• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận chỉnh sửa, sửa lỗi cook firmware cho anh em PDAviet

leminhsl92

cái đấy là phần mềm chuyển menu 5x4 4x4 4x3.
Còn bạn leminhsl92 thì flash fw gốc rồi flash fw sửa nhá. Tớ giờ khẩu hn rồi quê hd thôi

Mình flash tạm bản the darknight return ở trên rồi flash lại bản 05 của bạn cũng vẫn ko được

Flash xong vẫn nhấp nháy ở màn hình boot , rồi đơ luôn ở đó ... đã khôi phục cài đặt gốc =4 phím như hướng dẫn của bạn ở trên :(

Mà flash bản the dark knight cũng đâu có minicmd đâu bạn :( bản này icon win8 nhìn ko thích lắm nhỉ

Mình thì y TPHCM :) Cơ mà học dở lắm :D
?
Dở j` ? t thấy hơi vất vả tí thôi mà

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator
Mình flash tạm bản the darknight return ở trên rồi flash lại bản 05 của bạn cũng vẫn ko được

Flash xong vẫn nhấp nháy ở màn hình boot , rồi đơ luôn ở đó ... đã khôi phục cài đặt gốc =4 phím như hướng dẫn của bạn ở trên :(

Mà flash bản the dark knight cũng đâu có minicmd đâu bạn :( bản này icon win8 nhìn ko thích lắm nhỉ

Có 1 cách là bạn xem xét lại tất cả những mod đã thêm vào xem cái nào là nguyên nhân die máy.
Icon theme thì có thể thay được nha bạn :D
ps: 2 bài cạnh nhau thì bạn viết thành 1 bài nha!

Chỉnh sửa cuối:

leminhsl92

Có 1 cách là bạn xem xét lại tất cả những mod đã thêm vào xem cái nào là nguyên nhân die máy.
Icon theme thì có thể thay được nha bạn :D
ps: 2 bài cạnh nhau thì bạn viết thành 1 bài nha!

Mình mới dùng s60v5 thôi bạn , sửa kiểu j` đc đâu . Trước cũng thử mod mấy cái này , nhưng flash lại vẫn ko đc nên mới phải mang sang đây nhờ các tiền bối :(

s60v5pro

?
Dở j` ? t thấy hơi vất vả tí thôi mà

vvẫn ko được thật , ko thấy minicmd đâu cả và vẫn là tap to unlock , Bạn Nghĩa xem lại hộ mình với

Radium

Moderator
Chỉnh sửa cuối:

leminhsl92

Bạn có thể tìm hiểu ở mấy chuyên mục trên chú ý. Thay theme có thể tìm hiểu ở đây

Mình đọc rồi , đọc hết mấy topic tổng hợp mod rồi cách mod luôn ấy , thay icon thì mình biết rồi , nhưng 1 số mod mình add vào đều ko thấy j` cả ?
Vd mod swipe to unlock , rồi mấy mod như minicmd , 1 số mod python hay QT ..

Radium

Moderator
Mình đọc rồi , đọc hết mấy topic tổng hợp mod rồi cách mod luôn ấy , thay icon thì mình biết rồi , nhưng 1 số mod mình add vào đều ko thấy j` cả ?
Vd mod swipe to unlock , rồi mấy mod như minicmd , 1 số mod python hay QT ..

Đúng là rất lạ. Những mod đó mình đều thử qua và dùng được mà. :(

leminhsl92

Đúng là rất lạ. Những mod đó mình đều thử qua và dùng được mà. :(

ở bên topic bên kia bạn có hướng dẫn mình add swipe to unlock bằng add cái slide to unlock đó ... mình thử add nó vào bản của bác Thanh Tùng như bạn hướng dẫn rồi , tìm từng file tự tay xóa mấy file đó trong rom rồi tự tay add vào ... flash xong vẫn chẳng thấy j` thay đổi cả .... Mình cũng thử dùng minicmd rồi , làm đc rồi có trong máy rồi , nhưng đến lúc chạy nó cũng báo đã chuyển sang swipe to unlock , cơ mà gạt khóa xong , xem lại vẫn là tap to unlock .. thế nên mình mới nản
rồi cũng thử add cái mod swipe to unlock n8 vào ...kết quả vẫn ko đc

Radium

Moderator
ở bên topic bên kia bạn có hướng dẫn mình add swipe to unlock bằng add cái slide to unlock đó ... mình thử add nó vào bản của bác Thanh Tùng như bạn hướng dẫn rồi , tìm từng file tự tay xóa mấy file đó trong rom rồi tự tay add vào ... flash xong vẫn chẳng thấy j` thay đổi cả .... Mình cũng thử dùng minicmd rồi , làm đc rồi có trong máy rồi , nhưng đến lúc chạy nó cũng báo đã chuyển sang swipe to unlock , cơ mà gạt khóa xong , xem lại vẫn là tap to unlock .. thế nên mình mới nản
rồi cũng thử add cái mod swipe to unlock n8 vào ...kết quả vẫn ko đc

