• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Root cho Desire chỉ với 1 click duy nhất, có recovery bên trong luôn

little_prince

Chọn apply sdcard: update.zip để tiến hành update Rom , trước khi tiến hành update Rom cần phân vùng SD trước .

Ặc ặc, bạn đừng có xúi dại ng ta chứ. Muốn up rom thì phải chọn dòng install zip from sd card, sau đó chọn choose file from sd card và di chuyển đến cái file rom trong thẻ nhớ là đc. Sau đó chờ nó up xong nhấn phím back để quay lại menu trc chọn reboot máy là ok, trước khi up rom nhớ chọn wipe data/factory reset để format máy, nếu cần backup dữ liệu thì phải backup trc nhé

Chỉnh sửa cuối:

redwater030603

mình đã dùng chương trình ROM Manager cài Rom trực tiếp trên thẻ nhớ luon. tuy là ok nhưng ko biết có bị sao ko nữa. xin cho ý kiến để mình co thêm kinh nghiệm.

khi cài xong bản Rom của Leedroid V1.7a nhưng quay phim ko có dịnh dạng HD720p vậy các bác. hướng dẫn cho mình làm sao quay phim HD được.
xin chân thành cảm ơn.

little_prince

mình đã dùng chương trình ROM Manager cài Rom trực tiếp trên thẻ nhớ luon. tuy là ok nhưng ko biết có bị sao ko nữa. xin cho ý kiến để mình co thêm kinh nghiệm.

Uprom trực tiếp từ rom manager mình nghĩ la ok vì cái soft đó chính là do tác giả của bản recovery này phát triển, bạn cứ yên tâm nhé

chaopac

cháu đã làm đươc.xin hỏi các bác bây giờ e up radio trước hay up rom trước.và up radio như nào mong các bác chỉ dẫn.

arch_ledung

Mình mới chuyển sang dùng AD thôi nên cũng k rõ lắm về root, hack, revover lắm nhưng rất muốn thử lên Froyo. Các bác cho mình hỏi là sau khi root, recover bằng cách này, thì mình Up Rom như thế nào nữa vậy và cần công cụ j nữa? Mình hơi gà, các bác thông cảm! Cũng có đọc cách Up Rom nhưng k hiểu lắm rằng có cần dùng tới công cụ Hack H-Boot (máy mình là 0.75) nữa k? (Tool này mình down về toàn lỗi! :()

Chỉnh sửa cuối:

hiennghiem

em đã làm theo cách root này và thành công mĩ mãn, nhưng có điều phần partion menu chưa biết sử dụng nên chưa phân vùng được thẻ nhớ nên khi cài phần mềm không hiểu sao có một số phần mềm thì em dùng app2sd thì move được vào thẻ, nhưng phần lớn phần mềm là không move vào được , mong bác hướng dẫn em cụ thể được không ạ

little_prince

Mình mới chuyển sang dùng AD thôi nên cũng k rõ lắm về root, hack, revover lắm nhưng rất muốn thử lên Froyo. Các bác cho mình hỏi là sau khi root, recover bằng cách này, thì mình Up Rom như thế nào nữa vậy và cần công cụ j nữa? Mình hơi gà, các bác thông cảm! Cũng có đọc cách Up Rom nhưng k hiểu lắm rằng có cần dùng tới công cụ Hack H-Boot (máy mình là 0.75) nữa k? (Tool này mình down về toàn lỗi! :()
Bạn nên dùng các bản Froyo port cho HBoot 0.75 và 0.80 vì nếu bạn up lên Froyo bằng OTA thì nó sẽ up cả HBoot lên 0.8x hoặc 0.9 là sẽ ko hack root được nữa mà phải chờ đến bao giờ có người hack được. Vì lý do đó nên bạn cứ root và up rom Froyo cook ở trên diễn đàn XDA Developers là ngon. Mình đang dùng bản LeeDroid 1.7b. Để up rom hoặc radio thì bạn chỉ cần down về, vào recovery như mình đã nói ở trên, chọn install from SD Card, chọn tiếp choose file và chọn file cần update, các file để up phải để ở thư mục gốc của thẻ nhớ (format ở định dạng FAT32). Bạn cứ làm đi, lỗi chỗ nào mình biết mình giải đáp.
em đã làm theo cách root này và thành công mĩ mãn, nhưng có điều phần partion menu chưa biết sử dụng nên chưa phân vùng được thẻ nhớ nên khi cài phần mềm không hiểu sao có một số phần mềm thì em dùng app2sd thì move được vào thẻ, nhưng phần lớn phần mềm là không move vào được , mong bác hướng dẫn em cụ thể được không ạ
Về phân vùng thì bác nên cài Rom Manager, trong đó có sẵn tool phân vùng cực đơn giản, chọn Format SD Card, chọn phân vùng APP2SD là 512Mb, Swap chọn là 0 Mb rồi ấn apply cho nó restart và tự làm mọi thứ, thế là xong :D

arch_ledung

Bạn nên dùng các bản Froyo port cho HBoot 0.75 và 0.80 vì nếu bạn up lên Froyo bằng OTA thì nó sẽ up cả HBoot lên 0.8x hoặc 0.9 là sẽ ko hack root được nữa mà phải chờ đến bao giờ có người hack được. Vì lý do đó nên bạn cứ root và up rom Froyo cook ở trên diễn đàn XDA Developers là ngon. Mình đang dùng bản LeeDroid 1.7b. Để up rom hoặc radio thì bạn chỉ cần down về, vào recovery như mình đã nói ở trên, chọn install from SD Card, chọn tiếp choose file và chọn file cần update, các file để up phải để ở thư mục gốc của thẻ nhớ (format ở định dạng FAT32). Bạn cứ làm đi, lỗi chỗ nào mình biết mình giải đáp.

Về phân vùng thì bác nên cài Rom Manager, trong đó có sẵn tool phân vùng cực đơn giản, chọn Format SD Card, chọn phân vùng APP2SD là 512Mb, Swap chọn là 0 Mb rồi ấn apply cho nó restart và tự làm mọi thứ, thế là xong :D

Hôm qua đã liều mình mày mò làm thử với bộ Rom NexTSense_3.2_Official_OTA_2.2_FRF91_by_NeoPhyTe_without_radio.zip nhưng mà chưa phân đc vùng thẻ nhớ và cài Rom này xong thì cái Ethernet k tắt đi đc, nó cứ hiện cái active mặc dù tắt sạch đi rồi nên cả đêm mà pin tụt cứ tính bằng phút, ghê quá. Giờ đang down thử lại bộ LeeDroid1.7b bác nói để thử Up lại. Nhưng đã Root bằng cách này thì có cần Root lại nữa ko hay chỉ cần tiến hành Up luôn vậy nhỉ? Chắc lúc bác trả lời thì mình đã làm xong rồi cũng nên, nên thôi, cứ liều mình đã! Có gì mong bác chỉ giáo! Bác cho mình cái YM! hoặc Sđthoại để có vấn đề j mình xin trợ giúp đc k? :D Thx bác!!!

little_prince

Nếu cần trợ giúp bác cứ post ở đây hoặc add nick yahoo: kira_nguyen85 nhé bác, giúp được gì em sẽ giúp bác :p. Trả lời bác luôn là đã root chỉ cần 1 lần duy nhất thôi, sau đó up rom tẹt. Up Radio tương tự up rom không khác gì cả. Chính xác là cái Wifi hotspot đấy bị lỗi, đừng dại mà click nhầm vào đấy. Mình dùng bản LeeDroid cũng bị lỗi cái đó, bật lên rồi là khỏi tắt, thế nên ko dại mà động vào, chắc 1 vài bản rom sau sẽ khắc phục được lỗi này, chờ thui :)

hiennghiem

cái wifi hostpost đó em sài được, nhưng chỉ điện thoại vào wifi được còn cái loptop thì báo là access limited. internet thering bằnn cáp kết nối thì ok

hiennghiem

đã dùng rom manager để phân vùng sd nhưng không được, các bác chỉ dẫn dùm em , xin cam ơn

arch_ledung

Nếu cần trợ giúp bác cứ post ở đây hoặc add nick yahoo: kira_nguyen85 nhé bác, giúp được gì em sẽ giúp bác :p. Trả lời bác luôn là đã root chỉ cần 1 lần duy nhất thôi, sau đó up rom tẹt. Up Radio tương tự up rom không khác gì cả. Chính xác là cái Wifi hotspot đấy bị lỗi, đừng dại mà click nhầm vào đấy. Mình dùng bản LeeDroid cũng bị lỗi cái đó, bật lên rồi là khỏi tắt, thế nên ko dại mà động vào, chắc 1 vài bản rom sau sẽ khắc phục được lỗi này, chờ thui :)

Hehe... Thx nhé! Add nick rồi, có j có a e Android ở đây để còn chia sẻ kinh nghiệm! Đã Up lại Rom và k dám đụng vào cái nút đó nữa, ngốn pin kinh khủng. Để dành cho sau này vậy. Vì cứ muốn làm thêm 1 con Ipad thường thì biến Desire của mình thành phát wifi luôn đỡ phải mua Ipad 3G nên mới nghịch thử vào nó. Nhưng mà nó tụt pin làm mình hoảng quá!!!

little_prince

Bác dùng ROM Manager, chọn Partition SD Card là được mà. Bác gặp lỗi ở đâu nói rõ xem nào, cái này quá đơn giản mà :(

caneon

mình đã làm hroot ok.nhưng khi mình phân vùng sd card thì không được,mong anh em giup dum.thanks