà, bạn kiểm tra lại xem nhé!!!!

Một vài icon không đổi mà, ví dụ: apswich, Swiss... Với quan trọng trình nghe nhạc Walkman (Astist, Album...) đâu có như trong hình đâu?