Bạn thêm mod minicmd đúng như hướng dẫn của nhockfc đúng k? Lúc mình làm thì chỉ có quên bước dùng rsceditor sửa cái popupclock.exe thành change2tap.exe sẽ ra lỗi k chuyển như bạn nói. :-?
(cái này là tap trước nha @@)

leminhsl92

Bạn thêm mod minicmd đúng như hướng dẫn của nhockfc đúng k? Lúc mình làm thì chỉ có quên bước dùng rsceditor sửa cái popupclock.exe thành change2tap.exe sẽ ra lỗi k chuyển như bạn nói. :-?
(cái này là tap trước nha @@)

Mình làm đúng theo mà ... add mấy mod liền , kết quả ko ăn thua j` thế mới phải vác đi nhờ chứ :(
giờ muốn kiếm 1 bản dùng ổn định rồi tập vọc tiếp từ bản gốc luôn chứ ko vọc từ mấy bản sẵn này nữa ...cơ mà giờ cứ lỗi tùm beng lên :(
trước mình cũng vọc fw s40, nó đơn giản hơn mấy cái này nhiều ...:(

Radium

Moderator
Mình làm đúng theo mà ... add mấy mod liền , kết quả ko ăn thua j` thế mới phải vác đi nhờ chứ :(
giờ muốn kiếm 1 bản dùng ổn định rồi tập vọc tiếp từ bản gốc luôn chứ ko vọc từ mấy bản sẵn này nữa ...cơ mà giờ cứ lỗi tùm beng lên :(
trước mình cũng vọc fw s40, nó đơn giản hơn mấy cái này nhiều ...:(

Nếu có 1 bản ổn định có lẽ là bản của ThanhTung hoặc bản Trâu cày của ganang1234 (vướng mỗi lỗi wifi)
Bạn cũng có thể vọc mấy bản của hoangphonghd thử xem sao :D

leminhsl92

Nếu có 1 bản ổn định có lẽ là bản của ThanhTung hoặc bản Trâu cày của ganang1234 (vướng mỗi lỗi wifi)

Bản của bác Thanh Tùng mắc cái mod nhắn tin nhanh ( mình có gỡ ra theo hướng dẫn rồi nhưng dấu sắc vẫn bị lướt ) và nhất là mình vẫn ko mod đc swipe to unlock vs minicmd nên ko muốn dùng
Bản Trâu cày mình cũng cài thử rồi , tốc độ chạy ứng dụng chậm hơn hẳn mấy bản của bác Thanh Tùng hay Huy Nghĩa , Dangquy
Còn bản hoangphonghd thì mình ko tìm thấy link ... hầu như die hết r`

Giờ hy vọng mỗi bản này của bạn huynghia thôi , cơ mà mãi ko đc :(

Radium

Moderator
Bản của bác Thanh Tùng mắc cái mod nhắn tin nhanh ( mình có gỡ ra theo hướng dẫn rồi nhưng dấu sắc vẫn bị lướt ) và nhất là mình vẫn ko mod đc swipe to unlock vs minicmd nên ko muốn dùng
Bản Trâu cày mình cũng cài thử rồi , tốc độ chạy ứng dụng chậm hơn hẳn mấy bản của bác Thanh Tùng hay Huy Nghĩa , Dangquy
Còn bản hoangphonghd thì mình ko tìm thấy link ... hầu như die hết r`

Giờ hy vọng mỗi bản này của bạn huynghia thôi , cơ mà mãi ko đc :(

Có lẽ mai mình thử sức giúp bạn xem sao. Ngộ thật đó, lý nào cho cả đống mod vào lại k có tác dụng :-?

leminhsl92

Có lẽ mai mình thử sức giúp bạn xem sao. Ngộ thật đó, lý nào cho cả đống mod vào lại k có tác dụng :-?

Thế thì còn j` bằng , giúp mình nha ... Chứ mấy bản trong forum mình dùng thử hết 1 lượt rồi mà :(
mình đi ngủ đây , sáng mai còn phải đi học lâm sàng bên bvien nữa
pp nhá

congtutrensan_9x

thế ý chú là sao :-?

cứ gọi là ảo tung chảo :))

maxkyn

anh nghĩa làm giúp em chưa anh, cái menu switch đó anh xóa giúp em nha, vì khi kích vào nó không hoạt động được... Thanks anh

congtutrensan_9x

anh nghĩa làm giúp em chưa anh, cái menu switch đó anh xóa giúp em nha, vì khi kích vào nó không hoạt động được... Thanks anh

anh chưa, bình thường em kích vào cái đấy xong reset máy nhưng anh biết cách khác là vào hình ảnh xong out ra là nó đổi . hehe

maxkyn

anh chưa, bình thường em kích vào cái đấy xong reset máy nhưng anh biết cách khác là vào hình ảnh xong out ra là nó đổi . hehe

em thử hoài mà không hề hấn gì hết , vẫn thế àk.... Chắc là bị lỗi gì rồi anh ơi