• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW OFFICIAL ROM 1.56.X, 1.57.X & 1.59.X - HTC BlackStone (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Hiện trên trang chủ htc.com đã xuất hiện các ROM Ship (Official) cho HTC TouchHD.
Dưới đây là 1 số Link tải do các bạn trên WiKi cung cấp:

* RUU_BlackStone_HTC_WWE_1.56.405.1
Mã:
RUU_BlackStone_HTC_WWE_1.56.405.1_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship
Hoặc:
Mã:
http://www.mediafire.com/file/z5dndzymmhn/RUU_BlackStone_HTC_WWE_1.56.405.1_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship.exe
* RUU_BlackStone_HKCSL_WWE_1.57.831.1
Mã:
http://rs95.rapidshare.com/files/226946996/RUU_BlackStone_HKCSL_WWE_1.57.831.1_Radio_52.64.25.34_1.14.25.24_Ship.exe
Hoặc:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/u9sq1d
* RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5
Mã:
http://rapidshare.com/files/249511344/RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5_Radio_52.64.25.34_1.14.25.24_Ship.exe
Release Date: 2009-06-26
ROM version: 1.59.841.5
Radio version: 1.14.25.24

Để Update các ROM này, đòi hỏi máy phải chạy HardSPL 1.56.OliNex hoặc sử dụng USPL v2.5.

PhamQuang

Manager
Tool USPL v2.5 và cách sử dụng đã hướng dẫn cụ thể tại đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=42393

Nếu các bạn đã chạy HardSPL 1.14 của Cmonex mà chạy Up các bản ROM này, sẽ lỗi màu màn hình đó.
Nhưng sử dụng USPL Up sẽ rất tốt.
Tôi đã Build lại bản WM6.5 trên cơ sở ROM mới này, chạy cũng rất khá.

Các bạn quan tâm ROM các ngôn ngữ khác, có thể tìm link tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=501583

NguyenDucDung

sau khi up lên bản này, máy đang chạy hay bị mất thẻ nhớ? trước đây chưa từng bị.....ko hiểu có ai bị ko?

PhamQuang

Manager
sau khi up lên bản này, máy đang chạy hay bị mất thẻ nhớ? trước đây chưa từng bị.....ko hiểu có ai bị ko?

Cháu nên HR lại máy sau khi Up ROM mới này và dùng SPL Stock 1.54.
Chú sử dụng ROM Cook (trên cơ sở 1.56.405.1 WWE) đã 2 ngày, chưa thấy mất thẻ nhớ lần nào cả.
Nói chung hài lòng với ROM mới. Hy vọng OliNex sẽ nhanh chóng ra HardSPL 1.54, chắc sẽ yên tâm hơn. :D

Kinh_Nhan

MìnhUp rom này bị lỗi không dùng đc Điện thoại (ko hiện Mobifone) và cũng bị ko nhận thẻ nhớ .Để làm theo cách Bác Quang chỉ xem sao .Cám ơn Bác Quang nhiều lắm .

meotaobon

bác quang ơi :(( cháu bật cáu blac_uspl lên thì nó cứ sau 0.5 giây lại tắt đi v à cháu lúc đưa máy về bootloader rồi cũng chạy cái uspl thì nó ko reset lại máy mà nó cứ đứng yên như thế ? bác có cách khắc phục ko, cứu cháu :(

ducdl2

Bạn phải uncheck vào Allow USB connections sau đó đưa máy về trạng thái Bootloader khi nào phía dưới hiện lên chữ USB thì lúc đó mới chạy file Blac__uspl.chúc bạn thành công!

anvtdl

nhớ tháo pin ra roi lắp pin vào lại rồi đưa máy về trạng thái Bootloader khi nào phía dưới hiện lên chữ USB trên con HD
thì lúc đó mới chạy file Blac__uspl được
.chúc bạn thành công!

tilonthuduc

Vừa up xong. Để test cái đã.

Bác Quang cho hỏi. Máy e có sẵn HardSPL OliNex rùi up rom này bằng USPL. Vậy sau này up room khác e có cần cài lại HardSPL OliNex không?

@ PhamQuang : "Tôi đã Build lại bản WM6.5 trên cơ sở ROM mới này, chạy cũng rất khá."
Bác cho e xin cook rom của bác đi.

HuynhThanh

Bác Quang cho hỏi. Máy e có sẵn HardSPL OliNex rùi up rom này bằng USPL. Vậy sau này up room khác e có cần cài lại HardSPL OliNex không?

Khi bạn úp lại bản rom dưới của bản rom này phải cài lại USPL mới được úp bạn nhé! Úp xong bạn đó bạn chạy lại Hard SPL là úp được mấy bản rom đó hết à! Còn bản rom mới hiện Hard SPL chưa hổ trợ bạn à! Ráng chờ Hard SPL mới dzậy?

b3nzQ

bác quang ơi :(( cháu bật cáu blac_uspl lên thì nó cứ sau 0.5 giây lại tắt đi v à cháu lúc đưa máy về bootloader rồi cũng chạy cái uspl thì nó ko reset lại máy mà nó cứ đứng yên như thế ? bác có cách khắc phục ko, cứu cháu :(
nếu không lầm thì bạn dùng win vista ^^ nếu thế thì bạn phải downgrade driver cho máy, bạn có thể tham khảo ở bên xda
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=291723

meotaobon

Em làm đc rồi. Thanks các bác. Bệnh là do em chưa cài ActiveSync. Em lại cứ tưởng uncheck ở HD. Haha.

em thấy room chạy khá mượt, nhẹ, nhưng dùng opera vào mấy trang bị treo.

exec

Em làm đc rồi. Thanks các bác. Bệnh là do em chưa cài ActiveSync. Em lại cứ tưởng uncheck ở HD. Haha.

em thấy room chạy khá mượt, nhẹ, nhưng dùng opera vào mấy trang bị treo.

Anh Quang và các bác ơi,

Đại nạn rồi, mình làm theo hương dẫn vẫn bị lỗi màn hình xanh lơ lơ, rồi tiếp theo là máy đứng luôn không thể làm gì được nữa, cũng không thể vào hard hay soft reset gì được cả, có dấu báo vô điện đang sạc pin nhưng không thể kết nối actisync được, cảm ứng không ăn bất kỳ nút nào hay chữ nào, bây giờ làm sao đây ? nhờ anh Quang và các bác giúp gấp dùm, không thì tiêu mình rồi.

PhamQuang

Manager
Anh Quang và các bác ơi,

Đại nạn rồi, mình làm theo hương dẫn vẫn bị lỗi màn hình xanh lơ lơ, rồi tiếp theo là máy đứng luôn không thể làm gì được nữa, cũng không thể vào hard hay soft reset gì được cả, có dấu báo vô điện đang sạc pin nhưng không thể kết nối actisync được, cảm ứng không ăn bất kỳ nút nào hay chữ nào, bây giờ làm sao đây ? nhờ anh Quang và các bác giúp gấp dùm, không thì tiêu mình rồi.

Đọc qua đã biết là bạn đã làm sai, không đúng quy trình rồi.
Bây giờ lại sử dụng USPL rồi Up lại ROM sẽ được thôi.
Đọc không kỹ và làm không đúng nó có hậu quả vậy thôi.

ngphuongqt

Lỗi Font unicode với ROM

Bác PhamQuang oi,

Tình hình là em đã up thành công ROM mới này và chạy rất tốt. Nhưng lại gặp vấn đề về Font tiếng việt khi cài VietMap. Những kinh nghiệm chia sẽ trong Thread về Font cho HD không có tác dụng.

vnsysfont: lỗi sau khi cài VietMap
FontViet-HD (tinhte): bị lỗi font ở TF3D: không hiển thị được Tiếng Việt (tin nhắn, emails, favourite contacts,...)

Nhờ bác giúp với.

Hoặc có cách nào remove cái Unicode Font của thằng VietMap để khi cài nó kg overwrite cái font trong máy không bác?

Cám ơn bác nhiều,

exec

Đọc qua đã biết là bạn đã làm sai, không đúng quy trình rồi.
Bây giờ lại sử dụng USPL rồi Up lại ROM sẽ được thôi.
Đọc không kỹ và làm không đúng nó có hậu quả vậy thôi.

Cám ơn anh quang, e làm lại được rồi.

haifangshi

Sau khi up bản Rom này thì máy chạy mượt nhưng có một vấn đề là thỉnh thoảng lại mất sóng (Mobi phone, khi dùng Nokia 6288 thì không bị, sim khác thì chưa thử), không biết có ai bị giống tôi không? Nhờ các cao thủ chỉ giáo cách khắc phục
Xin cảm ơn!!!

Thrall

Sau khi up bản Rom này thì máy chạy mượt nhưng có một vấn đề là thỉnh thoảng lại mất sóng (Mobi phone, khi dùng Nokia 6288 thì không bị, sim khác thì chưa thử), không biết có ai bị giống tôi không? Nhờ các cao thủ chỉ giáo cách khắc phục
Xin cảm ơn!!!
Chịu roài, mình cũng bị nhưng chuyển sang ROM khác thì chả bị nữa, chả biết tại sao (cũng đang dùng MobiFone). Có thể tại cái Radio 1.13, bạn thử đổi sang Radio khác xem nếu thích dùng ROM này

ducdl2

Xin cảm ơn!!!

Chắc tại MobileFone đang nâng cấp lên 3G đó,máy mình thỉnh thoảng cũng bị soft reset hoặc để một lúc thì có lại.

Thrall

Mình vừa sang Malaysia vẫn có lần bị mất sóng mà, chắc tại radio:) Phải tắt sóng bật lại mới có

Status
Không mở trả lời sau này.