• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng EXEC, bản rom 2.11.10 của bác Cường. Cho hỏi có cách nào để Pocket word của mình có thể đọc được equation và image nhỉ? Mình mở file word nhưng mấy cái equation với image k đọc được

Với word của PPC bạn chỉ có thể xem định dạng bình thường còn equation và image thì không thể hiển thị được bạn ạ. Thân!!!

phenmientay

Mình đang dùng EXEC, bản rom 2.11.10 của bác Cường. Cho hỏi có cách nào để Pocket word của mình có thể đọc được equation và image nhỉ? Mình mở file word nhưng mấy cái equation với image k đọc được
Bạn dùng thử softmaker 2006 chưa? Mình nghĩ nó có thể đáp ứng yc của bạn đấy

TuyetKy

Sau hơn 2 tuần dùng thấy mọi thứ đều OK, tuy nhiên đã 3 lần dính chưởng vụ pin: hiện tượng là tự nhiên sờ đến máy thấy nóng rực, mở máy ra thấy màn hình lờ mơ, SR lại thấy pin chỉ còn 1-2%, brighness đang ở mức cao nhất - kinh khủng quá. Đành UP bản khác thui híc

DucLong

Super V.I.P
sau khi up một loạt ROM để test thì thấy không có bản nào ưng ý cả mình up trở lại W5 nhưng thấy tốc độ chậm ( mặc dù ổn định). sau khi phân vân thì up trở lại bản G3/G4. không biết sao lần này máy chạy cực kỳ ổn định, pin xài được rất lâu và chưa thấy bị lỗi gì sau mấy ngày xài. Chỉ có điều lưu ý với các bác là trước lúc up ROM mới mình unlock extendROM rồi xóa sạch nó trong bản cũ. Trong khi chờ bản mới .11 của anh Cuong hoặc .15 Của anh Quang có lẽ đây là bản mình ưng ý nhất.

minhcatbui

mỗi lần bật camera lên phải đợi lâu lắm mới vào được, mặc dù đã chép, bản fix lỗi camera

DucLong

Super V.I.P
mỗi lần bật camera lên phải đợi lâu lắm mới vào được, mặc dù đã chép, bản fix lỗi camera
không biết bạn xài bản nào nếu là G3/G4 thì camera ổn định lắm. mình thì đang chờ bản .11 của bác cuong đây. bác cuong lam xong rồi mà sao chưa cho anh em thưởng thức.

locvtn

Bác Cường ơi, bác up bản rom mới của bác lên đi. đang mong chờ bản rom của bác quá chừng luôn.

DucLong

Super V.I.P
Trong bản 2.11.10 G3/G4 một số bạn khi kích hoạt pbar và truy cập file và thoát ra thì bị thoát tắt ra màn hình ngoài. nay mình đã tìm ra cách khắc phục. tải bản pbar 1.5 mới ra về, delete bản cũ và thế bản 1.5 vào thì bệnh này hết hẳn.

connguab

sau khi up một loạt ROM để test thì thấy không có bản nào ưng ý cả mình up trở lại W5 nhưng thấy tốc độ chậm ( mặc dù ổn định). sau khi phân vân thì up trở lại bản G3/G4. không biết sao lần này máy chạy cực kỳ ổn định, pin xài được rất lâu và chưa thấy bị lỗi gì sau mấy ngày xài. Chỉ có điều lưu ý với các bác là trước lúc up ROM mới mình unlock extendROM rồi xóa sạch nó trong bản cũ. Trong khi chờ bản mới .11 của anh Cuong hoặc .15 Của anh Quang có lẽ đây là bản mình ưng ý nhất.

longnguyen30 ơi ! đã có bản Rom 2.11.15 PV rồi đó, bạn up thử đi....:D

DucLong

Super V.I.P
longnguyen30 ơi ! đã có bản Rom 2.11.15 PV rồi đó, bạn up thử đi....:D
Bản 2.11.15F mình up thử nhưng vẫn bị bệnh cũ tái phát giống bản 2.11.13 là cứ dùng đến camera là màn hình màu xanh hiện lên và treo máy.

locvtn

sau khi up lại bản rom uni 2.11.10 G3 thì mình đang gặp tình trạng sau: gọi điện cho người khác khi người khác trả lời thì tự động tính năng speaker phone kích hoạt. lỗi này là thế nào vậy các bác ơi. phải chỉnh thế nào vậy?

connguab

Bản 2.11.15F mình up thử nhưng vẫn bị bệnh cũ tái phát giống bản 2.11.13 là cứ dùng đến camera là màn hình màu xanh hiện lên và treo máy.

