• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW RADIO STACK FOR HTC UNIVERSAL PHIÊN BẢN 1.18

agriver05

GẤP GẤP....EM CẦN CÁC ANH HƯỚNG DẪN GẤP MAI EM SẼ LIỀU LÀM THỬ

Em chỉ muốn up radio từ 1.13 lên 1.18 mà không biết có cần đưa EXEC XDA về trạng thái Bootloader không ạ? có cần UNI_ExtROM_Unlock_PQ và MaUpgradeUt_noID không ạ? em chưa dám up rom nhưng đọc hướng dẫn thấy có ghi.

nếu chỉ xoá file nk.nbf, ms_.nbf chép Radio_.nbf rồi dùng ROMUpgradeUt up là xong phải không? có cần gở bỏ chức năng MS ActiveSync >>> File >>> Connections Settings >>> Allow USB Connections theo hdẫn của anh QP trong mục up rom không?
:) Bạn làm như up Rom thôi. Đưa máy về Bootloader, bỏ Allow USB Connection, rồi up nhưng không giống hoàn toàn up Rom bạn nhé; không cần Unlock . Bạn có thể dùng MaUpgradeUt hoặc xóa các file _nbf đó là 2 cách làm thôi ;;) Bạn thử đi nhé. Chúc vui :)

connguab

Sao không bác nào nói về 1.13 thế, em dang dùng nè, lên tầng cao, vào thang máy xuốn tầng hầm đều ok, ngộ nhất là em nó không bao giờ có 5 gạch sóng cao nhất là 4 và cũng đáng nễ là xuốn hầm thì vẩn còn 2 gạch.

GẤP GẤP....EM CẦN CÁC ANH HƯỚNG DẪN GẤP MAI EM SẼ LIỀU LÀM THỬ

Em chỉ muốn up radio từ 1.13 lên 1.18 mà không biết có cần đưa EXEC XDA về trạng thái Bootloader không ạ? có cần UNI_ExtROM_Unlock_PQ và MaUpgradeUt_noID không ạ? em chưa dám up rom nhưng đọc hướng dẫn thấy có ghi.

nếu chỉ xoá file nk.nbf, ms_.nbf chép Radio_.nbf rồi dùng ROMUpgradeUt up là xong phải không? có cần gở bỏ chức năng MS ActiveSync >>> File >>> Connections Settings >>> Allow USB Connections theo hdẫn của anh QP trong mục up rom không?

Bạn làm từng bước tương tự như up Rom thôi, đơn giản lắm k khó như bạn nghĩ đâu. Bạn thử đi nhé. Chúc vui

Tools up Rom
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Universal/Tools_and_Programs/MaUpgradeUt_noID.exe

loithuxua

em đã in cả thread này ra học thuộc lòng rồi đốt pha với nước uống cho chắc ăn , vừa làm xong con exec của em giờ có radio là 1.18, hú hồn. Mai sẽ đem nó xuống tầng hầm , lên sân thượng lầu 10, vào thang máy thử xem sao, cảm ơn anh em nhiêt tình hướng dẫn

em sẽ báo cáo kết quả cho ae tham khảo, hiện đang ở lầu 1 Q4, lúc nào cũng căng sóng, nghe gọi có cảm giác trong rõ hơn 1.13 chút, trong khi gọi thì có vài giây sóng xuống còn 2 nấc nhưng lên lại 4 nấc rất mau, hihi

agriver05

em đã in cả thread này ra học thuộc lòng rồi đốt pha với nước uống cho chắc ăn , vừa làm xong con exec của em giờ có radio là 1.18, hú hồn. Mai sẽ đem nó xuống tầng hầm , lên sân thượng lầu 10, vào thang máy thử xem sao, cảm ơn anh em nhiêt tình hướng dẫn

em sẽ báo cáo kết quả cho ae tham khảo, hiện đang ở lầu 1 Q4, lúc nào cũng căng sóng, nghe gọi có cảm giác trong rõ hơn 1.13 chút, trong khi gọi thì có vài giây sóng xuống còn 2 nấc nhưng lên lại 4 nấc rất mau, hihi
=D> Bạn làm thành công rồi hả, thấy thích chứ :) Thử xem và chọn cho mình Radio phù hợp nhé. Radio 1.09 và 1.11 cũng ok lắm. Chúc vui ;;)

loithuxua

=D> Bạn làm thành công rồi hả, thấy thích chứ :) Thử xem và chọn cho mình Radio phù hợp nhé. Radio 1.09 và 1.11 cũng ok lắm. Chúc vui ;;)

đến chiều nay mình đã thử một số nơi thì hình như khi cài bản 1.18 sóng trong tầng hầm cùng 1 nơi sóng yếu hơn bản 1.13 1 nấc sóng và trồi sụt nhiều hơn bản cũ nữa X-(, chiều về thử 1.15 xem sao,

ntthien2002

Bản radio này không có gì phải lăn tăn, sóng cực khỏe, phòng mình cứ bật điều hòa đóng cửa là tịt đt, up lên 1.18 sóng căng luôn, ngồi trong phòng nói chuyện thoải mái k phải chạy ra ngoài

sv_tn

Các bác ơi, tui dow mãi mà link ko dow được bản radio 1.18
Có bác nào gửi lại dùm tôi link khác được không?

blacksky2210

sao mình up R 1.11 mà nó để là No GSM nhỉ,ai help mình với
khi reset thì nó đề là
No GSM
D 6.10.00 PV

Chỉnh sửa cuối:

whynot

Dạo này không biết có phải do các nhà cung cấp quá tải hạ tầng không mà sóng và chất lượng thoại kém quá, mình dùng 1.11 một thời gian dài rất tốt nhưng gần đây hay bị tình trạng đang nói thì mất không nghe được gì nhưng đầu bên kia vẫn nghe rõ mình nói, một lúc lại có, rồi lạ từ từ mất,... thử up 1.18 tình trạng cũng không cải thiện được gì hơn,...đọc thêm ở đây thấy có bác giới thiệu 1.04 thế là up thử từ hôm qua đến giờ thấy có vẻ khả quan hơn, không còn bị rớt nữa, cũng không còn bị mất,....nhưng có cái lạ là up xong radio 1.04 rồi nó mần chi đó mà tư động hadreset máy mình luôn, cứ đinh ninh như mọi khi, đến lúc mở ra....phải cài lại hết từ đầu......mình đang dùng ROM của bác nncuong có FD.