• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG SOFT CHẠY ĐƯỢC VÀ KHÔNG ĐƯỢC TRÊN OS 3.x

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Vì quen dùng LockDown 5.5 (trên OS 3.0 không hoạt động) nên mình đã thử cài mAdvLock, kết quả còn thậm tệ hơn, máy treo ngay sau khi cài, không Reset lại được, đành phải Restore lại.
Keyboad TV cũng không hoạt động.
Các bạn test lại xem có đúng không nhé.

dungeasy

Vì quen dùng LockDown 5.5 (trên OS 3.0 không hoạt động) nên mình đã thử cài mAdvLock, kết quả còn thậm tệ hơn, máy treo ngay sau khi cài, không Reset lại được, đành phải Restore lại.

vn keyboard hoạt động trên 2X thôi bác :D
còn bác thử giữ Home + power xem , reset nóng được mà bác :D

Chỉnh sửa cuối:

achille2k

Không biết bạn cài version nào vậy?
Mình cài iBlacklist v3.0 trên Cydia chạy rất tốt đó
.

Đúng là chạy rất tốt ạ! Nhưng khi cháu vào voicemail của phone đó thì bị vào safemode luôn! Hix cũng là v 3.0 ạ! Gỡ đi thì ok!

trinhminhan

Sao em hay bi treo máy quá. Em xài bản gốc. và hay bị safemode. máy nó cứ kêu restart để thoát khỏi safemode hoài

PhamQuang

Manager
Mình đã cài mAdvLock xài thấy ok mà bạn

Chính xác !!!
Sau khi test lại thì đúng là mAdvLock chạy tốt (may quá !!!). :D
Tuy nhiên sau khi cài đặt cứ bị treo hoài, phải Reset bằng phím cứng thì mới sử dụng được.

binkissy

mình cũng sài được mAdvLock cho Iphone 3.0 đó, không bị gì cả, vẫn "chốt" cửa an toàn.
máy đang rất ổn định ở os3.0 này với các appCydia cơ bản như:
AppSysn3.0, bosPref,Icy, Open SSH, Sbsetting, videorecord-for-3.0,VN-carries Support, X-IPA, X-GPS,
Cơ bản chắc Iphone3.0 của mình là chiếc duy nhất không cài Mobile-Intalld3.0 ( X-App) :-??

Zenki

Super V.I.P
Chính xác !!!
Sau khi test lại thì đúng là mAdvLock chạy tốt (may quá !!!). :D
Tuy nhiên sau khi cài đặt cứ bị treo hoài, phải Reset bằng phím cứng thì mới sử dụng được.
Chú Quang cũng bị giống cháu. Cài vào thì treo ngay lập tức, phải hard reset lại mới chạy được :D

XuanTruong

Super V.I.P
nên mình đã thử cài mAdvLock, kết quả còn thậm tệ hơn, máy treo ngay sau khi cài, không Reset lại được, đành phải Restore lại.

Chú Quang cũng bị giống cháu. Cài vào thì treo ngay lập tức, phải hard reset lại mới chạy được :D

Cái này phải nói là ĐƯỢC ĂN TÁO MỸ cho nó SANG!:)):)):)) Từ hôm ra OS 3.0 Final đến giờ Mình Restore hơn 10 lần rồi vì cứ HAM TEST nhiều thứ!:p

long_pn

xGPS không hiện Parabol báo tín hiệu Good or Pure (chỉ có hình trên Taskbar) và không cập nhật được tọa độ

Có phải GPS bị hư không ? Có cách nào kiểm tra?

XuanTruong

Super V.I.P
xGPS không hiện Parabol báo tín hiệu Good or Pure (chỉ có hình trên Taskbar) và không cập nhật được tọa độ

Có phải GPS bị hư không ? Có cách nào kiểm tra?

Với phiên bản 1.2.7 thì mọi thứ vẫn tốt như trên FW 2.2.1 Bạn nhé! Đã Test rất kỹ rồi, Bạn coi lại thử xem!

binkissy

Bác nào có Điều kiên thì mua licence cho iBlacklist , và Snapture, nó đã hỗ trợ cho OS3.0 rồi đó ( hoặc có thể dung thử: Cydia -> Section->Unilities->Snapture 3.0) .
2 ứng dụng đó khá đỉnh , hihih

--------------------------
Cái này phải nói là ĐƯỢC ĂN TÁO MỸ cho nó SANG!:)):)):)) Từ hôm ra OS 3.0 Final đến giờ Mình Restore hơn 10 lần rồi vì cứ HAM TEST nhiều thứ!:p
Hihih, bác Trường restore đi nhiều lần thế( em cũng thế cũng No>seven) không biết có hại gì máy không nhỉ.>:)
Nhớ cái thời Flash con E398 đó, nguy hiểm vô cùng, biết bao nhiêu lần mà cũng không co die b-), kekeke

dolphin

hôm nay e mới restore lại máy thì sau khi cài SBSettings máy treo luôn lại phải restore lại máy,sao giờ SBSettings lại ko chạy đc trên fw3.0 vây a?trc đó e vẫn chạy bt trên fw3.0 mà tư nhiên hom nay restore lại thì ko đc :(( e dùng 3G world a

dungeasy

hôm nay e mới restore lại máy thì sau khi cài SBSettings máy treo luôn lại phải restore lại máy,sao giờ SBSettings lại ko chạy đc trên fw3.0 vây a?trc đó e vẫn chạy bt trên fw3.0 mà tư nhiên hom nay restore lại thì ko đc :(( e dùng 3G world a

nếu trong source của bạn khi cài SBsetting rất có thể là bản cũ , nên khi cài xong vào cydia >> upgrade >> up cái SBsetting lên nhé , mình đang xài SBsetting rất good mà :D

longgiang81

Super V.I.P
WinterBoard hoạt động tốt trên OS 3.0 từ những ngày đầu tiên đó bạn, bạn gặp rắc rối gì, như thế nào, nói rõ ra để mọi người cùng chia sẻ và tìm cách khắc phục lỗi nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.