• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Root cho Desire chỉ với 1 click duy nhất, có recovery bên trong luôn

little_prince

Chính xác chỉ có thể partition tối đa 512MB với ứng dụng này. Muốn hơn thì bác nên dùng 1 soft ngoài vd như Paragon Partition trong bài hướng dẫn của bác lonebeast. Swap theo như mình đọc thì là chọn 0MB. Sau đó ấn OK là xong. Cái này chính là Ext3 đấy bác ạ, tuy nó không hiện ra. Chúc vui :)

caneon

BẠN CÓ THỂ CHO MÌNH BẢN HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG Paragon Partition CHO THẺ NHỚ ĐI.THANKS

caneon

giup máy mìhnh với.sau khi dùng phần mềm paragon partion 10 thì khi phân vùng thẻ nhớ xong.đưa vào điện thoại thì nó chỉ khởi động.không vào trong được

mình phân vùng như sau: thẻ nhớ mình 8gb. mình dùng 1gb để làm ext2 còn lại là fat32,và mình fortmat sau đó đưa vào thì nó có hiện tượng vậy.gở thẻ nhớ ra thì nó trờ lại bình thường.mong anh em giup dum.thanks

little_prince

Về cái thẻ nhớ thì bác phân vùng fat32 trước, sau đó mới phân vùng ext3 sau phân vùng FAT32, bác không được để phân vùng Ext phía trước đâu.

romeonuoiheo

anh em khi dùng Rom Manager để chia thể SD mà ko đc báo lỗi thì nhớ bật wifi lên nhe
làm hoài ko đc, mở wifi thì ok hehe
"Bạn vào Market down về 1 tiện ích gọi là ROM Manager nhé, chạy chương trình và cho nó superuser permissions. Bạn chọn dòng Partition SD Card, chọn EXT là 512Mb và SWAP là 0Mb, vậy là xong "

grey_cat

Thanks bài viết của bạn, rất hữu ích, Hroot bây giờ đã trở nên dễ dàng hơn cho mọi người nhiều, mình đã thử trên T-mobile, kết quả rất tuyệt, có điều mình vẫn đang gặp trục trặc ở phần chia partiton, mình đã chọn ext la 512mb, swap 0mb nhưng máy trở lại màn hình đen thui, chỉ có một con robot android với một tam giác có dấu chấm than ở giữa, mình đợi khá lâu mà không thấy dấu hiệu gì khác,bấm power thì nó về màn hình reboot. boot xong mình kiểm tra lại thì chỉ có mỗi soft ROM manager là mục "move to SD" là sử dụng được, các soft còn lại đều không thể, bạn đã gặp trường hợp này chưa tư vấn giúp mình với. thanks bạn^^

VinhCTPro

Thanks bài viết của bạn, rất hữu ích, Hroot bây giờ đã trở nên dễ dàng hơn cho mọi người nhiều, mình đã thử trên T-mobile, kết quả rất tuyệt, có điều mình vẫn đang gặp trục trặc ở phần chia partiton, mình đã chọn ext la 512mb, swap 0mb nhưng máy trở lại màn hình đen thui, chỉ có một con robot android với một tam giác có dấu chấm than ở giữa, mình đợi khá lâu mà không thấy dấu hiệu gì khác,bấm power thì nó về màn hình reboot. boot xong mình kiểm tra lại thì chỉ có mỗi soft ROM manager là mục "move to SD" là sử dụng được, các soft còn lại đều không thể, bạn đã gặp trường hợp này chưa tư vấn giúp mình với. thanks bạn^^
Hic, em cũng up được ROM 2.2 roài.
Bản em dùng là bản nè NeoPhyTe ROM v1.3e Sense-FroYo 2.2 cho HTC Desire
Tuy nhiên cũng gặp vấn đề là các app cài hết lên bộ nhớ của máy.
Đang tìm cách move sang SD

grey_cat

Hic, em cũng up được ROM 2.2 roài.
Bản em dùng là bản nè NeoPhyTe ROM v1.3e Sense-FroYo 2.2 cho HTC Desire
Tuy nhiên cũng gặp vấn đề là các app cài hết lên bộ nhớ của máy.
Đang tìm cách move sang SD

bạn có thể làm theo hướng dẫn ở đây này, mình đã làm được, rất tốt.Chúc vui nhé

VinhCTPro

cái wifi hostpost đó em sài được, nhưng chỉ điện thoại vào wifi được còn cái loptop thì báo là access limited. internet thering bằnn cáp kết nối thì ok
E thì kết nối được cả Laptop và Mobile rùi.
Nó hiện lên 1 loạt ký tự số và chữ kiểu như C:1 A:2 gì gì đó.
Bác cứ nháy vào đó chấp nhận là OK.
Chúc vui ;;)

VinhCTPro

anh em khi dùng Rom Manager để chia thể SD mà ko đc báo lỗi thì nhớ bật wifi lên nhe
làm hoài ko đc, mở wifi thì ok hehe
"Bạn vào Market down về 1 tiện ích gọi là ROM Manager nhé, chạy chương trình và cho nó superuser permissions. Bạn chọn dòng Partition SD Card, chọn EXT là 512Mb và SWAP là 0Mb, vậy là xong "
Dùng ROM Manager phân vùng SD được rồi. Đã chọn EXT 512 Mb và SWAP là 0Mb.
Máy tự boot và thành công.
Mình tiếp tục cop soft vào thẻ nhớ và cài nhưng vẫn bị cài vào bộ nhớ máy là sao?
Dùng app2SD cũng ko move to SD được. Bực quá :((

VinhCTPro

Dùng ROM Manager phân vùng SD được rồi. Đã chọn EXT 512 Mb và SWAP là 0Mb.
Máy tự boot và thành công.
Mình tiếp tục cop soft vào thẻ nhớ và cài nhưng vẫn bị cài vào bộ nhớ máy là sao?
Dùng app2SD cũng ko move to SD được. Bực quá :((
À quên, thực ra chả cần dùng app2SD vì khi nâng cấp lên ROM 2.2 thì trong Settings/Application/Manage applications cũng có tính năng move từ Memory phone qua SD Card và ngược lại trừ những soft ko cho move :D

wan

root = cách này ngon lành rồi ,nhưng e hỏi cái là mình reset lại máy thì có phải root lại k

ducthang

root = cách này ngon lành rồi ,nhưng e hỏi cái là mình reset lại máy thì có phải root lại k

đã root rồi khi reset lại máy thì không phải root lại nữa trừ khi bạn up rom ship thì mới phải hack root lại

beliveandhope

EXT là 512Mb và SWAP là 0Mb, vậy là xong "[/B]

Cho mình hỏi tác dụng của 2 phân vùng với. Ext để làm gì vây, khi cài ứng dụng thì nó nằm trên Ext hay ở phân vùng khác? SWAP để 0 Mb có tác dụng gì vậy?
Thanks bạn!

little_prince

Cho mình hỏi tác dụng của 2 phân vùng với. Ext để làm gì vây, khi cài ứng dụng thì nó nằm trên Ext hay ở phân vùng khác? SWAP để 0 Mb có tác dụng gì vậy?
Thanks bạn!
Cái EXT đó là để cài ứng dụng lên thẻ nhớ (rom nào có A2SD+ thì sẽ cần 1 phân vùng như vậy), còn cái SWAP thú thực mình chả biết nó là gì, nhưng nghe thiên hạ bảo là để 0MB nên mình để thôi (nếu nó là dạng swap file như trong windows thì nó chỉ là 1 phần để sử dụng làm bộ nhớ đệm thôi, ko ảnh hưởng mấy đâu) :D

Toan_bk

thanks bạn, mình đã làm xong, vài phút là oki ngay ko gặp trục trặc gì :)