• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

phuonxinh

Posted via Mobile Device
Dễ thôi mà em.Em cần những ngôn ngữ nào để anh lược bỏ những thứ không cần thiết.Và tất nhiên là không có logo symbol nhé em.

Anh Sự thức khuya nhỉ, bộ fonts đó em chỉ cần hiển thị đc tiếng Trung, Việt, nếu có thể thì là Nga.
Thank bác nha.
Posted via Mobile Device

Whinny

Mình thử sửa mà vẫn ko ăn thua.Chữ Hán mới gặp vấn đề này thôi.Mình dùng mobireader cho N6681
Posted via Mobile Device
Bạn đọc cái gì mà toàn chữ hán thế,còn mình xem tiếng Nhật thì cũng hiển thị toàn súng,, hoảng wá.:))
Với lại phần phiên âm từ điển tiếng anh kũng là súng, nhưng cái này thì chỉ cần vào phần cài đặt lại font là 0k.
bộ fonts này nặng thiệt,mới khởi động lại mà nó đã ngốn nguyên 1mb ram rồi.
Giá như bác SỰ làm cho cái symbol nó bớt đi, chỉ để nhữ symbol thông dụng thui thì chắc nó sẽ nhẹ hơn.
Bác SỰ xem xét edit lại giùm tụi em nha, mấy dòng 0s 7-0s 8 ram nó kém lắm Bác thông cảm.! :
Thanks rất nhiều!
Chúc Bác 1tuần làm việc vui vẻ!

Posted via Mobile Device

daoquangsu

Trong cái font china này mình chỉ add tiếng Trung phồn thể,có thể bạn đang tra cứu tiếng Trung giản thể.Bạn hãy up hoặc dẫn link down file .prc đó để mình test rồi edit lại cho
. Đây nhé Dqs.Từ điển dạng fồn thể http://www.thuvien-ebook.com/forums/showthread.php?t=29104
Posted via Mobile Device
Bạn up lên 1 host nào đó rồi dẫn link đi.Thế này mình lại phải đăng ký thành viên và dẫn link forum khác là vi phạm nội quy diễn đàn đó bạn à

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Bạn up lên 1 host nào đó rồi dẫn link đi.Thế này mình lại phải đăng ký thành viên và dẫn link forum khác là vi phạm nội quy diễn đàn đó bạn à

Hiện giờ việc dẫn link sang diễn đàn khác đã được cho phép, bạn cứ thoải mái nhé :D
Tuy nhiên với các link được dẫn mà đòi đăng ký thành viên thì đúng là cần phải được cung cấp acc và pass :)

daoquangsu

Posted via Mobile Device

Anh em nào gặp vấ đề về hiển thị chữ ở mobile reader và cừa sổ elip của Unikey3. 30 (chữ quá nhỏ) thì hãy down tệp gdr này về và chép vào ổ C theo đừờng dẫn C/ system/ Fonts/ font fix dic . Gdr. là hiển thị rõ đẹp ngay

Link: http://vietup.com/file.php?id=1016

Tiện đây bác sự có thể cho em xin bộ fonts da ngôn ngữ nào cực nhẹ (dung lượng sau cài đặt khoảng duới 1M) mà lại hiển thị đẹp trên opera 8.65 và UCweb đựợc không ? Em đang dùng n72.
Cảm ơn bác rất nhiều...

font của bạn đây.hiển thị được ngôn ngữ Việt Nga Trung ..dung lượng 435 kb kiểu chữ tahoma.bạn xem minh họa nhé
link download:
font for PX.sis
hoặc link này
http://www.4shared.com/file/157736450/4b69cd94/Font_for_PX.html

langtu13493

bác sự có thể làm giúp em bộ fonts nào hiển thị nét chữ tròn + đậm + sáng + ngôn ngữ việt, trung, nga + symbol, logo hok bác??? nếu được thì em thaks bác nhìu nhìu

daoquangsu

DQS ah. Fonts này rất đẹp nhưng chữ hơi nhỏ.Ngoài ra khi xem từ điển Hán Ngữ 12mb thì chữ hiện lên toàn là logo hình súng thôi. Bạn sửa júp mình nhé
Posted via Mobile Device
Mình đã test rùi bạn à.Có hiển thị tiếng Trung trong mobireader nhưng bị thiếu khá nhiều chữ.Nếu bạn muốn có cả phồn thể, giản thể và cũng tương đối đầy đủ chữ china thì sử dụng font china fzzy.ttf(theo Nguyễn Trần Dũng test và nói lại chứ mình cũng không biết gì về tiếng China).Nhưng font này khá nặng fzzy.ttf nặng
8.6mb chưa kể tới font tiếng Việt và chưa có logo symbol.Nếu hoàn thiện xong thì font này nặng chừng hơn 10mb(không có logo symbol).Máy bạn 6681 yếu ram có dùng được không?Nếu bạn muốn dùng thì reply lại để mình làm nhé.

