• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

HaChau

Super V.I.P
Nút cứng Messages là nút có biểu tượng cái phong bì còn nút Internet là nút có hình ngôi nhà và vòng tròn đó bác Sơn ạ, bác thử bấm đi nhé :D.
Xin lỗi, ChuHuyHoan nói đúng rồi.
Mình không để ý đến bàn phím cứng, cứ nghĩ bạn nói phím cứng là mấy cái nút bên hông máy :D

yeu_khong_em09

Kết quả test pin mấy hôm nay ở máy mình. Quả pin xịn nhưng cũng cũ rồi.
- Hôm qua, lúc chiều về mệt mệt, tắt điện thoại đi để khỏi bị phiền. Mình đọc truyện đến khi còn 64% thì mới bật radio lên --> tắt luôn máy.
- Vừa xong, còn 88%, bật WiFi lên thì cũng ngóm luôn. Bật không lên nữa đành phải xạc.

Giờ đang thử quả pin lởm (đã test với bản 09 thì rút xuống rất nhanh). Rất muốn anh em cho ý kiến khi test với pin lô.

theo như kinh nghiệm 1 lần từ em thì em có thể dám khẳng định pin của bác bị chai pin hoàn toàn .... Nguyên nhân chủ yếu là do mình xạc pin, lúc pin đầy để quá lâu, dẫn tới việc các cell pin nóng lên và bị chai thôi ....

Quả pin gốc của em cũng thế, ban đầu thì ko sao, nhưng đến lúc up lên rồi chạy thử thì cứ bị .... ùm và xịt ngỏm liên tục ....

@Pin lô : chạy được đến 3% vẫn chưa thấy tình trạng xịt ...

Cài xong thì em cảm nhận thế này : Máy em hoàn toàn ko bị tình trạng gì từ Camera như các bác miêu tả là bị treo hoặc màn tối đen ...về Media thì chạy file Midi fix của bác cường cũng giải quyết xong ...

Cho em hỏi câu này 1 tí : vào key nào để hide contact của SIM trong registry khi vào Contacts của máy ấy nhỉ ? Em muốn hide đi ko kon vợ em nó hay kiểm tra máy, thấy số lạ là nó del mất của em, gọi là .... bụng chèo khéo chống tí ấy mà ... hi hi . Thanks

Last edited by a moderator:

belle_lune

Các bác cho em hỏi làm thế nào để vào được Regedit trong bản ROM này. Em tìm mãi mà không thấy...

hakkinen

theo như kinh nghiệm 1 lần từ em thì em có thể dám khẳng định pin của bác bị chai pin hoàn toàn .... Nguyên nhân chủ yếu là do mình xạc pin, lúc pin đầy để quá lâu, dẫn tới việc các cell pin nóng lên và bị chai thôi ....

Quả pin gốc của em cũng thế, ban đầu thì ko sao, nhưng đến lúc up lên rồi chạy thử thì cứ bị .... ùm và xịt ngỏm liên tục ....

@Pin lô : chạy được đến 3% vẫn chưa thấy tình trạng xịt ...

Cài xong thì em cảm nhận thế này : Máy em hoàn toàn ko bị tình trạng gì từ Camera như các bác miêu tả là bị treo hoặc màn tối đen ...về Media thì chạy file Midi fix của bác cường cũng giải quyết xong ...

Cho em hỏi câu này 1 tí : vào key nào để hide contact của SIM trong registry khi vào Contacts của máy ấy nhỉ ? Em muốn hide đi ko kon vợ em nó hay kiểm tra máy, thấy số lạ là nó del mất của em, gọi là .... bụng chèo khéo chống tí ấy mà ... hi hi . Thanks
Bác vào Hkey_Current_User/Control panel/Phone, nếu chưa có ShowSim thì tạo 1 DWORD Value tên là ShowSim, đặt giá trị =0 là ok thôi

cuachua

Có bác nào hướng dẫn tạo Flash Disk ko ? thấy ~ 20MB trống mà chẳng làm gì được. (tạo được ext rom ~10MB rui)

belle_lune

Có bác nào hướng dẫn tạo Flash Disk ko ? thấy ~ 20MB trống mà chẳng làm gì được. (tạo được ext rom ~10MB rui)

Mình đã cài thử ROM này rồi, thấy bác Cường đã tạo Flash Disk sẵn rồi mà! Bác coi lại mà xem... Thân

dienht

Active Member
sau mấy ngày dùng thì mình thấy có hiện tượng camera bị lỗi như thế này: thỉnh thoảng khi mở camera để sử dụng xong tắt đi rồi một lúc sau mở lại thì nó hiện lên một bảng thông báo ERROR :Unable to allocate camera buffer! The device would reboot và mình click ok thì nó khởi động lại máy luôn.
có bạn nào bị như vậy ko?

DucLong

Super V.I.P
sau mấy ngày dùng thì mình thấy có hiện tượng camera bị lỗi như thế này: thỉnh thoảng khi mở camera để sử dụng xong tắt đi rồi một lúc sau mở lại thì nó hiện lên một bảng thông báo ERROR :Unable to allocate camera buffer! The device would reboot và mình click ok thì nó khởi động lại máy luôn.
có bạn nào bị như vậy ko?
theo như dòng tiếng anh trên thì camera của bạn không nhận dạng được bộ nhớ đệm. bạn thử vào setting của camera cài cho nó lưu vào main memory xem có được không(nếu máy đang để lưu vào thẻ nhớ) hoặc kiểm tra lại tiếp xúc của thẻ nhớ có tốt không. nếu không được thì bạn quay về trang đầu tải file HTC camera về giải nén chép vô theo đường dẫn \Windows\Start Menu\Programs rồi soft reset.

concangua

Các Bác ơi ! Sao bản rom 2.11.10 G3 của bác nncuong không nhận tai nghe Bluetooth nhỉ. Mình đang dùng tai nghe của sony.

chuotdx

...
Sửa lỗi:
  • Sửa lỗi hoàn toàn kết nối wifi khi reset máy, chạy tốt với WEP và WPA
    ....

Bác nào kết nối được wifi WPA-PSK với TKIP không? cơ quan tôi nó đặt wifi loại này, tôi thử mãi chỉ thấy báo connecting thôi.

nncuong

Administrator
Bác nào kết nối được wifi WPA-PSK với TKIP không? cơ quan tôi nó đặt wifi loại này, tôi thử mãi chỉ thấy báo connecting thôi.

Trong bản 11 tôi sẽ fix vấn đề này. Tức cái là không có Router loại này để thử

hoangmlp

em đã thử làm theo bác hướng dẫn fix lỗi cái camera bằng shortcut rồi , nhưng lâu lâu vẫn lỗi bác ạ , khi được khi không , còn lại thì rom này quả là okie

hakkinen

Tại sao em mới uprom, vào kiểm tra memory chỉ thấy trống khoảng 28Mb thôi, theo như bác Cường đã post thì phải là 31Mb chứ nhỉ

DucLong

Super V.I.P
ở nhà mình đang xài loại này. khi kết nối thấy xài tốt. nó chỉ hỏi pasword lần đầu thôi tuy nhiên không biết sao thấy wifi của EXEC yếu hơn 02i rất nhiều hay chỉ có cái EXEC của mình nó yếu thôi.

chuotdx

ở nhà mình đang xài loại này. khi kết nối thấy xài tốt. nó chỉ hỏi pasword lần đầu thôi tuy nhiên không biết sao thấy wifi của EXEC yếu hơn 02i rất nhiều hay chỉ có cái EXEC của mình nó yếu thôi.

Tôi dùng MDA Pro, WiFi ở cơ quan họ để ẩn tên, tôi phải đánh tên vào nhưng không kết nối được, bác có thể nói rõ bác set những thông số gì không? Wifi của Universal yếu hơn các loại khác thật, hôm nọ cafe với ông anh dùng PPC HP không có phône ngoài vỉa hè, máy HP bắt sóng của mấy cái khách sạn bên đường ào ào, còn mình thì tịt mít, nghĩ cũng bực :D.

DucLong

Super V.I.P
Tôi dùng MDA Pro, WiFi ở cơ quan họ để ẩn tên, tôi phải đánh tên vào nhưng không kết nối được, bác có thể nói rõ bác set những thông số gì không? Wifi của Universal yếu hơn các loại khác thật, hôm nọ cafe với ông anh dùng PPC HP không có phône ngoài vỉa hè, máy HP bắt sóng của mấy cái khách sạn bên đường ào ào, còn mình thì tịt mít, nghĩ cũng bực :D.
Mình chẳng cài đặt gì cả. sau khi up ROM thì hardeset. khi mở wifi thì tự nó đã nhận được name của AP address rồi nó hiện một cái khung và mình nhập pasword rồi connect là nó chấp nhận luôn. hồi trước dùng 02i thì phải khai báo cả name và pasword trong setting thì mới vào wifi được.