• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Nghungmanh24

Hài,cả tuần rồj ko thấy j cả.Jup e vớj bác sự ơj.E là Memnew.Hjx hog jup thì nójvớj em.Cả tuần nay fãj chạy woàj ra wán net để đợj font.Hjx

Chú ý viết đúng chính tả trong bài viết bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

longxech2

em đang dùng mobipocket reader và font tahoma.gdr , em muốn có nhiều cỡ chữ hơn khi đọc ebook , giúp e với

traixaxu1408

Mọi người ơi ai có font thư pháp cho 6681 không?Share mình với :(.Mình ko biết tìm đâu trong hơn 100 trang thế cả.hic

TruBic

Well-Known Member
Sao em nhờ bác sự lâu lắm rồi mà bác chưa giúp em vậy .
ráng chờ đi bạn, thử pm cho anh Đào Quang Sự xem sao, biết đâu anh ấy bận quá nên quên rồi!
em down về rồi cài ra ko đc anh à.kô bít lỗi tại sao anh nhỷ :(
giải nén ko được hay cài vào ko có tác dụng... Nói rõ lôi anh em se giúp bạn cách khắc phục nè!

Thuong2

Em củng biết bác sự chắc bận lắm nhưng em ko biết các chỉnh sửa fonts nên đành nhờ bác vậy .Đôi khi muốn thank bác lắm nhưng online bằng điện thoại nên ko thank được.

traixaxu1408

giải nén ko được hay cài vào ko có tác dụng... Nói rõ lôi anh em se giúp bạn cách khắc phục nè!
Em cài vào rồi không được.Mặc dù em khởi động lại máy rồi ạ.

saodoingoi142

Moderator
Em cài vào rồi không được.Mặc dù em khởi động lại máy rồi ạ.

Thế từ trước tới nay bạn đã từng cài Bộ Fonts nào trên máy chưa?:-? Nếu đã cài trước đó rồi thì bạn hãy gỡ bỏ hết những Fonts cũ ấy lúc đó mới cài lại được Fonts mới bạn à!Bên dưới là bài hướng dẫn để bạn xóa hẳn Fonts cũ trên máy,bạn hãy đọc và tham khảo thêm rồi thử làm lại xem nhé!!!;;) :

Muốn xóa hết những Fonts mà bạn cài thì bạn hãy dùng phần mềm Quản lý ổ đĩa như: System Explorer hay X-Plore v.v...

Sau đó tùy theo cách cài trước đây của bạn (trên Bộ nhớ máy hay trên Thẻ nhớ) mà ta có thể tìm đến để thực hiện.Nhưng thường là ổ đĩa C_(tức là Bộ nhớ máy) --->> Có thể bạn đi theo đường dẫn này để tới thư mục Fonts: C:\System\Fonts .
Sau đó bạn đến đây đổi tên thư mục Fonts này thành tên khác,chẳng hạn như : Fon rồi xóa nó đi.
Cuối cùng bạn hãy Tắt nguồn rồi Khởi động máy lên lại nha!!!;;)

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

piore

Anh ơy. Kái vụ lỗi Fonts trên OperaBrowser thì đã giải quyết đc chưa ạ. Đc thì hd cho em với!

traixaxu1408

Thế từ trước tới nay bạn đã từng cài Bộ Fonts nào trên máy chưa?Click here to enlarge Nếu đã cài trước đó rồi thì bạn hãy gỡ bỏ hết những Fonts cũ ấy lúc đó mới cài lại được Fonts mới bạn à!Bên dưới là bài hướng dẫn để bạn xóa hẳn Fonts cũ trên máy,bạn hãy đọc và tham khảo thêm rồi thử làm lại xem nhé!!!
em xóa rồi mà.Em cài cái font đấy nó ghi là cho n70.
máy em 6681 nó ko đúng hay sao ý.
Bác nào có bộ font cho máy 6681 thư pháp cho em xin với nhé.
Thanks các bác nhiều

nghanh_pc

em xóa rồi mà.Em cài cái font đấy nó ghi là cho n70.
máy em 6681 nó ko đúng hay sao ý.
Bác nào có bộ font cho máy 6681 thư pháp cho em xin với nhé.
Thanks các bác nhiều

Bạn tìm thư muc font trên cả ổ E và C và xóa xem có file FontRouter trên ổ C thì xóa no đi là đc

daoquangsu

Anh sự oi em dang dùng N72 .Dang dùng fonts nay cua anh PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72 mà thấy chữ hơi mờ ,nét chữ thấy mỏng quá với lại khi những chử g bị mất góc( hiển thị ko hết chữ) anh có thể sữa lại dùm em được ko.Kết hợp được với kiểu chử nghiêng nghiêng thì càng tốt.

của bạn nè
http://www.4shared.com/file/m3pq4TAy/Palatino_linotype_new.html

daoquangsu

Mình dùng các bộ font của bạn nhưng không hiển thị được tiếng Hàn (đọc ebook prc). Bạn có thể thêm tiếng Hàn vào font được ko?

bạn bỏ 1 font tiếng Hàn bất kỳ vào trong bộ font rồi vào cài đặt chọn

Thuong2

Anh sự ơi em thử rồi ok lắm .Nhưng anh có thể sửa cho chử đậm hơn đưọc ko .Vào TTPOD đọc nét chử mỏng quá nhìn mờ lắm .Anh giúp em tí nửa nha

Anh sự oi. Fonts của anh em kiểm tra ở têp fonts của anh có 2 file có tên la Pala Và Palab mà chỉ hoạt động có file Pala thoi .Em thử xóa file Pala di và để cho file Palab hoạt động thì thấy fons chử đậm hơn em rất thích nhưng đọc văn bàn chử nhìn vẩn mờ .Em muốn hỏi anh cái nửa là trong tất cả các fonts khi cài ở ổ E có một số file ví dụ như (Verdref.ttf) vẩn có thể xóa dược khi fonts đả hoạt động thì có nghỉa file dó có hoạt động ko ?.Hay là tệp đó bị dư .Vì em xóa nó di thì fonts dó vẩn hoạt động bình thường

Last edited by a moderator: