• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Noel - Tuyết rơi trên Springboard & Lockscreen

HuynhMinhDang

b-)Bông tuyết rơi trên Lockscreen và Springboard.b-)
Các bạn down hai file đính kèm về rồi add vào đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxxx
Copy theo đường dẫn xong, sau đó các bạn vào Winterboard chọn 2 file bác vừa copy! Xong!:D

HÌNH MINH HỌA:

Nếu bạn nào muốn có Theme như Hình minh họa thì Download: TẠI ĐÂY
Nếu dùng mà thấy tuyệt vời quá thì đừng quên Thanks cho mình phát nha anh em!:D

Chỉnh sửa cuối:

Ken_

Để tuyết rơi trên Springboard nặng máy quá bác à. Lúc lật các page mà máy cứ giật giật. Em chỉ dám để tuyết rơi trên Lockscreen thôi.

HuynhMinhDang

Để tuyết rơi trên Springboard nặng máy quá bác à. Lúc lật các page mà máy cứ giật giật. Em chỉ dám để tuyết rơi trên Lockscreen thôi.
Kệ nó mà... 1 năm có một lần Noel thôi mà bạn, chơi thí xác luôn cho nó đẹp tuyệt xem nào!:p:p:D:D

no6_duongdinhnghe

hix mình làm hok dc mình hok biet add đường dẫn như thế nào bạn có thể chi tiết cho mình được không mình mới xài iphone nên hok ranh lắm

HuynhMinhDang

cái themes bạn chụp trên hình nền đẹp quá.up lên cho anh em được ko
Biết trước có người sẽ hỏi nên mình đã để link Theme trên bài đầu ấy bạn hiền! Link ở chữ TẠI ĐÂY đó nha!:D
Bạn nên đọc kĩ bài viết của người Post bài và lời giới thiệu sản phẩm đã chứ, vậy mới hiểu và khám phá đc!:p
Thân!:)

natta

hix mình làm hok dc mình hok biet add đường dẫn như thế nào bạn có thể chi tiết cho mình được không mình mới xài iphone nên hok ranh lắm

Bạn chịu khó vào topic kỹ thuật sử dụng hay phần mềm gì đó xem hướng dẫn dùng WinSCP, nếu thích thì add nick mình nattaltv mình sẽ chỉ cho bạn

thanh87

Biết trước có người sẽ hỏi nên mình đã để link Theme trên bài đầu ấy bạn hiền! Link ở chữ TẠI ĐÂY đó nha!:D
Bạn nên đọc kĩ bài viết của người Post bài và lời giới thiệu sản phẩm đã chứ, vậy mới hiểu và khám phá đc!:p
Thân!:)
themes này chép vô ko được bạn ơi.cho link khác down thử coi.mình thử với mấy cái iphone rồi đều thất bại

nguyenngocbau

Active Member

Bạn dùng WSCP chép vào đường dẫn private>var>stash>theme.Rồi vào WinterBoard chọn 2 cái theme đó và thoát ra ngoài tận hưởng nhé :D

HuynhMinhDang

Mình chỉ muốn tuyềt rơi trên Lockscreen không thì dow cái nào vậy .
Thì down cái cùng tên cậu nói ở tập tin đính kèm!:D
MinhDang_IP ơi, nhân tiện cho mình xin luôn cái icon của MobileFone luôn đi .
Thanksssssssss
Logo MobiFone của bạn ở dưới nhé.:D
Down về chép theo đường dẫn /System/Library/Carrier Bundles
Set 775 cho 2 folder đó. (Nhớ chọn set group, owner and...);;)
Chúc vui!:)

Nightmare

Cái theme Xuân hạ thu đông làm sao để nó thay đổi hình nền từng mùa hả bạn?Hay là nó tự đổi. Mình cũng có 1 cái theme có 2 hình wallpaper khác nhau mà ko bít đổi như thế nào,chả nhẽ mỗi lần muốn đổi lại phải dùng winscp xóa cóp thủ công à???

Mình đã thử copy theme này vào nhưng winterboard tuy nhận được nhưng khi set thì đen sì, chuyển về theme default. Mình xài Iphone 3G 2.1.
Mình cũng đã gặp nhiều trường hợp như thế này, cùng Iphone 2G up lên cùng 2.1 gốc mà 1 con cài winterboard chạy phe phé, 1 con kia cũng cài winterboard y như thế, cùng những theme như thế mà khi set toàn đen sì ko sử dụng được. Như vậy là sao?

Chỉnh sửa cuối:

ngtt911

Mình gặp trường hợp tương tự!!! Hic, chủ topic giúp nhé! Mình dùng FW 2.2

soitre

cái phần mềm này dành cho Fw 2.2.1 được kô vậy, sao tui vào winterboard rùi chọn nó mà sao tuyết đâu chẳng thầy rơi hạt nào hết vậy

ancola66

Super V.I.P
cái phần mềm này dành cho Fw 2.2.1 được kô vậy, sao tui vào winterboard rùi chọn nó mà sao tuyết đâu chẳng thầy rơi hạt nào hết vậy
Dùng vô tư:D. Nhớ là chỉ chép Folder Let it Snow....Theme vào theo đường dẫn : var\stash\Theme.XXX

_netlove_

Thì down cái cùng tên cậu nói ở tập tin đính kèm!:D

Logo MobiFone của bạn ở dưới nhé.:D
Down về chép theo đường dẫn /System/Library/Carrier Bundles
Set 775 cho 2 folder đó. (Nhớ chọn set group, owner and...);;)
Chúc vui!:)

Em gà nên mạn phép được hỏi cái dòng em in đậm ấy là thế nào ạ.Bác giải thích giúp em với !!

aloalo285

Cái này đẹp quá mà mình chọn Snow-Widget thì máy giật quá, chạy các ứng dụng châm ơi là chậm...hix...ko có cách nào khắc phục hả bạn?

boing777

Set QUYỀN được CHẠY của 2 Folder đó, nếu không sẽ không chạy được!:D

hic hic đã làm theo tất cả hướng dẫn rất kỹ rồi mà ko được , ko biết còn cách nào nữa ko bro