• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG CÂU NÓI VÀ THÀNH NGỮ HAY!!!

Anhtoitb

Nhà ngoại giao là người đàn ông luôn nhớ ngày sinh nhật của phụ nữ nhưng chẳng bao giờ nhớ tuổi của nàng.

Anhtoitb

Đừng bao giờ đóng sầm cửa lại; có thể bạn muốn quay trở lại vào đấy

Nếu đó là một công việc quan trọng – hãy tự mình làm lấy

Nếu bạn không thể là mặt trời thì hãy đừng là đám mây

Thế giới sẽ tốt đẹp hơn nếu ta dành cho người khác dù chỉ một chút thông cảm mà ta vẫn thường dành cho ta

Đừng cố gắng tỏ ra cái không phải là mình

Lúc đầu chúng ta tạo ra thói quen, sau đó thói quen tạo ra chúng ta

Nếu có ai đó đáng để ta làm quen thì cũng đáng để ta hiểu rõ

Đối với người có nhiều tài đức thì đừng có chê bai nhỏ mọn

Đối với người có danh dự thì chớ chỉ trích những lỗi lầm

Anhtoitb

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.

Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vong.

Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người đó.

Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.

Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác. Một lời nói vô ý là một xung đột hiểm họa, một lời nói nóng giận có thể làm hỏng cả một cuộc đời, một lời nói đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng, còn lời nói yêu thương có thể chữa lành vết thương và mang đến sự bình yên.

Anhtoitb

Những người lười biếng sẽ không bao giờ biết rằng chỉ trong sự lao động mới có sự nghỉ ngơi

Nếu “điều đó không thể làm được” đã làm nản lòng các nhà lãnh đạo thế giới thì hẳn chúng ta vẫn đang sống trong thời kỳ đồ đá

Người ta biết đến cái cây nhờ quả của nó chứ không nhờ dễ của nó

Giờ tăm tối nhất là trước lúc rạng đông

Khẩu hiệu dẫn đến thành công là :” áp dụng – thích nghi – Cải tiến”

Hỏi bất kỳ kẻ thất bại nào bạn cũng nhận được câu trả lời: Thành công là nhờ may mắn

Nhiều người làm việc chỉ vì họ phải làm việc thì sẽ không bao giờ tiến bước

Bao giờ ta cũng phải luôn luôn có một nơi nào để đến

Chỉ có thành công duy nhất – đó là có khả năng sống cuộc sống của mình theo cách mình muốn

Những người vui hưởng cuộc sống thì không bao giờ là kẻ thất bại

Người có học không phải là người biết nhiều mà là người biết rõ những gì mình phải biết và hiểu rõ những gì mình đã biết

Anhtoitb

Thật thế, khó tìm ra được một tình yêu hoàn hảo. Để trở thành một người tình, bạn phải có liên tục sự tinh tế của một kẻ rất sáng suốt, sự linh động của một đứa trẻ, tính nhạy cảm của một nghệ sĩ, sự hiểu biết của một triết gia, sự thu nhận của một vị thánh, sự khoan dung của mộ học giả và lòng dũng cảm của một tín đồ.

Bạn đã yêu, đã nếm được mùi vị của ái tình..Đột nhiên, bạn thấy cái đẹp, sự hứng thú ở khắp nơi. Bạn không ngần ngại thể hiện tình yêu một cách say đắm, một cách dịu dàng, bằng ngôn từ và bằng sự im lặng. Và bạn thấy mình mạnh mẽ, khoan dung và đầy sinh khí.

Muốn có hạnh phúc với người đàn ông thì phải hiểu họ rất nhiều và yêu họ in ít cũng được

Muốn có hạnh phúc với người đàn bà thì phải yêu họ thật nhiều và…đừng tìm hiểu họ.

Khi nào một người phụ nữ từ chối tình yêu của bạn và thay vào đó, cô ta đề nghị giữ vững tình bạn, bạn chớ có nghĩ rằng đó là lời từ biệt- điều đó có nghĩa là cô ta muốn bạn hành động theo thứ tự đã định sẵn.

Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu.

Cuộc đời ngắn ngủi và chúng ta không bao giờ có đủ thời gian cho những con tim đồng cảm. Ôi! Hãy nhanh chóng yêu đi! Hãy nhanh chóng kết tình thân ái

Huycl2507

Hạnh phúc có thể tìm thấy và giành lấy được nhưng nó không có sẵn trong tay một ân nhân nào​

Huycl2507

Khi bạn quá tin cậy hoặc sùng bái 1 ai đó , chắc chắn bạn không bao giờ đề phòng , thậm chí nghi ngờ và đôi khi bạn chết vì niềm tin ngây thơ của mình​

Huycl2507

Trò chuyện với 1 người thong minh bao giờ cũng thú vị ? Và sau mỗi cuộc đàm đạo , chắc chắn bạn sẽ học được 1 điều gì đó !​

Huycl2507

Quá trễ thì không hiểu được rằng ước mơ đôi khi không phải là điều thực hiện cho bằng được , hơn nữa có thể là điều người ta không có khả năng thực hiện trong suốt cuộc đời mình​

Huycl2507

Giả sử tay trái bạn đang cầm một vật sắp sửa rớt khỏi tay. Còn tay phải bạn đang với đến một đồ vật ở tít trên cao, nơi mà bạn khó lòng với tới. Bạn sẽ quyết định ra sao? Bạn vẫn sẽ cố với lấy cái ở trên cao mặc cho cái bạn đang cầm giữ sắp rớt. Hay bạn sẽ từ bỏ cái kia và dùng hai tay nắm chặt lấy cái sắp rớt khỏi tay bạn? Tại sao cứ phải tập trung vào những sự việc ngoài tầm kiểm soát của bạn mà quên đi rằng vẫn còn rất nhiều việc mà bạn có thể làm cho thế giới này? Tất cả đều phụ thuộc vào sự lựa chọn của bạn

Huycl2507

Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng.Đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn cảm thấy vẫn có thể tiếp tục.Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn​

Huycl2507

Tôi biết mình đã thích ai, tôi biết mình đã thương ai, tôi biết mình đã yêu ai và tôi biết mình đã thuộc về ai. Tôi chỉ biết mình sống theo nhịp đập con tim và vuôn lên như những gì tôi từng hy vọng. Ánh bình minh của cánh đồng hoa. Tương lai là những gì của Duyên phận, Số phận cuộc sống, và Chân lý của mỗi người -----> Hãy trân trọng những gì đang có, hạnh phúc là hiện tại, là những gì xung quanh ta. Đừng cố tình không hiểu những gì người khác nói, và đừng giận bất kỳ ai, và gạt bỏ tất cả những nỗi buồn lặng lẽ

Huycl2507

Cần một ngày để làm quen một người, cần một tuần để tìm hiểu một người, cần một tháng để nói yêu một người, cần một năm để cố gắng yêu người đó nhìu hơn, cần một đời để chứng minh rằng mình yêu người đó đến chừng nào… nhưng chỉ cần một giây bạn có thể đánh mất người đó mãi mãi.

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Ngừơi ta nói mặt trời chẳng bao giờ biết khóc , mặt trời chỉ biết vui cười mà thôi.Nhưng có ai biết rằng nước mắt của mặt trời chính là những giọt nắng.Người ta càng thấy mặt trời cười , nghĩa là mặt trời đang khóc đấy . Mặt trời đã đem đến những giọt nước mắt của mình để sưởi ấm cho nhân gian.Cuộc sống đôi khi không đơn giản như những gì ta nghĩ.Nỗi buồn của người này lại đem đến hạnh phúc cho người khác!!!Bạn đừng buồn khi cảm thấy long mình cô đơn. Say đắm nhất là tình yêu của cha mẹ , ngắn ngủi nhất là tình yêu của người ngoài , ngọt ngào nhất là tình yêu của người yêu , nhưng bền vững nhất là tình yêu của những người bạn…cám ơn bạn vì bạn là bạn của tôi…

Anhtoitb

Đồ Sơn là của quốc gia
Đồ nhà là của ông bà ngoại cho
Đồ nhà tuy xấu tuy già
Nhưng là đồ thật hơn là Đồ Sơn

XuanTruong

Super V.I.P
Đồ Sơn là của quốc gia
Đồ nhà là của ông bà ngoại cho
Đồ nhà tuy xấu tuy già
Nhưng là đồ thật hơn là Đồ Sơn

Chưa đi chưa biết "Đồ sơn"