• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom 6.5 21193 WWE by Xplode

hnyuk49

bản 21198 đã out. up thôi bà con.

vào trang 1 trên xda nhé

khoitt

Rom 6.5.21193 xài rất good, tuy nhiên máy mình có vấn đề như sau:
- Hao pin (cái này nhiều bạn đã phản ánh rồi)
- Ở màn hình lock ở ngoài, khi có điện thoại gọi đến thì không thể nào bấm nút để nghe được, sau khi unlock xong vào màn hình trong thì nhận cuộc gọi bình thường. Có pro nào gặp tình trạng giống mình ko?

Hy vọng các bản rom sau sẽ khắc phục tình trạng này:|

hnyuk49

Những bản WM6.5 đương nhiên sẽ hao pin hơn vì giao diện nặng đồ họa hơn rồi. bù lại, nhìn rất kool và vuốt rất mượt.

LongXuyenBoy

- Ở màn hình lock ở ngoài, khi có điện thoại gọi đến thì không thể nào bấm nút để nghe được, sau khi unlock xong vào màn hình trong thì nhận cuộc gọi bình thường. Có pro nào gặp tình trạng giống mình ko?

Bạn tap vào nút xanh/đỏ hay là sao? Cái này phải kéo nút xanh/đỏ ngang như unlock í
Mà sao BA mình sms đến ko hiện backlight. mặc dù đã chỉnh trong sound...rồi mà :(

Hoangdat_vista

Bạn tap vào nút xanh/đỏ hay là sao? Cái này phải kéo nút xanh/đỏ ngang như unlock í
Mà sao BA mình sms đến ko hiện backlight. mặc dù đã chỉnh trong sound...rồi mà :(
Các build của windows Mobile 6.5 hiện chỉ toàn build BETA, chưa được hoàn thiện nên còn rất nhiều lỗi. Lỗi hao Pin có lẽ do đặc trưng của OS tích hợp Touch. Hy vọng rằng phiên bản chính thức sẽ sớm được ra mặt, lúc đó thao hồ mà " chọc":-/

tuan2005

minh up rom 6.5 ...93 này thấy rất ok, mọi tính năng đều hoạt động tốt. Chỉ có vấn đề chưa giải quyết được là ko syn với PC qua Blutooth được mặc dù gửi file... thì ok và thấy có bạn đưa được các ứng dụng ra màn hình Titannium ngoài Today. Có ai biết cách làm ko chỉ giúp mìh với nhé. chứ sài mặc định thấy khó chịu quá.

xfile2208

minh up rom 6.5 ...93 này thấy rất ok, mọi tính năng đều hoạt động tốt. Chỉ có vấn đề chưa giải quyết được là ko syn với PC qua Blutooth được mặc dù gửi file... thì ok và thấy có bạn đưa được các ứng dụng ra màn hình Titannium ngoài Today. Có ai biết cách làm ko chỉ giúp mìh với nhé. chứ sài mặc định thấy khó chịu quá.

Bạn đang cài bản 21193 thì đúng là lỗi, nhưng tải bản 21193 5.1 ở đây về thì ngon:http://www.ziddu.com/download/396114...-R5.1.zip.html

Chỉnh sửa cuối:

tampham

bản 21198 đã out. up thôi bà con.

vào trang 1 trên xda nhé

sao mình cài bản 21198 này không thấy taskmanager vậy kà, mà trên hình bạn đưa ra thì lại có:-?? tải taskmanager về thì cài vào thì tap vào hàng title bar không được, bó tay, gở ra thì đụng vào được

MichelTrang

Một số bản Rom 6.5 này hay tự bật BEAM lắm nên ăn pin nhu hạm.Anh em chú ý để khỏi thắc mắc.

xfile2208

đẹp hơn bản 6.1 nhưng lại dùng không hay bằng

Mình thì cho rằng cũng mang tính tương đối, mỗi người có cách dùng và sử dụng khác nhau, người có trình độ và cần sử dụng cho công việc họ không thích 6.1 và cũng chẳng thích 6.5, vì với những người này tôi nghĩ họ cần hiệu quả của chiếc PPC mang lại, còn với bọn mình Amater thì đầu tiên là tò mò tìm hiểu và thẩm mỹ, rõ ràng 6.5 hiện giờ build mới nhất của Xplode dùng quá ổn đối với công việc cá nhân của mình thì mình thấy 6.5 hay, mà vẫn đang là beta nên mọi thứ còn chờ sự đóng góp tìm tòi của các cộng sự, 6.1 cũng vậy thôi cũng trải qua nhiều build mới có bản hoàn thiện trong khi đó bản thân BA cũng già cỗi rồi mà Xplode và Sundream sớm cho ra các Build rất tiến bộ=D>

heobanhki

NÓI CHUNG LÀ ĐẸP, VUỐT MƯỢT MÀ. CHẠY THẤY KHÁ ỔN ĐỊNH, HAO PIN KINH KHỦNG. NÓI CHUNG LÀ CÓ THỂ CHẤP NHẬN VÌ COOL QUÁ!!!!!!! ;;) CHỈ CÓ CÁI LỖI LÀ MẤY CÁI ỨNG DỤNG CÀI THÊM DO ICON LỚN NÊN NHÌN XẤU QUẮT. CÓ LẼ SẼ CÓ CAO THỦ NÀO FIX LẠI THÌ MỚI NGON.

orange_244

Banned
Trên Today nếu tắt Windows Default đi thì màn hình Today sẽ có 2 nút Contacs ở phía dưới. Làm cách nào để đặt lại ko các bác. Tôi đã dũng SKTools để set 1 nút thánh messages thì sau khi reset lại nó lại trở lại như cũ.

vào đặt lại Windows Default chọn lại đó là có titatium ah:

Satan

ý bạn hoabinh nói là cài 1 nút thành messages ônh bạn ơi! điều này cũng dễ, chỉ là chỉnh registry lại là đc! vào HKLM/software/microsoft/chome: SK1TEXT thành Messages, SK1URL thành \Windows\tmail.exe hoặc \Windows\tmailsms.lnk nếu muốn vào thẳng sms, sau đó reset lại là đc! thân!

hackingtheinbox

hình như tất cả các bản rom 6.5 dưới 21501 đã thông báo hết hạn dùng thử nghiệm rồi mà. hix. pác X và Sun cho cho rom mới quá! còn các pdaviet hình như không chăm sóc cho BlueAngle nữa thì phải!

orange_244

Banned
có lẽ một vài tháng tới box BA sẻ không còn ai nhớ tới nữa!!các MOD phụ trách khu vực này cũng chẳng thấy quan tâm đến box này nữa:(

Satan

hix! chỉ còn lại mấy ae mà tình hình như vầy chắc vài tháng nữa ko còn 1 mống luôn quá! nản

tuan2005

Uh chán thật. Mấy bác cook Rom nhà mình rạo này còn chẳng thấy xuất hiện mấy. khu vực khác thấy cũng vắng bóng luôn. Thôi anh em chúng ta cố gắng vậy vì sự đam mê & vì thiên thần xanh của mình vậy - Mấy hôm nay bên xda cũng chưa có rom mới ra - chưa giải quyết được vụ hết hạn Beta 1-7 phải không các bác