• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NNCUONG UNI 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2) bản chính thức

Các bạn có đồng ý donate bia cho nhóm làm ROM có FD không?

• Đồng ý chứ

Votes: 33 89.2%
  • Phải chờ xem

Votes: 4 10.8%

• Total voters
    37
  • Poll closed .

locvtn

mấy hôm nay dùng đủ cách rồi mà vẫn chưa khắc phục được. kiểu này chắc phải quay về bản 2.11.11 đợi bản rom mới ra test tiếp quá hic.

minhanhtran

Well-Known Member
Lỗi game thì mình và anh Cường đều đã Test khá kỹ, các máy khác đều OK, chỉ riêng có máy bạn nên bạn cứ theo dõi xem sao?? Bạn có thể cho mình biết bạn chạy ROM nào thì có thể chơi được Game? Hoặc bạn gửi mình xin cái game bạn chưa chơi được nhé! Yahoo: minhanh_tran29 ;)

vochonguni

Member
Ặc ặc, bác này lại đùa à. Có rất nhiều bài viết rồi. Bác search một phát thì ra ngay mà :(
Lần sau bạn nên search trước khi hỏi nhé :)

Để kiểm tra mình đang dùng G3 hay G4, các Bạn phân biệt bằng boot loader (Power button+Light button+reset).
+ Nếu boot loader là: 0.6 hoặc 1.0 hoặc 1.01 thì là G3
+ Nếu boot loader là: 2.01 thì là G4

vochonguni

Member
Hic, dùng đến ngày hôm qua thì máy e bị reset 3 lần/ngày :(
Kết bản rom này quá mà lại bị lỗi này
Kiểu này chắc phải gặp bác Cường donate thì mới khắc phục được mất :D

hungtd2

Tình hình mọi thứ khá ổn các bác ạ
Trừ những lúc nó reset thế nào em ko biết(ko thấy), nhưng em bị 2 lần đều vào lúc mới nhận tin nhắn xong, vào đọc ngay lập tức, vừa liếc dc thì khởi động lại, tin nhắn mất!
Vậy hay là do vấn đề lưu trữ trong ram hả bác cường
hic tốc độ và pin thì ko thể chê câu nào dc, pin em dùng dc 2,5 ngày với lượng dùng bình thường (pin lô!) :D

nthoa87

ban nay mình sài rất ok. không hề bị reset trong 5 ngày sài. nhưng không hiểu sao vẫn không nhận bluetooth được vậy anh??? help!!! chỉ gửi được thôi ạ

Hôm qua bật tin nhắn lên bị reset một lần, vẫn còn kén một số game, cụ thể game này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30468
Và một số game dùng cho WM05 nhưng không chạy trên rom này được, chiều nay sẽ up lại bản của Ranju xem có bị không.
Có cảm giác pin tuột nhanh hơn lúc trước.
Vài góp ý mong rằng sẽ hoàn thiện hơn bản rom này.

nhattuong

Active Member
các bạn cho mình hỏi. Bản rom này không chạy soft Skype được vậy ? mình cài skype vào và chạy không được, sau đó xoá và cài lại nhiều lần vẫn không được ? mong các bạn giúp đỡ. cám ơn

Xin cảm ơn bác NNC,thấy anh em bàn luận sôi nổi về bản rom này em cũng up thử,kết qủa là 10 ngày hôm nay máy chạy rấ
ổn định,chưa xảy ra trục trặc gì kể cả cái khỏan camera như anh em vẩn nói là bị lỗi gì đó.Máy của em vẫn sử dụng bản radio 1.04, sau khi up xong vào device infomation thấy báo là M-System(Trước đó là G3).Chỉ có giao diện bàn phím gọi không thấy button video call đâu,không hiểu sau này Việtnam mình có 3G thì sau các bác nhỉ?

JuneSun

Em up rom nay xong thấy nút power chết luôn, không tắt bật máy lên được nữa. Ko hiểu tại sao ạ?

ndhung70

Mình up Rom này thấy chạy rất ổn,nhung có điều rất thắc mắc,mình không thể đăng ký được Vn typing,đã đăng ký và dùng được hơn năm nay(mua đàng hoàng)với tất cả các bản ROM khác...xin hoi nncuong lỗi ở đâu vậy?

vochonguni

Member
Lại không chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :))
Khó quá thì Search thử xem >:)

ndhung70

Đã đăng ký được Vn typing,nhưng lại thấy lỗi khi đánh tiếng Việt trong tin nhắn khi đánh bằng bàn phím cứng,và cũng bị rs liên tục

ltrhai

Tôi thấy khi active bàn fím cứng thấy nó cũng được cửa sổ gõ key thi gõ gì vào cũng được, khi dùng thi không gõ được tiếng Việt chẳng biết thế nào. Bạn nào chuyên gia khỏan này xin hướng dẫn giùm thêm chút.

duy_sadi

xcho mình hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn nhé..làm sao xem dc máy ò mình G3 hay G4...thanks