:-? :-? :-?
Sao kỳ vậy ta, mình cũng dùng bản Rom này nhưng camera k có bị giống như bạn nói ??? bạn thử HR hoặc up lại thử xem sao !!!

ducvespa

sao cái bản G3 này đầu tiên quảng cáo nói sạc pin đầy 100% không bị treo, mình bị treo cơm bữa mặc dù pin lô :D xài 0% tèo rất ok được 2ngày :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
sao cái bản G3 này đầu tiên quảng cáo nói sạc pin đầy 100% không bị treo, mình bị treo cơm bữa mặc dù pin lô :D xài 0% tèo rất ok được 2ngày :D

Cứ không phải pin sài 0% với pin lô là không bị treo đâu nhé bạn cái này cũng còn tùy thuộc vào từng cục pin đó. Có cục bị treo có cục để lại bị tụt ngược bạn ạ. Thân!!!!

yeu_khong_em09

Đến hôm nay (sau 4 tuần dùng bản G3 rùi nhé ) em mới phát hiện ra các lỗi sau ( đó là trên máy em, EXEC ) :

1> Đã chạy bản fix Camera của bác cường cho ở đầu nhưng chỉ được vài hôm thôi là nó lại " màn hình đen sì sì rồi thì treo máy " phải softreset lại mới ổn ...

2> Khi muốn add contacts to sim ở trong Sim Manager thì khi click vào thấy chạy load ra nhưng ko thấy hiện ra contacts nào cả ( lưu ý là trước đó em đã vào trong Registry chỉnh sửa ở mục contacts để ko cho hiện các số trên SIM ra contact ở màn hình nữa nhé >>> nguyên văn là có lần từng hỏi 1 bác nào cách ẩn các contact trên SIM ở trên này )

3> Khi Phone thì bây giờ nhiều lúc gọi và nhận cuộc gọi rất chậm ....

hết rùi ....

TuyetKy

@ yeu_khong_em09:
1.Cài Cool Camera
2. Sử dụng 1 trình quản lý Contact chuyên nghiệp
3. Xóa âm Ding khi kết nối Phone (Tham khảo phần Hack registry)
Riêng mình thấy ko treo, ko chậm, kết nối tốt, chỉ lỗi pin (Bác HR lại chưa?)

Chỉnh sửa cuối:

yeu_khong_em09

@ yeu_khong_em09:
1.Cài Cool Camera
2. Sử dụng 1 trình quản lý Contact chuyên nghiệp
3. Xóa âm Ding khi kết nối Phone (Tham khảo phần Hack registry)
Riêng mình thấy ko treo, ko chậm, kết nối tốt, chỉ lỗi pin (Bác HR lại chưa?)

bác nào có lòng tốt thì bố thí em mấy cái link ( Cool Camera, Manage Contact chuyên nghiệp và Cách delete âm Ding khi kết nối Phone ) dùm nào ...

Thanks rất nhiều ...

hakkinen

Mình dùng bản này thấy rất nhanh, ổn định, nhưng pin thì lần đầu tiên (tức là sau khi up xong) dùng rất ngon, đến gần 10% mới đứt, nhưng từ lần sạc đầu tiên trở đi thì chỉ đến 30% đã tèo rồi, chẳng hiểu sao nữa, chẳng lẽ bản ROM này làm pin nhanh chai hay là pin của mình đã đến tuổi về vườn rồi k biết

TuanAS

bác nào hảo tâm xem rùi up lạ cho em con Rom cạ..em down theo hướng dẫn của bác j đấy rồi mà về giải nén ra vẫn không được chán quá trời ...............