• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom 6.5 21193 WWE by Xplode

LongXuyenBoy

Vậy chả lẽ do pin mình có vấn đề sao ta :(
Rom cũ là WM 6.1 của mod Hà build. Vẫn còn trong box rom của BA nè. Xài ít thì 1,5 ngày, nhiều thì 1 ngày. Còn cái này sao mới có hơn 1 buổi, ko xài gì nhiều mà đã sạch pin >"<

vulamtn

Bản Rom 6.5 21193 WWE by Xplode này không chạy được Wisbar Advance 3! Sao vậy? Các cao thủ co ai biết không?

minimog83

Bản này co ramdisk không bạn?Mình xài O2iis cứ có ramdisk là chạy một thời gian nó lại như rùa >.<

minimog83

O2iis vừa up xong,đang nằm bất động ở bootscreen đây.Chắc phải up thử rom R5 kia xem thế nào :(

gacon1000

O2iis vừa up xong,đang nằm bất động ở bootscreen đây.Chắc phải up thử rom R5 kia xem thế nào :(

Kì vậy bạn hardreset chưa?
Bản R5.1 của xplode quá tuyệt vời, nhanh, vuốt trượt nhẹ nhàng ^^ kết nối GPRS & wifi nhanh gọn. Cài soft có vẻ nhanh hơn các bản ROM trước :D

xfile2208

Đến giờ phút này cảm nhận của cá nhân mình thì quá tuyệt, tốc độ, titanium, kết nối, đồng bộ hóa, đều ngon, nhưng mình chỉ thấy rằng nếu để Icon nhỏ như bản X3.1 của Sun Dream thì hay hơn vì Icon to khi cài soft hay bị vỡ, và nếu cài được Wtask nữa thì good quá

Satan

Đến giờ phút này cảm nhận của cá nhân mình thì quá tuyệt, tốc độ, titanium, kết nối, đồng bộ hóa, đều ngon, nhưng mình chỉ thấy rằng nếu để Icon nhỏ như bản X3.1 của Sun Dream thì hay hơn vì Icon to khi cài soft hay bị vỡ, và nếu cài được Wtask nữa thì good quá

mình cài wktast vẫn đc mà bạn? chỉ cần add thêm cái shell32.exe vào danh sách excluded của wktast là đc thôi! nếu vẫn ko làm đc thì pm mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho! hi:p:p:p

hnyuk49

mình cài wktast vẫn đc mà bạn? chỉ cần add thêm cái shell32.exe vào danh sách excluded của wktast là đc thôi! nếu vẫn ko làm đc thì pm mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho! hi:p:p:p
mình add thử cũng ko work. nhưng giờ chuyển sang cái Quickmenu xài cũng ngon như wtask (switch app ngon lành). nhưng hay hơn ở chỗ nó ko hiện lên minimize của soft trên thanh taskbar do đó vẫn giữ được theme trong suốt của wm6.5

Satan

mình add thử cũng ko work. nhưng giờ chuyển sang cái Quickmenu xài cũng ngon như wtask (switch app ngon lành). nhưng hay hơn ở chỗ nó ko hiện lên minimize của soft trên thanh taskbar do đó vẫn giữ được theme trong suốt của wm6.5
bạn add có đúng ko? mình thấy nó chạy mượt lắm mà! :-?:-?

xfile2208

Bản Rom này mình thấy không hiện chữ G như bản rom của sundream, bạn nào có giống mình không, mặc dù mình đã cài Netwizard

hnyuk49

Xplode đang phát triển bản 21195. chắc 1 vài ngày tới lại được choọc choọc ít em BA rồi

hnyuk49

bạn nhìn đồ họa của nó như vầy chắc chắn phải hao pin hơn 6.1 rồi, nhưng mình thấy cũng ko đến mức hao quá. 1 ngày sạc 1 lần là bt. sợ ngày phải sạc 2 lần mới đáng lo :)

Satan

nếu ít vọc mà để nghe ko thì 1 ngày xạc 1 lần, còn như mình vọc suốt 1 ngày phải xạc 2 3 lần nè! :)

omerta

cảm thấy vuốt mượt như chưa bao giờ mượt như thế, hơn hẳn bản v13 của anh dvh_ha , hay 6.5 của sun-dream
pin nhìn chung cũng ổn hơn bản của sun ..............thanks xploxe;)

hnyuk49

wifi mình vẫn vào bt.hic, lại đợi bản 21198. ;)) sẵn sàng up sọt. BA đúng là lắm trò hay

xfile2208

bản này hình như bị lỗi ở wifi! hix

Lỗi như thế nào?, wifi cho rom 6... thì thường không ổn định nên theo tôi cũng tương đối nếu thực sự lỗi thì đa số các bạn sử dụng BA đều bị, còn lại chủ yếu do chính chú BA của mỗi người, ví dụ của tôi bị rơi từ trên cao xuống do bất cẩn nên bây giờ thỉnh thoảng dở chứng báo không nhận driver card wifi