• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nexus One xin ý kiến tham khảo

chriscathh

Bản thân xài N1 cảm thấy rất hài lòng, kiểu dáng đẹp ko đụng hàng, lướt web nhanh cực, xem clips so sánh tốc độ lướt web của N1, HD2, 3GS thì thấy N1 nhỉnh hơn 3GS chút, và vượt trội so với HD2, tốc độ dựng trang web nhanh nhất, ROM nhìu vọc đã, IP xài chan đến óc, mình xài từ lúc IP xài sim ghép nhưng đến giờ thì chẳng còn hứng thú nữa, màn hình xấu, độ phân giải thấp, đc cái chơi games sướng, nhất là vụ pin lìn máy, mình xài 5 tháng là pin chai...khóc lun...đành bán lỗ (từ vụ này thề ko xài IP nữa)

new862004

e thấy bây giờ IP có mà đầy hàng TQ nhìn qua như thật ! đi ra ngoài đường cầm IP ko kéo bị coi là hang TQ , con cầm N1 thì chắc ko phải là hàng TQ rồi ! chẳng qua thuơng hiệu HTC và Google mọi người chưa biết đến thôi ! nếu mà dùng thì có nhiều thứ để nghịch và timg hiểu nhiều phải ko các bác ?

koolboyjuly

ax ax ai nói bác HTC với android ko nổi tiếng.

IP giờ chả là cái gì.Mấy thằng đua đòi xài.android tuyệt nhất.apple giờ run trước android mới cho chạy đa nhiệm "tội" vài bữa lại cho flash đó mà

FMT

Mình thấy dùng N1 là được lợi nhiều nhất trong tất cả các máy chạy android. Lý do là máy gắn mác google nên cái gì cũng được ưu tiên hơn,từ rom cho đến các phần mềm. Chưa kể sau này có thêm bản android 2.2 (3.0?!) thì N1 cũng là "kẻ may mắn" được chạy đầu tiên :D

mrnhoc

loa thằng N1 nhỏ lắm bạn ơi, mình cũng bị như vậy,sau 1 thời gian ngâm cứu mình đã quyết định bán thằng SS I8000 dể mua nó và đó là 1 quyết định sai lầm,sau 1 tháng sử dụng mình cảm thấy thằng N1 này dở quá (còn ko thì do mình ko biết sử dụng hết tính năng của nó nên thấy dở), nghe nhạc chụp hình khá tệ,game thì quá ít,ứng dụng thì ko nhìu...

Tình hình là em mới tậu được con nexus one sau nhiều ngày nghiên cứu. Về cơ bản thì ổn. Nhưng có vấn đề này hỏi các bác nào dung nexus là máy của các Bác cái loa ngoài khi nghe nhạc có to không vậy??? Em thường xuyên bi người khác trách vì không nghe máy. Lý do là chuông của nó nhỏ quá, nhiều khi đi trên đường không biết dù đã để rung. Vậy có cách nào khắc phục không vậy??? mong các bác chỉ giúp. Trước em dùng iphone, cái loa ngoài của nó nghe vẫn to hơn. huuu

FMT

Bạn cài lại nhạc chuông đi,tìm bản nhạc nào mà kêu to nhất có thể ý. Khi nhét đt vào túi quần thì úp mặt đt quay vào phía trong,như thế khi có chuông thì loa sẽ phát ra to hơn. Nghe nhạc thì mình thấy chẳng có gì phải chê cả,thêm tai nghe zin vào nữa thì quá tuyệt vời. Chụp ảnh cũng vậy. Còn về phần game,nếu muốn game hay thì chịu khó mò trên google hoặc vào các diễn đàn. Vì trên market chỉ nhiều về ứng dụng thôi.

Bạn cài lại nhạc chuông đi,tìm bản nhạc nào mà kêu to nhất có thể ý. Khi nhét đt vào túi quần thì úp mặt đt quay vào phía trong,như thế khi có chuông thì loa sẽ phát ra to hơn. Nghe nhạc thì mình thấy chẳng có gì phải chê cả,thêm tai nghe zin vào nữa thì quá tuyệt vời. Chụp ảnh cũng vậy. Còn về phần game,nếu muốn game hay thì chịu khó mò trên google hoặc vào các diễn đàn. Vì trên market chỉ nhiều về ứng dụng thôi.

N1 + tai sony 70 $AUD không bằng N95 8G + tai theo máy.
Camera không bằng iphone 2G.
Game thì thua xa iphone.

trinhha

Game thì thua xa iphone.
cái này thì không đúng à nha!
N95-8G mình cũng dùng qua rùi, nghe nhạc sao bằng N1 được (tai trong nhé, còn loa ngoài thì thua n95 không phải bàn luôn).
camera bác xem lại nhé, rất nét mà. quay vide rồi xem lại cũng rất ok. bác cứ coppy ra pc or laptop là biết rõ.
game thì thua ip là đúng rồi.

cái này thì không đúng à nha!
N95-8G mình cũng dùng qua rùi, nghe nhạc sao bằng N1 được (tai trong nhé, còn loa ngoài thì thua n95 không phải bàn luôn).
camera bác xem lại nhé, rất nét mà. quay vide rồi xem lại cũng rất ok. bác cứ coppy ra pc or laptop là biết rõ.
game thì thua ip là đúng rồi.

N1 nghe nhạc tầm thường, ko có EQ nghe nó bằng chằn chặn, nếu ko nói là ko có gì đặc sắc.
Camera phụ thuộc vào ROM. Chụp nhìn thì ổn, zoom lên vỡ vụ ngay.

michaeltse

Nói như bác giọt tình thì có 1 cái phù hợp với bác là JMP camera 12.2 vô đối, xem phim full HD, nghe nhạc dolby 5.1 banh lỗ tai, chơi game 3D lác mắt, các bác thấy có đúng không =)), dù sao đi nữa trong mắt em IP không đáng để xài, N1 xài good hơn (đã vọc từ IP 2G-3GS muốn banh máy =)))

scubidooc

Game thì thua xa iphone.

N1 5.0 Mpx + Flash
3GS 3.2 Mpx + Flash

Mình hỏi thật bác giọt_tinh đã được cầm N1 và thử chưa, hay chỉ vào đây nói bừa?
Nếu bác không thích N1 có thể không xài, không cần phải nói nhiều chứng tỏ rằng mình hiểu biết đâu =)).