quangdct

Posted via Mobile Device
Mình đã test rùi bạn à.Có hiển thị tiếng Trung trong mobireader nhưng bị thiếu khá nhiều chữ.Nếu bạn muốn có cả phồn thể, giản thể và cũng tương đối đầy đủ chữ china thì sử dụng font china fzzy.ttf(theo Nguyễn Trần Dũng test và nói lại chứ mình cũng không biết gì về tiếng China).Nhưng font này khá nặng fzzy.ttf nặng
8.6mb chưa kể tới font tiếng Việt và chưa có logo symbol.Nếu hoàn thiện xong thì font này nặng chừng hơn 10mb(không có logo symbol).Máy bạn 6681 yếu ram có dùng được không?Nếu bạn muốn dùng thì reply lại để mình làm nhé.
Posted via Mobile Device Hix vậy chỉ còn cách thèm thuồng thôi.Thanks DQS nhiều.Bạn cho mình xin bộ gõ tiếng Trung nhé

daoquangsu

Posted via Mobile Device Hix vậy chỉ còn cách thèm thuồng thôi.Thanks DQS nhiều.Bạn cho mình xin bộ gõ tiếng Trung nhé

của bạn đây mình cũng không muốn lập topic khác thôi up luôn ở đây cũng được nhỉ.
ở bộ gõ này mình tích hợp cùng unikey 3.30 update do bác Tám dịch vào,còn phần tiếng Trung Quốc là do mình dịch

vohoangminh

bạn chuẩn bị cái kính cận để dùng nếu có ý định sử dụng font này
bạn xem minh họa nha

Pác DQS ơi bộ font này xong chưa pác?Chừng nào e có thể sd được vậy??

quangdct

của bạn đây mình cũng không muốn lập topic khác thôi up luôn ở đây cũng được nhỉ.
ở bộ gõ này mình tích hợp cùng unikey 3.30 update do bác Tám dịch vào,còn phần tiếng Trung Quốc là do mình dịch
Posted via Mobile Device Dù sử dụng chưa thành thạo nhưng bộ gõ này wá tuyệt.DQS rất pro= number one

nokia_n70

Bộ gõ này rất good đấy anh sự. Sao em ấn khoảng
Cách va (enter xuống dòng) hiện ô vuông vậy anh sự. Em đag dùng font tahoma full logo.Sis 6.9mb
giúp em với thank anh

peacewar

Cho mình hỏi máy đang chạy font Palatino_linotype_font_for_N70N72 tốt tự nhiên khi thay sim nó lại không thể hiển thị lại font này dù remove nhiều lần và cài lại,ai biết khắc phục giúp mình với thank nhiều

httronghieu

Posted via Mobile Device
Bạn vào ổ C:/ xem có file Startup... gì đó mình không nhớ rõ lắm xóa bỏ nó đi là Ok ngay thui.

daoquangsu

Cho mình hỏi máy đang chạy font Palatino_linotype_font_for_N70N72 tốt tự nhiên khi thay sim nó lại không thể hiển thị lại font này dù remove nhiều lần và cài lại,ai biết khắc phục giúp mình với thank nhiều
Posted via Mobile Device
Bạn xem lại bài hướng dẫn này nhé
em edit lại rồi mà nó vẫn y như cũ không thay đổi kiểu font gì hết!em cài bộ font đó sử dụng được một thời gian rất bình thường!nhưng khi máy bị pin yếu tắt nguồn thì mất bộ font của anh luôn!xóa đi cài lại không được!anh coi lại dùm em!
Posted via Mobile Device
Em copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).Và đặc biệt chú ý em dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên là StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.

thanhtungsx

mình không rõ bạn dùng máy gì.ở đây mình up bản cho N70 N72.hiển thị việt trung

Font đẹp lắm , bạn đúng là chuyên gia edit font . Nhưng hình như chữ hơi to . Hơi bé tí sẽ đẹp hơn đó bạn ! :D

daoquangsu

Font đẹp lắm , bạn đúng là chuyên gia edit font . Nhưng hình như chữ hơi to . Hơi bé tí sẽ đẹp hơn đó bạn ! :D
Posted via Mobile Device
Trời ! Mình đã zoom lên rất nhiều rồi mà còn đau hết mắt mới đọc được.Nếu cho nhỏ nữa thì phải dùng kính núp mới đọc được mất.