• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Full Iphone - Hot & Hot -Bản cho P1i,W950i,W960i

N

nerd

Guest
bạn ơi mình xài W960i
hix cái cái iphone full vào rùi làm sao khởi động nó lên
rùi mình chép các icon có cái hiện có cái kô T___T
help mình với thanks nhìu :((

==> àh thui khởi động nó lên rùi thanks bác nhìu nhìu :D

QuanDay

bac' nào có bộ icon jống hệt của iphone .png thì post cho e xin với.càng nhiều icon càng tốt ạ

tutankhamun

CaoHieu88 ơi, mình nghe nhạc trong Icon Ipod được nhưng sao không tăng giảm volume được vậy, nghe nhỏ xíu. Nhân tiện hỏi luôn nhờ giúp làm sao máy tự động chạy Iphone lock khi mình tắt và khởi động lại ? cảm ơn nhiều nhé. Mình dùng P1i, cài bản full của bác đấy.

tutankhamun

Lại gặp lỗi nữa rồi, khi điều chỉnh tăng giảm âm thanh, máy báo rằng:
Application closed
Application
EikAppUiserverThread
Reason code
EIKON-DIALOG
Reason number
5
Và ứng dùng bàn phím ảo cũng tiêu luôn khi soạn tin nhắn, cũng như thanh công cụ bên trên (sóng, pin, v.v...) cũng bay mất. Khởi động lại mới có.
Vậy là sao vậy Hiếu ! Khắc phục giúp nhé.

hoanghai_188

Bạn vào Setting ở SwissMpro và đặt chế độ Memory Claim ở Level 3. Sau đó ấn Reclaim để tắt Activity Menu và Main Menu, thực hiện xong bạn vào C\Resource\Apps để xóa file mình cần nhé!

Hix. Tớ có vào như bạn nói thì khi đặt chế độ Memory Claim ở Level 3 thì hiện lên dong thong báo thế này Do not use Lever3 if you enabled Phone or Inactivity lock!
Còn ấn Reclaim để tắt Activity Menu và Main Menu thì em không thấy nó ở mục nào cả.hic

Nguyen_Minh

Hix. Tớ có vào như bạn nói thì khi đặt chế độ Memory Claim ở Level 3 thì hiện lên dong thong báo thế này Do not use Lever3 if you enabled Phone or Inactivity lock!
Còn ấn Reclaim để tắt Activity Menu và Main Menu thì em không thấy nó ở mục nào cả.hic

End xong rồi a chép hết vào c/resource/apps. Mở mainmenu ra là thấy icon mới

Posted via Mobile Device

Boykinhdi

nó báo thế bạn cứ ok là được mà,sau đó ấn nút dưới cùng bên phải ngay màn hình chính đó,cái nút có màu xanh và đen ấy:-?

hoanghai_188

Giúp em với. Tình hình là sau khi em cài file sis cua ICON FULL của IPHONE thì xuất hiện lỗi. Không vào được MUSIC player được. NÓ bảo có lỗi thế này : Folder not found. Ai biết cách sửa thì giúp e với. Với lại sau khi cài xong thì 1 số ICON cung không đổi được như codeplayer. capswich,swichmissgrown,..

tommynguyen1961

Giúp em với. Tình hình là sau khi em cài file sis cua ICON FULL của IPHONE thì xuất hiện lỗi. Không vào được MUSIC player được. NÓ bảo có lỗi thế này : Folder not found. Ai biết cách sửa thì giúp e với. Với lại sau khi cài xong thì 1 số ICON cung không đổi được như codeplayer. capswich,swichmissgrown,..

Co bác nào giúp em với.

đó là do khi mod bộ icons này vị trí music player của bạn đã bị thay đổi nên dt không tìm thấy đường dẫn đó dẫn đến tình trạng không chơi được music player.
Cách khắc phục là bạn vào thư mục Z/resource/apps tìm lại file music player copy rồi paste vào lại c/resource/apps sẽ bình thường lại thôi.

hoanghai_188

đó là do khi mod bộ icons này vị trí music player của bạn đã bị thay đổi nên dt không tìm thấy đường dẫn đó dẫn đến tình trạng không chơi được music player.
Cách khắc phục là bạn vào thư mục Z/sresource/app tìm lại file music player copy rồi paste vào lại c/resource/apps sẽ bình thường lại thôi.

Bác có thể hương dẫn cụ trheer em được không? Em vào mục Z//sresource/app. Thấy có tất cả 4file là MediaPlayer_loc.RSC. MediaPlayer.mbm MediaPlayer.RSC. MediaPlayer AppIcon.mbm. Em copy cả 4file vào rùi paste sang ổ c/resource/apps. Rùi restart lại máy nhưng mà vẫn không được. Vẫn bị tình trạng như trên.hix.

Nguyen_Minh

Bạn vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01 đi bạn nhé! Sẽ OK luôn!

Bác có thể hương dẫn cụ trheer em được không? Em vào mục Z//sresource/app. Thấy có tất cả 4file là MediaPlayer_loc.RSC. MediaPlayer.mbm MediaPlayer.RSC. MediaPlayer AppIcon.mbm. Em copy cả 4file vào rùi paste sang ổ c/resource/apps. Rùi restart lại máy nhưng mà vẫn không được. Vẫn bị tình trạng như trên.hix.

A làm theo hd này là ok luôn

hoanghai_188

A làm theo hd này là ok luôn

Mình đã làm được rồi. Thanks bạn nha. Cho mình hỏi bây giờ muốn unstall file iphone.sis thì làm thế nào hả bản. Mình đã vào mục unstall trong máy để làm nhưng nó chỉ chạy được 1/2 thì thông báo can't unstall.hic. Giúp mình với...
Mà bác Nguyen_Minh có nick yahoo không? Cho em. Có gì em tham khảo ý kiến của bác được không ạ? Em cung 19 bằng tuổi bác nên dễ nc hơn.hii

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Mình đã làm được rồi. Thanks bạn nha. Cho mình hỏi bây giờ muốn unstall file iphone.sis thì làm thế nào hả bản. Mình đã vào mục unstall trong máy để làm nhưng nó chỉ chạy được 1/2 thì thông báo can't unstall.hic. Giúp mình với...
Mà bác Nguyen_Minh có nick yahoo không? Cho em. Có gì em tham khảo ý kiến của bác được không ạ? Em cung 19 bằng tuổi bác nên dễ nc hơn.hii

Bh bác recalm memory bằng Smp level 3. Xong rồi vào uninstall
Yahoo e có nhưng cả tháng thỉnh thỏang mới lên nên cũng khó gặp lắm
Yahoo e là bombisuper@yahoo.com

hoanghai_188

Bh bác recalm memory bằng Smp level 3. Xong rồi vào uninstall
Yahoo e có nhưng cả tháng thỉnh thỏang mới lên nên cũng khó gặp lắm
Yahoo e là bombisuper@yahoo.com

Minnhf có làm như bạn nói. Lần trước mình có uninstall cai file iphone.sis này rồi nhưng được 1/2 thì dừng lài rồi treo mày luôn. Mình phải dí nút back thì mới trở ra được. Bây giờ làm sau khi bạn nói mình vào mục uninstall thì lại bị treo giống như trên mác dù mình chưa thao tác gì cả.hic.
Hi sau khi restart lại máy và xóa file Launch.RSC thi đã uninstall thành công. Thanks bác nha

Chỉnh sửa cuối: