• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

hoanghai1992

dô service menu - chọn format internal disk là hết - cần gì mà chạy tùm lum
Service menu ở đâu thế, nghe cái internal Service quen quen nhưng ok nhớ chỗ nào..
pác bị nhẹ nên ko phải FLASH, tớ restart còn ko khởi động được cơ.. nhưng FLASH lại cũng có cái hay, chạy nhanh hơn hẳn ^^

namthebells

THEO hướng dẫn của BẠN THANHCHI mình đã khắc phục được lỗi các bạn làm thử xem kết quả như thế nào :D vui vẻ nha cả nhà :D
Minh đã tìm ra cách khắc phục lỗi "Folder not found" Các bạn chỉ cần vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.ro1 la ok ngay, vì đây là file lỗi và chính no gây ra lỗi trên.
Sau khi khắc phục được lỗi trên thì tất cả đều ổn. Tks caohieu88 nhiều vì bộ icons này rất đẹp.

demonntl

Active Member
ba'c cahieu88 co' thể tri'ch ca'i bộ pin va` so'ng của cái new ip cho p1i dc ko?
ba'c cho luôn loi` khuyên co' nên ca`i hay ko?để khỏi bị lỗi

Caohieu88

ba'c cahieu88 co' thể tri'ch ca'i bộ pin va` so'ng của cái new ip cho p1i dc ko?
ba'c cho luôn loi` khuyên co' nên ca`i hay ko?để khỏi bị lỗi

Mình không hiểu ý của bạn??? Bạn muốn mình tách bộ Pin sóng ra ah?? Với cả bạn muốn cài những gì từ bộ này, vì nếu ngoài các Icon liên quan đến Music thì vô tư mà!!

demonntl

Active Member
Mình không hiểu ý của bạn??? Bạn muốn mình tách bộ Pin sóng ra ah?? Với cả bạn muốn cài những gì từ bộ này, vì nếu ngoài các Icon liên quan đến Music thì vô tư mà!!
e muô'n ta'ch bộ pin va` so'ng ra,ko di'nh ji` đến music(e cũg sợ rồi),pa'c jup' e với

7764119

Bản này mình thấy rất đẹp.chạy ko bị lỗi j`/chuẩn rùi.các icon trong máy dù ko đủ cũng chả sao.cái video phone ko dùng đc.ko có cũng ko sao cả.giá mà 4 icon bên ngoài bự hơn.thế thì đẹp.mình xài p9i nên ko kéo các icon ra bên ngoài như p1 dc.nhưg ko sao.vậy là đẹp rùi.thax bạn nhìu..

Caohieu88

Bản này mình thấy rất đẹp.chạy ko bị lỗi j`/chuẩn rùi.các icon trong máy dù ko đủ cũng chả sao.cái video phone ko dùng đc.ko có cũng ko sao cả.giá mà 4 icon bên ngoài bự hơn.thế thì đẹp.mình xài p9i nên ko kéo các icon ra bên ngoài như p1 dc.nhưg ko sao.vậy là đẹp rùi.thax bạn nhìu..

Bạn ơi, mình đã Fix lại toàn bộ các Icon trong các bài trước rồi, không thiếu Icon nào nữa đâu bạn ah, kể cả các icon của Control Panel, Igallery, Videophone, Web, MusicDj!! Nếu bạn muốn có toàn bộ Icon Full Fix thì vào đây bạn nhé: http://www.4shared.com/file/60210806/4df7c4/Icon_Iphone_FULL__FIX.html ( đã fix lại Link)

Chỉnh sửa cuối:

bobby09120

báo cáo link đã die bác caohieu ơi, cho em hỏi luôn nếu không muốn tích hợp báo pin sóng trong ổ c mà em chỉ dùng bộ pin sóng của em thì xóa file nào trong file iphone icon trong ổ C hả bác

bobby09120

link đã ngon cảm ơn bác caohieu nhiều nhiều tiện bác review lại cái câu hỏi của em ở bài 90 giúp em nhé thanks
nhưng mỗi tội em dính lỗi dowload mới đau chứ

You are already downloading a file from IP-address 203.160.1.73. To download another file you have to wait until current download process is finished.
In case you are not downloading anything and got this message, then you are using a proxy-server or a shared IP-address.
With Premium account you can download many files at the same time even if the proxy-server is used. Get your Premium account right now to download instantly.

Caohieu88

báo cáo link đã die bác caohieu ơi, cho em hỏi luôn nếu không muốn tích hợp báo pin sóng trong ổ c mà em chỉ dùng bộ pin sóng của em thì xóa file nào trong file iphone icon trong ổ C hả bác

Bạn xóa Folder ZSBLIB trong C\Resource là xong. Lần sau, bạn muốn sử dụng Pin sóng thế nào chỉ cần thay đổi file ZSBLIB.mbm trong D\Resource\ là được, không bắt buộc phải cài vào C\Resource đâu! !!

bobby09120

okie thanks bác nhiều bộ icon này đẹp tuyệt vời lần trước em cài bị lỗi ipod giờ mới xóa file media.... có hình file nén đi cài lại xem còn bị lỗi kô báo bác sau ( cài lần thữ 4 vì nhìn ấn tượng và đẹp quá mấy lần trước lỗi giờ vẫn máu cài vô thanks bác nhiều)

Dzungscor

Service menu ở đâu thế, nghe cái internal Service quen quen nhưng ok nhớ chỗ nào..
pác bị nhẹ nên ko phải FLASH, tớ restart còn ko khởi động được cơ.. nhưng FLASH lại cũng có cái hay, chạy nhanh hơn hẳn ^^

Quay jogdial lên 1 cái, bấm *, xuống 2 cái, bấm *, xuống 1 cái, bấm * là service menu sẽ hiện ra bạn à :)

bobby09120

Bạn xóa Folder ZSBLIB trong C\Resource là xong. Lần sau, bạn muốn sử dụng Pin sóng thế nào chỉ cần thay đổi file ZSBLIB.mbm trong D\Resource\ là được, không bắt buộc phải cài vào C\Resource đâu! !!

okie vậy có thêm kinh nghiệm rồi cảm ơn bác=D> bắt đâu cài icon của bác thôi nào 1 2 3 hồi hộp mong okie phần ipob hì hì

bobby09120

đã hoàn thành cực kỳ chuẩn đẹp lắm ha ha anh em cài vào thấy ngay ấn tượng vô cùng và đã khắc phục được lỗi ipod rồi hehe vui quá thanks caohieu

motoboy

cho em hỏi bác fix đc cái lỗi volume nghe nhạc chưa ? ko thay volume đc, còn icon big thì ko thể copy dc dù đã hack ổ C, hixhix P1i của e đó :(

tommynguyen1961

cho em hỏi bác fix đc cái lỗi volume nghe nhạc chưa ? ko thay volume đc, còn icon big thì ko thể copy dc dù đã hack ổ C, hixhix P1i của e đó :(

muốn đưa dc file alaunch.rsc vào được trong máy thì bạn phải dùng swisspro giết hết các chương trình đang hiện hữu như main menu , active menu đi rồi sau đó bạn mới copy file alaunch.rsc vào máy bạn được.
chúc bạn thành công.

nguyenvthai

Muốn về như lúc trước không bị lỗi thì bạn vào bài #19, Dowload phần mình đã tách riêng ra cho Media, sau đó tìm các tên file tương ứng với các file Dowload về trong C\Resource\Apps và xóa chúng đi. Mọi cái sẽ trở về bình thường. Riêng File MediaPlayerAppIcon và RadioAppicon có thể ko cần xóa. Như vậy bạn sẽ phải xóa 9 file tất cả. Xóa xong mọi thứ sẽ trở về như cũ.

Cảm ơn CaoHieu ! tôi dùng P1 và làm theo chỉ dẫn của bạn . Máy chạy rất ngon ko làm sao cả , ngoại trừ có mấy icon ko thay đổi đc . mong rằng Hieu sẽ hoàn thiện một bản Full cho P1.
Sau khi thay đổi Icon thấy nhiều bạn bị lỗi NO Found khi vào Mp3 Tôi đã thử Intaller lại Mp3 khi thay đổi Icons và ko còn hiện tượng đó nữa .Hiện nay máy vẫn chạy rất ngon ! nghe nhạc và chỉnh volume rất ngon lành !
Cảm ơn CaoHieu nhiều !

Chỉnh sửa cuối: