• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

DreamLand

that là mình chỉ nói nên những điều mình thấy khi test font of bn. Nếu là qúa lời thì mình xin lỗi và bn muốn mình sẽ edit lại bài viết
ko có gì bn à mình cần đc chia sẻ kinh nghiệm,chê bai cũng là một phần để người ta cố gắng :)
dù sao thì mình cũng đã trình bày rất rõ lúc giới thiệu font ko nhắc lại nữa, cảm ơn bạn đã góp ý. ;)

daoquangsu

Xin MoD khoan MOVE topic này!!!Thanks
Đây là bộ font em đã FIX lại từ nhiều font của anh em trên diễn đàn
Font rất nhẹ,INTALL xong chưa đến 1MB nhưng đừng khinh thường nó:
Nó được sửa lại chữ đậm hơn,thêm font thư pháp Font baybuom,font UNICODE và đặc biệt ngoại trừ ngôn ngữ china nó là ô vuông còn lại tất cả những ký tự,biểu tượng đặc biệt font này đều xem được.Bây giờ không cần phải đọc được tiếng China,chỉ cần dung lượng nhỏ,chữ rõ ràng,hiển thị tốt symbol đây là sự lựa chọn số 1.Thật tuyệt phải không?
P/s: Mặc dù mình thích font đa ngôn ngữ nhưng dung lượng lớn quá,và nhiều symbol không hiển thị tốt.FONT fix đa ký tự N70-N72 có thể...
Quên nữa với font này bạn cũng không phải lo lắng khi dùng UCWeb,không ban giờ bị out!!! :)
Posted via Mobile Device
Mình tạo ra nó theo ý bạn bạn test rồi cho ý kiến nha.Có gì anh em chia sẻ thêm
www.4shared.com/file/127992926/108e8aaa/Nokia_sans_bold.html
Phát hiện lỗi trong winfile và tử vi anhtamhcm các bạn edit lại fontroute.ini như sau
[Global]
Enable=1
NativeFont=0
LogLevel=4
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Nokia Sans S60 Regular@11
LatinBold13=Nokia Sans S60 Regular@13:B
LatinBold17=Nokia Sans S60 Regular@15:B
LatinBold19=Nokia Sans S60 Regular@15:B
LatinPlain12=Nokia Sans S60 Regular@11
CombinedChinesePlain12=Nokia Sans S60 Regular@11:B
CombinedChinesePlain16=Nokia Sans S60 Regular@15:B

Chỉnh sửa cuối:

nghanh_pc

1

Posted via Mobile Device
www.4shared.com/file/127992926/108e8aaa/Nokia_sans_bold.html
Bác cho em test mở hàng phát nha. Thank bác nha tiện thể em xin edit link để ae down
Link edit

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Posted via Mobile Device
Nokia sans bold
Posted via Mobile Device
thật tuyệt đúng là bậc thầy trong Làng font việt, không hổ danh DaoQuangSu Pro font creater
đã ra tay thì chỉ có chuẩn không cần chỉnh.cho phép em được góp ý thêm nha:arialbd này nét chữ đẹp nhưng khi xài TMAdict thì phần phát âm không thể hiển thị ký tự đặc biệt(em không chụp màn hình được) bây giờ mình nên thay font nào để xem được hết hả anh?Cảm ơn anh!

nghanh_pc

báo cáo bác là e đã test xong nhìn chung là good. Còn thi thoảng có chữ hơi nhòe nét và lyric TTpod mất dấu những chỗ như (Á mất dấu săc, ẳ, ẵ, ẩ...-> ă, â) ah mà anh cho em hỏi mấy chữ trong fontRouter.ini có tác dụng gì (@12:A, B... vv) em edit mà ko biết nó có td jh. Thank bác

daoquangsu

báo cáo bác là e đã test xong nhìn chung là good. Còn thi thoảng có chữ hơi nhòe nét và lyric TTpod mất dấu những chỗ như (Á mất dấu săc, ẳ, ẵ, ẩ...-> ă, â) ah mà anh cho em hỏi mấy chữ trong fontRouter.ini có tác dụng gì (@12:A, B... vv) em edit mà ko biết nó có td jh. Thank bác
Posted via Mobile Device
Tác dụng của các đuôi như sau:
:A tăng độ bóng (mờ)
:B thích đậm (bold)
:I thích nghiêng (italic)
:L khoảng cách dòng (line)
:Y,W....Không biết diễn đạt bằng từ gì bạn tự vọc.
Để hiển thị phiên âm trong từ điển bạn thêm font verdref.ttf vào là ok
Để các chữ nhỏ khỏi mờ và không rõ dấu bạn bỏ đuôi :A và cho chữ mảnh thì sẽ rõ hơn

Chỉnh sửa cuối:

nghanh_pc

Posted via Mobile Device
Để hiển thị phát âm trong từ điển bạn thêm font verdref.ttf vào là ok
Để các chữ nhỏ khỏi mờ và không rõ dấu bạn bỏ đuôi :A và cho chữ mảnh thì sẽ rõ hơn
Posted via Mobile Deviceanh cho em hỏi thêm chút có thể sd như này ko anh (@12:Y2: A) đc ko anh và những tham số (A, B, L, Y, I) có thể thêm các số để định chính xác tham số ấy (A1, B2...) Ko anh. Ah anh cho em hỏi có pm nào mở đc file.ttf or gdr tren mobi hay pc ko. Em đang muốn hiểu sâu về font. Nét chữ nết ng mà anh. thank anh nhiều

hugon72

Posted via Mobile Device
Bạn dùng máy gì và dùng bộ font nào vậy để mình biết để sửa chứ.Mấy hôm nay thẻ nhớ hỏng mất hết dữ liệu đang lấy lại mệt ghê cơ.

coi chừng bạn DQS quản về trò font này vất vả quá nhỉ:)):))
mình đang sài n72 và đang dùng bộ font chuẩn thư pháp của bạn (hồi trước ghét dữ lắm nhung bjo thấy hay hay)có chỉnh la fontrouter.ini và dùng UVN baybuomhep_n dùng okie cho mọi chương trình ,nhưng chỉ thằng ttpod lại như thế bro coi hình thấy đó,hay là do baybuom hep ko hiển thị được.bro fix lại coi thử ko bết ai như mình ko nữa với lại để hiển thị symbol cho nó chuẩn nhiều khi thấy ô vuông tức anh ách.chủ đề này còn nhiều hấp dẫn:D:D:D

langtu13493

đạo quang sự ơi giúp mình f lại lổi của bộ f tim với nói chung thì đó là bộ f rất hoàn chỉnh rồi chỉ có 1 lổi nhỏ thôi đó là khi vào diễn đan (=ucweb còn opera thì ko biết:D)những mục mời hay topic mới thì nó ko hiện chữ đậm như những fónt khác.nếu có thể anh cho nét chử tròn và đậm hơn nữa ko?thỉnh cầu cuối cùng là anh có thể chuyển qua định dạng ttf cho nó nhẹ bớt ko nặng quá chừng

DreamLand

Posted via Mobile Device
Để hiển thị phiên âm trong từ điển bạn thêm font verdref.ttf vào là ok

Cảm ơn anh đã chỉ bảo,rất quan trọng và có ích cho a e :) cố gắng cho ra lò bộ font cực chuẩn nữa nha anh! ;) a e ủng hộ nào...bấm thanks bác DAOQUANGSU đi chứ :D

hacdongphong

cho em hỏi tý bộ bác daoquangsu dùng trên mấy hình trên là bộ nào vậy sao em cài trên N72 của em các chũ như ư ơ nó hiên to hơn chữ ở cùng dòng đó

nghanh_pc

cho em hỏi tý bộ bác daoquangsu dùng trên mấy hình trên là bộ nào vậy sao em cài trên N72 của em các chũ như ư ơ nó hiên to hơn chữ ở cùng dòng đó
Posted via Mobile DeviceN72 thường rất khó install font. My bộ font ớ đây chỉ bộ font 3230 firmware china thui. Bn install font khác thử xem. Chúc bn may man

punchan

pác cho em hỏi tý sao chữ nó pé wá vậy. Lúc vào các pm khác chữ nó pé tý lại còn tách nhau

daoquangsu

pác cho em hỏi tý sao chữ nó pé wá vậy. Lúc vào các pm khác chữ nó pé tý lại còn tách nhau
Posted via Mobile Device
Bạn chỉnh lại kích thước font đi(ví dụ tahoma@12 thành 13,14....gì đó) mình không rõ bạn dùng máy gì và bộ font nào nên không hướng dẫn chi tiết được.Ở trên mình đã ghi chú rõ bạn nhớ down đúng bản cho máy của bạn nha.Những bộ đó mình đã test rồi nên bạn chỉ cần chọn đúng bản là được nhớ xóa hết font cũ trước khi cài nha

punchan

pác ơi em remove font để cài font khác nhưng không đc em đang test trên N70 music.có khi nào là tại em cài cả 2 font N70 và time ko pác?:-?

JuRay-Duan

pác ơi em remove font để cài font khác nhưng không đc em đang test trên N70 music.có khi nào là tại em cài cả 2 font N70 và time ko pác?:-?
Đã bảo là bỏ hết font cũ đi rùi mời cài mà :-?, bạn thử lại đi../

ngocthanhdhgtvt

ý bạn là không xóa được fonts cũ trong máy àh hay là cài fonts của DQS nhưng không có gì chuyển biến, bạn phải nói rõ chứ
nếu không xóa được fonts cũ trong máy thì bạn phải dùng phần mêm xóa fonts mà xóa chứ các fonts *gdr không xóa thủ công bằng XPlore được đâu bạn àh