• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Rom UNI 2.15.00 WWE của Mamaich

TuyetKy

Bootscreen maimach add vào rồi.Rom nào trên 64 mb đều add đc cả.Thay thì lấy tool thay boot của helmi thay tạm vậy chờ rom PV nha :D
Sao lâu vậy hả bác Tôm, chắc định làm cho hoành tráng mới rình ràng như vậy hả?!!

Hungpdahl

Well-Known Member
choixongdong
Làm rom đâu có đơn giản như bạn tưởng đâu :-?:-?Rễ thì ai cũng làm được.Hưởng thụ thành quả lao động của người khác phải tế nhị chút nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Cái này chỉ cần hàn chân ram chuẩn rồi cho vào máy đóng chipset đóng là xong thui. Mình ko có ram chip thui ko thì đóng lâu rồi. Nếu đóng nhầm chân cũng ko chết main dc đâu . Cùng lắm là bật ko lên như máy tính cắm ram chưa chuẩn thùi:D
Bác ĐẠT có thể gửi cho e 2 con dc ko? e tình nguyện mang máy của e làm thí nghiêm. Địa chỉ thì theo chữ ký thui

Khò ra, làm chân rồi đóng vào lại thì được rồi, nhưng vấn đề còn lại là hàn mấy cái "pins" mà mamaich nói kìa, ko có sơ đồ bạn àh!

Đóng thì ko chết, nhưng hàn bậy là nằm thẳng cẳng ngay!

binh71

Khò ra, làm chân rồi đóng vào lại thì được rồi, nhưng vấn đề còn lại là hàn mấy cái "pins" mà mamaich nói kìa, ko có sơ đồ bạn àh!

Đóng thì ko chết, nhưng hàn bậy là nằm thẳng cẳng ngay!

Tôi thấy trong post 15 của bác minhsu có sơ đồ rồi mà bác. Trong hình vẽ có 2 chỗ phải hàn nối pins. Một chỗ nói là "these pins must be connected" nghĩa là "các pins này phải nối với nhau"; một chỗ nói là "shorten these pins" có nghĩa là "đấu tắt các pins này". Anh em nào quen thuật ngữ kỹ thuật điện tử tiếng Anh dịch lại cái cho chắc. Xem hình trong link ở post 15 có lẽ còn rõ hơn.
Chúc các bác thành công.

cuachua

bản rom này tương đối ổn định: camera, wifi, bluetooth, kết nối tai nghe ko dây.. nhưng quản lý pin hơi kém (chắc có flashdisk).
đáng để tét ! bác nào dùng pin 3200 mAh thì sướng nhé.

trongtints

Đôi khi trình quản lí Pin hiển thị rất chậm, đưa ra chữ Unknow rồi khoảng 30ss sau mới cho biết %Pin. Pin sử dụng khá tốt, chơi game thì pin hao nhanh hơn các bản Rom khác. =D>=D>=D>

Đôi khi trình quản lí Pin hiển thị rất chậm, đưa ra chữ Unknow rồi khoảng 30ss sau mới cho biết %Pin. Pin sử dụng khá tốt, chơi game thì pin hao nhanh hơn các bản Rom khác. =D>=D>=D>

Khi bạn tắt máy rồi mở lại thì mới như thế, nhưng ko đến 30S đâu, chỉ khoảng 10S là cùng, nhưng bản rom nào cũng thế cả bạn ạh!

cuongking

công nhận room này theo lời bác PHAMTHANHDAT là rất đúng,1 room tốtt thường không chú ý đến ram, chủ yếu là tốc độ và ổn định,e cảm thấy tốc độ và sự ổn định của room này thật là tuyệt vời nhưng ram quá ít thì không ổn tí nào, bởi vì khi cài 1 số soft như Photo contacts Pro, Pocket music, core player... nếu ram quá ít nó sẽ tự tắt nếu ta mở 1 chương trình khác khi ta đang chạy nó, không bít bác nào có cách khắc phục ko?

công nhận room này theo lời bác PHAMTHANHDAT là rất đúng,1 room tốtt thường không chú ý đến ram, chủ yếu là tốc độ và ổn định,e cảm thấy tốc độ và sự ổn định của room này thật là tuyệt vời nhưng ram quá ít thì không ổn tí nào, bởi vì khi cài 1 số soft như Photo contacts Pro, Pocket music, core player... nếu ram quá ít nó sẽ tự tắt nếu ta mở 1 chương trình khác khi ta đang chạy nó, không bít bác nào có cách khắc phục ko?

