• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NNCUONG UNI 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2) bản chính thức

Các bạn có đồng ý donate bia cho nhóm làm ROM có FD không?

• Đồng ý chứ

Votes: 33 89.2%
  • Phải chờ xem

Votes: 4 10.8%

• Total voters
    37
  • Poll closed .

trongtints

Thông tin về ROM thật kinh nhỉ...lâu nay anh Cường bế quan chắc luyện tuyệt chiêu này đây.! Đang tải về test test test...

tobo

Tôi dùng Kawai và AOE là chủ yếu nên chắc chắn là 2 game này chơi tốt và thường dùng 2 game này để kiểm tra khả năng chơi game. Trước đây chọn được ROM chơi được 2 ROM này thì hơi mệt :D

Về vấn đề bị Reset thì tôi chưa bị lần nào nên không tìm ra được cách sửa. Hay do DOPOD nó hạp với ROM này :D

Bác thử giúp em game Bowling Master. Sau khi up bản ROM này thì game này không chịu chạy, cài đặt vẫn bình thường nhưng khi chọt vào icon thì cứ đứng yên. Con gái em rất thích game này mà em lại muốn tiếp tục thử nghiệm bản ROM này thêm một thời gian nữa. Cám ơn bác nhiều.

nncuong

Administrator
Bác thử giúp em game Bowling Master. Sau khi up bản ROM này thì game này không chịu chạy, cài đặt vẫn bình thường nhưng khi chọt vào icon thì cứ đứng yên. Con gái em rất thích game này mà em lại muốn tiếp tục thử nghiệm bản ROM này thêm một thời gian nữa. Cám ơn bác nhiều.

Bạn có link này thì PM cho tôi nhé. Không biết kiếm game này ở đâu. Mấy link down về chậm quá

mailee

mình dùng bản này được 5 ngày thấy tốt lắm, chưa bị SR lần nào, các phím cứng và bàn phím đều ok (một số bản bị lỗi không tương thích bàn phím cứng), tuy nhiên có một vấn đề là conect BT nghe nhạc (mình sử dụng R35) vẫn hay bị đứt, phải conect lại từ đầu, mình cài thử "BTAudioToday" thì không bị tình trạng đó nữa nhưng âm thanh không bằng (bị khàn đục, nếu không nói là tệ hơn rất nhiều so với lúc chưa sử dụng CT "BTAudioToday") bác nncuong có thể cho mình ý kiến về vụ này được không, thanks

locvtn

Mới thử lại theo phương pháp của bác Cường: Uplai radio 1.15, HR nhưng chưa up lại rom thử từ tối qua tới giờ, đang chuẩn bị gọi điện thì bị reset. tối nay về thử up lại rom luôn. hic. bệnh RS này khó sửa quá.

ltrhai

Tôi dung phần mềm kéo dãn màn hình hết về buttom mà bản rom này không có tác dụng gì cả. không biết có bạn nào bị vậy không?

nncuong

Administrator
Đã pm cho bạn. Cám ơn bạn nhiều nha.

Tôi vẫn chơi tốt mà

Lesangmd

Bản ROM này tốc độ tuyệt vời , kết nối ổn định , tương thích với các soft ...bình thường nhưng được cái nhược điểm là bộ nhớ ngoài cực lớn cài soft vô tư , các soft đính kèm cũng rất hữu ích .
Tuy nhiên được cái ưu điểm là tốn PIN ! :D

Thanks Bác Cường , tiếc là không ở gần nhà để mời Bác đi uống Bia Hà Nội . :D
Mà có hôm em đến công ty mua lịch phù đổng tìm mãi...Chả thấy nhà nào có ghi tên nhà số 4 đường Quốc Tử Giám cả , lại ở tầng 4 , không có biển hiệu gì hết .
Thành thật là Bác nhanh nhanh dựng một cái biển hoành tráng vào để anh em có đến mua "Hàng" của công ty thì...còn biết đường Bác nhé ! :D :D

nncuong

Administrator
Bản ROM này tốc độ tuyệt vời , kết nối ổn định , tương thích với các soft ...bình thường nhưng được cái nhược điểm là bộ nhớ ngoài cực lớn cài soft vô tư , các soft đính kèm cũng rất hữu ích .
Tuy nhiên được cái ưu điểm là tốn PIN ! :D

Thanks Bác Cường , tiếc là không ở gần nhà để mời Bác đi uống Bia Hà Nội . :D
Mà có hôm em đến công ty mua lịch phù đổng tìm mãi...Chả thấy nhà nào có ghi tên nhà số 4 đường Quốc Tử Giám cả , lại ở tầng 4 , không có biển hiệu gì hết .
Thành thật là Bác nhanh nhanh dựng một cái biển hoành tráng vào để anh em có đến mua "Hàng" của công ty thì...còn biết đường Bác nhé ! :D :D

Tầng 4, số 5 Quốc Tử Giám mà bác. Ra đuợc QTG là uống bia HN được mà :D

Posted via Mobile Device

FilterKings

Lau roi moi vao duoc wifi WAP kha de dang, cam on bac Cuong vi ban rom ngon nhe.
tuy nhien dao nay may minh hay bi rot song, minh xai radio 1.18, khong biet tai mang, may hay do ban radio nua, cac bac cho minh loi khuyen.
Thank all!

Sorry, vì post bằng PDA, nên viết không dấu, vào lại bằng PC để xin lỗi các bác.

Chỉnh sửa cuối:

hlp

ko biết có phải do bản radio mà các bạn bị SR..hiện tôi dùng radio 1.11 ngon lành..dùng cả pin trai (70% đi) và 1 cục pin ngon mà vẫn bt ko hề bị SR lần nào cả

locvtn

làm đủ kiểu cả rồi: format doc, up radio 1.15, up lại rom, HR nhưng mà vẫn bị RS. giờ không biết làm phương pháp gì nữa: bị RS chủ yếu là lúc nhận điện thoại với nhận tin nhắn.

loithuxua

làm đủ kiểu cả rồi: format doc, up radio 1.15, up lại rom, HR nhưng mà vẫn bị RS. giờ không biết làm phương pháp gì nữa: bị RS chủ yếu là lúc nhận điện thoại với nhận tin nhắn.

Bro cài soft gì thế, có thể là do xung đột phmềm không?

Rom khá tốt cho tới thời điểm hiện tại, phát hiện ra lỗi không tắt được SIM MANAGER khi vô mục này, admin Cuong fix luôn đê.
Đã thử trên một số game, không kén game :D

nncuong

Administrator
Rom khá tốt cho tới thời điểm hiện tại, phát hiện ra lỗi không tắt được SIM MANAGER khi vô mục này, admin Cuong fix luôn đê.
Đã thử trên một số game, không kén game :D

Dùng pBar để đóng thì ăn liền mà. Hiện chỉ có thằng Remote Desktop là chưa đóng được triệt để, phải dùng task man của M$ mới hết.

1202

Chắc em là nguời bị bệnh đầu tiên của bản ROM này rồi :|. Chuyện là em mới gắn cáp vào kết nối với active sync, đang dùng memmaid dọn rác. Bất chợt tin nhắn đến thế là máy rung bần bật =.=. Phải reset lại mới hết