• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

Hungpdahl

Well-Known Member
Mình đang sài bản này xem bình thường mà bạn.

CaoHungVN

Em thấy bản này Ram tụt khá nhanh, em up xong rồi format Storege và del Registry sạch sẽ, cài vài soft lên Flash disk, vậy mà kjhoong dùng gì 1 tiếng tụt khoảng 3-4Mb, nếu dùng liên tục thì khoảng 4 tiếng chỉ còn 6-7MB RAM hic hic

locvtn

bác nói thế nào ấy chứ, mình dùng 4 ngày chưa reset chỉ chạy hibernate thôi mà Ram van còn được 24mb mà.

belle_lune

Em thấy bản này Ram tụt khá nhanh, em up xong rồi format Storege và del Registry sạch sẽ, cài vài soft lên Flash disk, vậy mà kjhoong dùng gì 1 tiếng tụt khoảng 3-4Mb, nếu dùng liên tục thì khoảng 4 tiếng chỉ còn 6-7MB RAM hic hic

Mình cũng đang dùng bản này, tất cả đều ổn cả, RAM chạy ngon lành, chơi games không có vấn đề gì, Pin cũng hao ít .... chỉ trừ có WPA-PSK với TKIP là mình không tài nào vô được :( Đang đợi bản 11 của bác Cường để fix lỗi này...:D>:)

linhquangtri

Mình cũng đang dùng bản này, tất cả đều ổn cả, RAM chạy ngon lành, chơi games không có vấn đề gì, Pin cũng hao ít .... chỉ trừ có WPA-PSK với TKIP là mình không tài nào vô được :( Đang đợi bản 11 của bác Cường để fix lỗi này...:D>:)

Sao em củng dùng bản nay mà không thể nhận file từ BT mặc dù máy kia vẫn nhận được máy của em nhưng không thể nhận đc file

cuongking

theo mình lỗi hao pin là do các pác cài thêm phần mềm, có nhiều phần mềm cực kì hao pin như WP, nếu các pác up room xong mà cài ít hoặc không cài với pin lô của e xài 2 ngày còn 19%, còn khi cài Wp,BP,iL vô xài chưa được 1 ngày

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sao em củng dùng bản nay mà không thể nhận file từ BT mặc dù máy kia vẫn nhận được máy của em nhưng không thể nhận đc file

Do bạn chưa bật Beam bạn vào start -> settings -> connections -> beam tích vào Receive.... là được. Thân!!!

CaoHungVN

Sau khi up lại ROM lần nữa và làm sạch sẽ cài sòt thì dùng ngon :D chỉ cái RAM vẫn tụt, nhưng rất ít, 1MB khoang 4-5 tiếng ^^ Chạy rất ổn vì em chẳng cài gì ^^

holitraco

Ai giúp mình với, sau khi up bản G3 xong, vẫn nhìn thấy storege, đã cài vài soft vào đó rồi, sort reset lại thì không thấy storege hiện ra nữa, vẫn nhìn thấy flash disk. Ấn vào những biểu tượng của soft đã cài trong program thì không chạy. Làm thế nào để hiện được storege ra?

boyanddreams

bác Cường có định cho ra bản ROM mới ko ạ.ROM bác Cường được khen quá trời bên xda-developers kìa.em thích sự ổn định của G4 + nhẹ nhàng & Flash Disk của G3.dù sao cũng cảm ơn bác Cường nhiều

nncuong

Administrator
Bản 11 thì đã có rồi Core 5.2.1933
Nhưng quan trọng là các bác thích sự ổn định như bản cho G4 hay nhanh và có Flash Disk như bản cho G3

Bản 11 thì đã có rồi Core 5.2.1933
Nhưng quan trọng là các bác thích sự ổn định như bản cho G4 hay nhanh và có Flash Disk như bản cho G3

Ổn định là hay nhất anh Cường ơi, nếu xong rồi thì anh up lên nhanh nhanh cho anh em dùng nhé!

dcn488

Úp lên đi bác =D>,em nôn lắm đây vì đang sd G3 nên em muốn G3 hay G4 cũng được cả. Nhưng riêng em thì em thích bản G3 của bác hơn vì nó có thêm 20M trong Flash Disk dể cài soft;;)

holitraco

mình đang dùng bản G3, mới up khi tối. Có ai bị như mình không? Máy nhận storege card chập chờn quá, lúc được lúc không?

connguab

a nncuong ơi !
mọi người ai cũng mong bản Rom mới của a, hãy cho mọi người thưởng thức đi anh !

SH02

em up lên bản G4 :) em cảm thấy bản này giao diện sáng hơn..mịn hơn..thik thế ^^ lại dùng nhanh và ổn định..chưa thấy lỗi gì cả..nhưg loa bên phải của em nghe bé nghe to thì rè hơn bên trái là do loa đúng ko các bác..khắc phục kiểu gì bây giờ Y_Y