• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Full Iphone - Hot & Hot -Bản cho P1i,W950i,W960i

kapkapkap

Không cần phải phức tập thế , nó đen sì là có thể do cái themes của máy không hợp với bộ Status bar đó , bạn có thể chọn bộ khác mod vào là được .

Em đổi theme vista sáng trưng thì nó lại ko có icon, chỉ có mỗi pin sóng, còn lại mất sạch bác ạ :-??

Caohieu88

Em đổi theme vista sáng trưng thì nó lại ko có icon, chỉ có mỗi pin sóng, còn lại mất sạch bác ạ :-??

Vì bản này sử dụng Status của P99 nên mới bị hiện tượng như vậy, thông thường thì file ZSBLIB của P1i có 109 file BMP nhưng P9 thì chỉ có 106 nên đã bị khuyết mất khi chép vào!

thangbonochu

bác caohieu giúp em 2 cai icon của Multimedia và entertainment đc ko ??? em hỏi ở trang trc mà kô thấy đc trả lời .
Với cả em dùng MBMtool xin hỏi làm thế nào để add file .PNG vào vậy .

Caohieu88

bác caohieu giúp em 2 cai icon của Multimedia và entertainment đc ko ??? em hỏi ở trang trc mà kô thấy đc trả lời .
Với cả em dùng MBMtool xin hỏi làm thế nào để add file .PNG vào vậy .

Bạn cho mình xin cái ảnh của máy bạn nhé, bạn muốn thay đổi Icon Popupmenu và Task hay Multimedia và entertainment??? Bài hướng dẫn làm Icon thì mình đã viết kĩ ở đây rồi, bạn có thể xem và Download PM:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=448638

kapkapkap

Vì bản này sử dụng Status của P99 nên mới bị hiện tượng như vậy, thông thường thì file ZSBLIB của P1i có 109 file BMP nhưng P9 thì chỉ có 106 nên đã bị khuyết mất khi chép vào!
Vậy bây giờ phải reset hả bác, có cách gì chép đè nó lên ko:-??:-??:-??

dk4r

sao mình cài theme iPhone rồi, chạy file .sis luôn, restart lại máy luôn, mà vẫn hok thấy gì hết trơn dzậy?

Caohieu88

sao mình cài theme iPhone rồi, chạy file .sis luôn, restart lại máy luôn, mà vẫn hok thấy gì hết trơn dzậy?

Bạn dùng máy tiếng Anh hay ngôn ngữ khác vậy, vì bản này dùng cho TAnh bạn ạ?? :-?

thangbonochu

bác ơi cho em nhờ 1 tí , í em muốn đổi 2 cái icon ở bên phải và bên trái của hàng thứ nhất trong hình "main menu" của bác .Màn hình của em giống i xì như vậy , vì em dùng P1 thì 2 cái icon này phải là multimedia và entertainment . Nhờ bác sửa cho nó phù hợp hộ em .
Và em cũng gặp phải lỗi ipod khi kích vào ipod ở entertainment thì thấy ghi là : Folder not found . Còn walkman 3.0 cũng có hình icon là ipod nhưng chạy bt , kô có lỗi gì , mong bác chỉ cách khắc phục

demonntl

Active Member
a caohieu choe hỏi cái icons main menu trong c/resoure/apps tên ji`?và muốn chuyển nó thành icons khác thì làm sao?

kapkapkap

8-| cài đè bộ khác lên vẫn ko thấy icon ở status bar mấy bác ạ, chạy wifi hay walkman đều ko thấy gì hít :((

Son_Nguyen

a caohieu choe hỏi cái icons main menu trong c/resoure/apps tên ji`?và muốn chuyển nó thành icons khác thì làm sao?

Cái icon của main menu trong C:\Resource\Apps tên là AlaunchIcon.mbm hay sao ý, mình ko nhớ chắc chắn lắm.. Vì cái icon này bên trong bao gồm 9 icon của tất cả các phần khác như Multimedia, Entertainment, Messaging.. nên nếu muốn đổi thì bạn phải tìm đọc bài "Hướng dẫn làm icon mbm" của Hiếu post ấy.. chứ ko đổi như cách thông thường được đâu nhé!!

thangbonochu

To bác caohieu:mình xài P1i , có mod Walkman 3.0 , sau khi cài file chạy = .sis thì các icon đã đc đổi như trong hình , nhưng xuất hiện lỗi phần Ipod trong entertainment , mình đã xóa file mediaplayer.R01 trong ổ C , thì hết lỗi Ipod nhưng walkman 3.0 cũng kô chạy đc , đành phải cài lại file mediaplayer.R01 thì lại như cũ bị lỗi ipod nhug chạy dc WM3.0 . Mong bạn giúp đỡ sửa lại

demonntl

Active Member
Cái icon của main menu trong C:\Resource\Apps tên là AlaunchIcon.mbm hay sao ý, mình ko nhớ chắc chắn lắm.. Vì cái icon này bên trong bao gồm 9 icon của tất cả các phần khác như Multimedia, Entertainment, Messaging.. nên nếu muốn đổi thì bạn phải tìm đọc bài "Hướng dẫn làm icon mbm" của Hiếu post ấy.. chứ ko đổi như cách thông thường được đâu nhé!!
e la`m dc rồi,mất nửa buổi chiều xog 1 cái icon

Caohieu88

e la`m dc rồi,mất nửa buổi chiều xog 1 cái icon

Lần đầu bao giờ cũng vậy ^ ^..mình hồi trước thì làm buổi tối * *

PS: Sắp tới sẽ có vài bộ cho G900, máy các bạn mới quá nên chưa có ai chế. Hiện trong Topic Tổng hợp các bài Icon cũng đã có bản dành riêng cho G900 rồi đó bạn, chỉ cần chép 1 bộ hoàn chỉnh, sau đó thì các bộ khác chỉ cần chép file MBM là OK, ko cần RSC nữa, tất nhiên là MBM phải tương ứng với file RSC chép vào lúc ban đầu!

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

To bác caohieu:mình xài P1i , có mod Walkman 3.0 , sau khi cài file chạy = .sis thì các icon đã đc đổi như trong hình , nhưng xuất hiện lỗi phần Ipod trong entertainment , mình đã xóa file mediaplayer.R01 trong ổ C , thì hết lỗi Ipod nhưng walkman 3.0 cũng kô chạy đc , đành phải cài lại file mediaplayer.R01 thì lại như cũ bị lỗi ipod nhug chạy dc WM3.0 . Mong bạn giúp đỡ sửa lại

Mình ko dùng P1i nên ko biết sửa lại cho bạn kiểu gì nhưng mình có mẹo này cho bạn: Bạn cứ xóa MediaPlayer.R01 đi, sau đó lấy bộ Walkman 3.0 mà hiện tại bạn đang dùng chép lại các file trong C\resource\Apps của bộ Walkman 3.0 chép lại vào C\resource\Apps của Phone là OK!

demonntl

Active Member
Lần đầu bao giờ cũng vậy ^ ^..mình hồi trước thì làm buổi tối * *

PS: Sắp tới sẽ có vài bộ cho G900, máy các bạn mới quá nên chưa có ai chế. Hiện trong Topic Tổng hợp các bài Icon cũng đã có bản dành riêng cho G900 rồi đó bạn, chỉ cần chép 1 bộ hoàn chỉnh, sau đó thì các bộ khác chỉ cần chép file MBM là OK, ko cần RSC nữa, tất nhiên là MBM phải tương ứng với file RSC chép vào lúc ban đầu!
thank a caohieu rât' nhiều

thangbonochu

hơ hơ sozi Caohieu nhé mong bạn giải thích cụ thể hơn đc kô , vì mình kô rõ cái "file trong C\resource\Apps của bộ Walkman 3.0" và "C\resource\Apps của Phone " là như thế nào . mình nhớ là khi chép các file để mod WM3.0 thì làm gì có folder riêng đâu nhỉ???

Caohieu88

hơ hơ sozi Caohieu nhé mong bạn giải thích cụ thể hơn đc kô , vì mình kô rõ cái "file trong C\resource\Apps của bộ Walkman 3.0" và "C\resource\Apps của Phone " là như thế nào . mình nhớ là khi chép các file để mod WM3.0 thì làm gì có folder riêng đâu nhỉ???
Vậy thì bạn up cho mình file bạn dùng Mod Walkman 3.0 nhé, mình sẽ lọc ra cho bạn! OK?