Ivan đang build lại bản rom này, phục hồi lại PP, ram dao động từ 20-26MB, chạy khá ổn, các bạn đợi vài hôm sẽ có rom mới dùng thôi :D

cnvui2106

các mod cho em hỏi nhờ chút cái soft làm tăng từ 520 -> 620mhz tên là gì ? cho em cái lịnk download với

exec là con pda gần như khỏe nhất rồi sao mà chơi cái trò subasa III snes chạy chậm quá ( mặc dù em ko cài soft nào , ram vẫn còn 28mb )

các bro có cách nào làm tăng tốc máy lên ko?

phuongsfc

các mod cho em hỏi nhờ chút cái soft làm tăng từ 520 -> 620mhz tên là gì ? cho em cái lịnk download với

exec là con pda gần như khỏe nhất rồi sao mà chơi cái trò subasa III snes chạy chậm quá ( mặc dù em ko cài soft nào , ram vẫn còn 28mb )

các bro có cách nào làm tăng tốc máy lên ko?

Hi!
Trong ROM này đã có sẵn CT "Performance" rồi đấy thôi! Còn nếu bạn muốn thêm nữa thì có CT "XCPUScalar" để chạy. Tôi thích thằng nay hơn.

trongtints

Hi!
Trong ROM này đã có sẵn CT "Performance" rồi đấy thôi! Còn nếu bạn muốn thêm nữa thì có CT "XCPUScalar" để chạy. Tôi thích thằng nay hơn.

Performance thì tăng CPU lên 620Mhz được, còn thằng XCPUScalar khi tăng CPU lên 620 sẽ có hiện tượng sọc màn hình và rồi treo máy. Bản Rom này chạy các program rất ngon rồi. Tuy tăng chỉnh 620Mhz nhưng thường không cảm nhận được đâu bạn.
Chỉnh Pagepool sẽ cho Ram nhiều hơn không biết còn chạy nhanh như nguyên bản nó không vậy bác PhamThanhDat.

Performance thì tăng CPU lên 620Mhz được, còn thằng XCPUScalar khi tăng CPU lên 620 sẽ có hiện tượng sọc màn hình và rồi treo máy. Bản Rom này chạy các program rất ngon rồi. Tuy tăng chỉnh 620Mhz nhưng thường không cảm nhận được đâu bạn.
Chỉnh Pagepool sẽ cho Ram nhiều hơn không biết còn chạy nhanh như nguyên bản nó không vậy bác PhamThanhDat.

Tốc độ có vẻ chậm hơn bản gốc, nhưng chỉ một ít thôi, khó mà nhận ra!

saugio

Rom rất tuyệt, tốc độ rất nhanh. Đã test 2 ngày thấy cũng ổn. Tuy nhiên, cái icon pin nằm trên em không khoái lắm. Các bác có cách nào chỉnh cho nó biến mất đi được không? Cám ơn các bác.

cnvui2106

làm cách nào để chỉnh tăng được ram lên các bro?

chỉ em cách chỉnh pagepool với

ltrhai

Rom rất tuyệt, tốc độ rất nhanh. Đã test 2 ngày thấy cũng ổn. Tuy nhiên, cái icon pin nằm trên em không khoái lắm. Các bác có cách nào chỉnh cho nó biến mất đi được không? Cám ơn các bác.

Bạn vào Reg. để edit thêm thì sẽ xong ngay thôi, đại loại cách làm như sau:
vào HLM - Software - Microsoft - Shell - (tạo thêm new DWORD value )như sau) value name: showtitlebarclock
value data : 1
OK
sau đó SR
bạn thử lam xem

Tuan1412

em vẫn chưa hiểu pagepool dùng để làm gì ?

4,6,8,12mb là cái gì ?

em đang dùng exec ; chả dùng gì (ko dùng cả tính năng fone luôn) ngoài việc chơi game thì nên chỉnh thế nào?

Pagepool bạn có thể hiểu nôm na nó là 1 bộ đệm cho ram và đc trích ra từ ram.Như vậy pagepool càng lớn thì tốc độ load các ứng dụng sẽ nhanh hơn nhưng khi dùng các ứng dụng đòi hỏi nhiều ram thì sẽ bị chậm,và giật do đã trích 1 phần ram cho pagepool.
Bạn muốn chơi game nên để pagepool ít thôi vì các game thường nặng đòi hỏi có nhiều ram