• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Sanvu88

Member
Tình hình là con n70 của mình cài Nice font logo symbol for n70.72 nhưng ko hiển thị đc tiếng trung đc mỗi tv hix.4mat cài lại vẫn ko đc.

imu4

em cài font chuẩn 4.15mb với font tv hjển thj hầu hết các ngôn ngữ kể kả tiếng TQ nhưng ko hiển thị dc pm symbol va logo do anh daoquangsu làm. Em nên cài thêm font nào nữa hay xóa hết đi kài lại. Xin chỉ dẫn

nokia_n72

Có bạn nào cò font TV cho N72 ma chữ vẫn giống nguyên si nhu chữ gốc ở máy không. Chẳng qua là m muốn đọc được TV ở operamini thôi. bản 5.1. 6.0 không xem đc TV

Trannguyenhoang

Có bạn nào cò font TV cho N72 ma chữ vẫn giống nguyên si nhu chữ gốc ở máy không. Chẳng qua là m muốn đọc được TV ở operamini thôi. bản 5.1. 6.0 không xem đc TV

Dùng font đa ngôn ngữ chuẩn n70n72 hiển thị tv tốt ở opera 5.1 & 6.0

nokia_n72

Font đa ngôn ngữ chuẩn cho N70, N72 => http://www.mediafire.com/file/l3df3dfzo481v7x/Fonts.rar
Vào Opera mini đọc TV ngon lành, font chữ giống như font gốc của máy, kô to quá và không bị mất chữ kiểu như Messa....
Trong thư mục tải về có 2 files nét thanh đậm khác nhau tùy các bạn lưa chọn, cài vao máy như bt. (Cái Bold là chữ đậm nhé!)

tnhoanglong

Dùng font cùa bác daoquangsu đúng là rất tốt. Nhưng trong quá trình sử dụng. Tôi thấy có một số điểm như sau: 1,một số dấu hiển thị không được rõ lắm. 2,font nay 1,7mb, tuy hỗ trợ nhiều ngôn ngữ nhưng hơi nặng, một số dt ram nhỏ, dung lượnh bộ nhớ it, có thể k cài được. 3,cỡ chữ hơi to, nên khi dùng Ucweb, sẽ hay bị lỗi chữ.
Liệu bác có thể bỏ một số ngôn ngữ đi không? Vd tiếng Trung, Nhật,... đi k? Và giảm nhẹ dung luợng của nó đi k?

ocotien

FONT GDR VIỆT N70.SIS

Đây là fonts bạn cần:
Nguyên bản bộ fonts của Lê Vinh mình chỉ chỉnh sủa lại một số lỗi nhỏ để hiện thị tốt hơn tiếng việt,đặc biệt phù hợp cho những bạn thích dùng Opera mini 5.1.sis(OperaMini 5.1 S60 2nd Edition:OperaMini 6.0 S60 2nd Edition),Mình thích bộ font này của lê Vinh vì nhẹ,cài vào máy không bị dính Rung khi nhận tin nhắn khi dùng fonts

Chỉnh sửa cuối:

quangdct

Mọi người nếu thấy fonts của Daoquangsu nặng quá thì quay trở lại trang 71 ĐAOQUANGSU đã làm rất nhiều fonts đẹp mà dung lượng rất nhỏ. Đơn cử cho A E tham khảo đây

dragon94

Anh Sự ơi,em muốn nhờ anh sửa hộ em cái font.Anh làm ơn thay nét tiếng Trung của font "font fix for lecong 1978" mà anh đã up bằng nét tiếng trung cua font "Fonts thu phap rut gon by ocotien" (link đây anh:
www.pdaviet.net/showthread.php?89629-T%E1%BB%94NG-H%E1%BB%A2P-NH%E1%BB%AENG-B%E1%BB%98-FONTS-TH%C6%AF-PH%C3%81P-%C4%90%E1%BA%B8P/page5
anh cố gắng tìm trong may cái attached file trong trang nay )up ở trên 4rum nhưng van giữ đuoc nét thu phap cua tieng Viet, anh chỉnh cho chữ sáng lên 1 chút và làm sao de tiếng trung trong Ttpod 3.70 không bị to quá màn hình là duoc.voi ca anh cho full logo và symbol cho em nhé.Em xin cảm ơn anh rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

Thư pháp đa ngôn ngữ fix by Nguyễn Duy 2011!

Mình đã fix lại giùm bác Sự
Thu phap da ngon ngu fix by Nguyen Duy 2011.sis

Chỉnh sửa cuối:

tnhoanglong

Ocotien thân! Bạn có thể sửa lại font da ngôn ngữ cho 0s7, 0s8 của bác daoquangsu cho cỡ chữ nhỏ đi 1chút dc k? Mình thic font đó nhưng cỡ chữ to quá. Thanks b trước!!!

ocotien

Fonts chuẩn đa ngôn ngữ for os7,8 fix chữ nhỏ

Ocotien thân! Bạn có thể sửa lại font da ngôn ngữ cho 0s7, 0s8 của bác daoquangsu cho cỡ chữ nhỏ đi 1chút dc k? Mình thic font đó nhưng cỡ chữ to quá. Thanks b trước!!!
Fonts chuan da ngon ngu for os7,8
Đây là bộ fons của Bác Sự mình đã sửa lại kích cỡ chữ nhỏ lại để phù hợp hơn với phông chữ mobile.Phông chữ Menu không còn to quá vá hiển thị dấu ….. ở Menu nữa.Các bạn xem hình đính kèm nha!thân!
Fonts chuan da ngon ngu for os7,8
Đây là bộ fons của Bác Sự mình đã sửa lại kích cỡ chữ nhỏ lại để phù hợp hơn với phông chữ mobile.Phông chữ Menu không còn to quá vá hiển thị dấu ….. ở Menu nữa.Các bạn xem hình đính kèm nha!thân!

Fonts chuan da ngon ngu for os7,8 fix chu nho.7z

Chỉnh sửa cuối:

QuanDay

bác ocotien biết font này là font j ko ah, e thấy đẹp quá, bá tìm hộ e nhé, thank bác :D

daoquangsu

bác ocotien biết font này là font j ko ah, e thấy đẹp quá, bá tìm hộ e nhé, thank bác :D

đây là font Bauhaus đã post ở bài 1127 trang 113 topic này.có 2 bộ 1 bộ cơ bản và 1 bộ full logo bạn à

hoangvantheo

Anh sự có thể lam full logo da ngón ngữ bộ coolfont cho em dc không ? Anh ne.http://img512.imageshack.us/img512/8348/fonts054df8.jpg

QuanDay

đây là font Bauhaus đã post ở bài 1127 trang 113 topic này.có 2 bộ 1 bộ cơ bản và 1 bộ full logo bạn à
đây mới là fon Bauhaus cơ mà bác ơi

attachment.php

e cũng đang dùng bộ bauhaus của bác nhưng ko dc đẹp như font này, mà font này cũng là bác làm mà, e hỏi xem bác có nhớ là font j ko thôi :)

ocotien

fonts Bauhaus.ttf NGUYỄN DUY

Mình thấy nét chữ bộ fonts này đẹp,tìm mãi chẳng thấy link tải Bauhaus của bác DQS dùng thử,vậy lại phải lên google để tim file fonts Bauhaus.ttf về làm thành bộ fonts cho diêng mình.hiihi

[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=345588&d=1305435097[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

ocotien

Các pro ơi! Ai giúp em làm cho cỡ chữ khi dùng ucweb7. 7 của fonts này nhò bớt được k? E sừa file .ini cho từ 19 xuống 13 mà khi vào uc nó cứ check fonts hoài. em dùng 7610, fonts đó nèk. http://www.4shared.com/get/otp0Vbhz/Thu_phap_full_logo_os78.html?tsid=20110512-141711-c94009dc
NGuyên nhân chính là fonts chữ dung lượng lớn quá đó bạn,ucweb,hay opera cũng vậy hai pm này sẽ tự đông kiểm tra cập nhật font chữ.Nếu fons bạn cài mà khoảng vài mb thôi,để tránh tình trạng đó bạn có thể thay thế bộ font khác với dung lượng thấp khoảng 1 mb thôi vừa đảm bảo hiển thị tốt tiếng việt co dấu,vừa nhẹ.

one1love

NGuyên nhân chính là fonts chữ dung lượng lớn quá đó bạn,ucweb,hay opera cũng vậy hai pm này sẽ tự đông kiểm tra cập nhật font chữ.Nếu fons bạn cài mà khoảng vài mb thôi,để tránh tình trạng đó bạn có thể thay thế bộ font khác với dung lượng thấp khoảng 1 mb thôi vừa đảm bảo hiển thị tốt tiếng việt co dấu,vừa nhẹ.

Hjx. K phải vậy chứ. Hiện tại e đang dùng fonts đó nèk! Chỉ là chữ hơi to ờ ucweb thui. Từ trứớc tới giờ e cài fonts có bị ucweb bằt check fonts bao giờ đâu! Nó bị to nên e mới vào tìm hiểu cách sừa cỡ chữ., Rùi vào xplorer làm thử . Restart thì thấy logo mạng nhỏ đi! :D Sướng quá! Tưởng làm được rùi. Ai dè vào ucweb, vào google cái thì nó ra kiểm tra fonts, xin đợi... :( Em đã thừ cho kiểm tra xong, nhưng lần sau vẫn thế. À có 1 điều là khi mới bật uc lên, bật 1 file .uhtm (trang đã lưu) thì đúng là thấy cỡ chữ nhỏ đi, còn vào web cái là bị kiểm tra fonts. Thế mới lạ. Sửa lại về 19 lại vào đc luôn, chẳng check fonts j nữa. Nhưng cỡ chữ to thế này các chữ cứ bị đè lên nhau í.Anh ocotien xem có giúp đc em k! Cảm ơn anh đã thảo luận với em ;;)

Chỉnh sửa cuối: