• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bức ảnh ma thuật!

HTC_VUTHANH

Moderator
NHỮNG BỨC ẢNH ĐỘC ĐÁO

1.Nghe nói thấy đc 9 khuôn mặt thì chỉ số IQ là 180.

2. Có 13 người hay 12 người?

3. Tìm được hình mặt người phía trên tấm ảnh không?

4. Chấm đen hay chấm trắng?

5. Chuyển động hay không?

6. Nhìn vào dấu chấm đen rồi lùi người ra phía sau hoặc phía trước.

9. Có 11 cái mặt. Người thường sẽ chỉ thấy 4-5 cái. Có óc quan sát thì thấy 6-8 cái. Thông minh thì thấy 9-10 cái. Chập mạch thì thấy hết...

Theo các kết quả nghiên cứu, bán cầu não trái điều khiển nửa thân người bên phải, bán cầu não phải thì ngược lại. Bán cầu não trái có vai trò chính chỉ các kỹ năng nói, viết, tính toán, tư duy và phán đoán; còn bán cầu não phải đóng vai trò chủ đạo quyết định sự khéo léo, óc thẩm mỹ, khả năng cảm thụ âm nhạc, tình cảm, lòng say mê… Như vậy, mỗi bán cầu não đảm trách những nhiệm vụ cụ thể, riêng biệt và khi được phát triển, sẽ đem lại những bộ kỹ năng hoàn toàn khác nhau.

- Sẽ có 3 trường hợp xảy ra khi bạn xem tấm hình ở trên:

1. Ngược: Bạn luôn luôn hoặc trong đa số trường hợp thấy cô gái quay ngược chiều kim đồng hồ. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng não trái nhiều hơn (hay bạn là người thiên về não trái).

2.Thuận: Bạn luôn luôn hoặc trong đa số trường hợp thấy cô gái quay theo chiều kim đồng hồ. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng não phải nhiều hơn (hay bạn là người thiên về não phải).

3.Bạn thấy cô gái lúc quay chiều này lúc quay chiều kia. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng đều cả não trái và não phải.

TIẾP THEO LÀ 1 SỐ ẢNH ẢO GIÁC LỪA THỊ GIÁC CHÚNG TA.

12. Đố bạn tìm được đủ 3 con sói trong hình này

13.Bạn có thấy hình xoắn ốc ở dưới không? Thực ra đó là những đường tròn đồng tâm chứ không phải là đường xoắn ốc, bạn hãy di chuột theo 1 đường là sẽ nhận ra ngay

14.Bạn tìm được bao nhiêu con chó đốm trong hình

15.Bậc thang đi mãi ko hết

16.Lại 1 hình " không tưởng "

17. bức tranh khá thú vị: Ông lão bắt được 1 con có rất to nhưng nếu các bạn lật ngược tấm hình lại thì ...:-*
clove

18. Thiết kế của tương lai?

19.Ai trên? ai dưới?

20. Hình khối hay hình trụ đây.

22. Ai cao nhất? các bạn lấy thước ra đo thử xem?

23. Lại 1 hình không gian bí hiểm?

24. 1 tam giác cắt thành 4 miếng rồi ghép lại thành 1 tam giác khác cùng diện tích. Vậy 1 ô chạy đâu mất rồi

25. Mặt người trên mặt trăng

26. Các đường kẻ ngang có song song không?

27. Đố ai đếm được bao nhiêu ngựa ở đây?

28. Các chữ có vẻ được viết rất ngệch ngoạc nhưng thực ra chúng được kẻ rất thẳng

29. Lại 1 khối hình học

30. Quân cờ hay mặt người

31. Hai hình tròn ở giữa hình nào to hơn? Chắc hẳn các bạn sẽ nghĩ hình tròn bên phải to hơn nhưng thực ra chúng bằng nhau. Các bạn có thể kiểm tra. Bức ảnh này là tiêu biểu cho " bối cảnh tạo nên ảo giác "

32. Những đường kẻ tưởng chừng không song song lại song song với nhau

33. Ở bức hình này, các bạn có thể nhận ra ngay 1 phụ nữ trẻ đang mặc áo lông, nhưng nếu nhìn kĩ các bạn sẽ thấy đây là khuôn mặt của 1 bà cụ

34. Cạnh b tưởng dài hơn cạnh a nhưng thực ra lại bằng nhau

35. Đây là quốc kỳ của nước Mĩ nhưng bị sai màu. Để thấy được điều kì diệu, hãy nhìn thật chăm chú vào 1 sọc màu xanh trên lá cờ trong khoảng 30s, sau đó nhìn thật nhanh vào 1 khoảng trắng trên màn hình, bạn sẽ thấy lá cờ đúng màu hiên ra

36. Hai đường kẻ dọc là đường cong hay đưởng thẳng? Để ảo giác biến mất, hãy đứng dậy, nhìn dọc xuống màn hình tại chỗ có 2 đường kẻ đó

37. Đường cong bên trong thực ra là 1 đường tròn

38. Khối tam giác thú vị

39. Lại là 1 hình khối " Tương lai "

40. A hay B sẽ là cạnh kéo dài của đường thẳng bị che mất?

41. Các đường gấp khúc thật vô nghĩa nhưng nếu để ý hơn, bạn sẽ thấy đó là chữ " E "

42. Khối này trên dưới sao đây?

43. Nhìn vào hình tròn màu đen ở giữa các bạn sẽ thấy dường như đây là 1 cái đĩa đang quay rất nhanh

44. Lại 1 dạng cầu thang " đi không hết "

45. Hình xoắn ốc? Không, chúng là các vòng tròn đồng tâm

46. Cái nào trước, cái nào sau nhỉ?

47. Hình ở trong là hình gì?

48. 2 đoạn thẳng này thực ra dài bằng nhau đấy

49. Con voi này mấy chân vậy trời?

50. Nghệ sĩ thổi kèn hay... chân dung phụ nữ?

51.
52. Các bạn có thấy 1 đứa trẻ sơ sinh trong bức tranh này không?

53. Lại là các khối

54. Các đoạn thẳng song song

55. 1 dạng khác của 2 đoạn thẳng song song, để ảo giác biến mất thì các bạn biết làm thế nào rồi đấy

56. Cá hay mắt đây?

57. Các bạn nhìn tập trung vào chấm ở giữa, sau đó thay đổi cự li giữa mắt với màn hình bằng cách đưa mắt gần lại hay xa ra ( vẫn phải nhìn vào chấm ở giữa ), các bạn sẽ thấy 2 đường tròn ở ngoài xoay theo 2 hướng ngược nhau

58. 2 miếng A và B thực ra cùng màu đấy, các bạn có tin không? nếu không, hãy dùng Paint, cắt lấy 2 miếng đó ra rồi so sánh sẽ được kết quả. Đây cũng là 1 dạng " Bối cảnh tạo nên ảo giác "

59. Các hình vuông này hình như lõm vào trong?

60. Các đường kẻ thật xiên xẹo? hãy nhìn kĩ lại

TIẾP THEO LÀ 1 SỐ BỨC ẢNH GÂY NÊN ẢO GIÁC " CHUYỂN ĐỘNG " KHÁ THÚ VỊ.

61. Các hình thoi màu đỏ đang chuyển động?

62. Bạn có thấy chúng xoay không?

64. Nhìn vào hình tròn ở giữa, sau đó đưa mắt qua các hướng khác nhau, các bạn thấy gì nào?

65. Các bánh răng đang xoay kìa

68. Mấy cái đường này chuyển động đủ kiểu

69. Lại những bánh xe quay

70. Thêm cái nữa

NẾU BẠN CẢM THẤY HOA MẮT CHÓNG MẶT RỒI THÌ KO NÊN XEM NHỮNG VÒNG TRÒN VÔ TẬN "NHẤP NHÁY" DƯỚI ĐÂY.

72.
73.
74.
75.

VÀ CUỐI CÙNG LÀ NHỮNG BỨC ẢNH NGHỆ THUẬT THẬT SỰ.

76.
77. Nhà... trên cây

78. Thác... người

79. Cửa sổ hay...

80. Sân hay giường đây?

81. Sông " gạch "

82. Hết nói...

83. Đánh đu

84. Đài thiên văn... vải

85. Sông...cây...

86. Mê cung vô tận

87. Miễn bàn

88. Trời cao lồng lộng....

89. Nhà... giá sách

90. Cầu thang cheo leo

91. Vườn chim

92. Thuyền mây

93. Nhà...

94. Lại thuyền " mây "

95. Không biết nói gì

96. Chịu

97. Bay lên nào

98. Lát đường

99. Đoàn tàu về bến...

100. Rừng hoa

101. Sông trăng..

102. Thiên đàng....

103. Lại lát gạch..

104. Cao ốc

105.
106.
107.
108.

NHỮNG HÌNH ẢO GIÁC VỀ CHÂN DUNG.

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

Chỉnh sửa cuối:

Delzie

uh thảo nào thấy chú mày mãi k lên đc cấp
vì chém gió là phụ mà :))
:)) Em k giỏi như mấy anh nên chỉ vào chém gió là chính thôi :)) Chuyên nghiệp mà :))
Bây giờ 1202 vẫn đang hot nha ku, nó cũng 1 thời làm mưa làm gió. Bây giờ có 1280 nên mới hạ côn sốt 1202 nhá.
Em chả thấy Hot :| em thấy kết mỗi 1110i :D 1202 của mấy đứa bạn em vỏ trong suốt mới đẹp :))

tanhvp1992

Bài viết hay lắm bạn :D Nhưng cái hình cô gái ý, rõ ràng cô ý chỉ quay theo chiều kim đồng hồ thôi mà. Thế mà sao cái óc thẩm mỹ của t nó lại tồi tệ thế nhở :-??

HTC_VUTHANH

Moderator
hình 1 mình mới nhìn thấy có 8 mặt->IQ= 160.chán quá
hình 9 mình thấy có 8 mặt người ->Có óc quan sát thì thấy 6-8 cái
hình cô gái mình thấy ả quay theo chiều kim đồng hồ->bạn là người thiên về não phải
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

AlyCuong

Active Member
Hình 1 mình mới nhìn thấy có 7 mặt
Hình 9 mình thấy có 9 mặt người ->nhưng các có 1-2 mặt k rõ ràng lắm.
Hình cô gái mình thấy ả quay theo chiều kim đồng hồ -> bạn là người thiên về não phải (cái này chắc 100 người đều thấy nó quay cùng chiều, tấm hình thôi mà :D)

Khoaaa

edit cho vào thẻ spoil đi bạn ơi =.= mỗi lần sang trang là kéo mỏi tay

AlyCuong

Active Member

Có ai tìm ra chưa??

Sau khi google search, ta đã hiểu cái này
:D

58. 2 miếng A và B thực ra cùng màu đấy, các bạn có tin không? nếu không, hãy dùng Paint, cắt lấy 2 miếng đó ra rồi so sánh sẽ được kết quả. Đây cũng là 1 dạng " Bối cảnh tạo nên ảo giác "

Cái này ta kiểm tra, kết quả Ok. Oh my eyes!

Chỉnh sửa cuối: