• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi thảo luận, thắc mắc các vấn đề về python.

kidtieudau

xin lỗi cho mình hỏi tí nhé, mình cũng muốn chạy 1 số phần mềm yêu cầu có python như các phần mềm Xpress..., nên cũng cố gắng tìm hiểu về python, mình có xem wa các topic ở đây thì thu nhặt được như sau :

ở topic của bạn kojiro
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=68024
Trọn bộ Python và UltraPowerModule cài chạy trên thẻ.
Tác giả: MightGhost, jasonkhoo87, myvis07
Bộ python cài chạy trên thẻ, dành cho các máy có bộ nhớ máy hạn chế nhưng muốn dùng các ứng dụng python.
Nội dung:
Trong gói cài đặt này:
- Python đã bao gồm cả scriptshell
- UltraPowerModule là bản 4.50 mới nhất, hỗ trợ các module để chạy các trình python mới có sau này.
Yêu cầu:
1. Phải gỡ tất cả những bản python hay ultramodule đã cài trên máy ra hết.
2. Trong gói cài đặt up bên dưới có 2 file thì phải cài pythonpack trước.

bạn nguyenthanhtung nói :
e cài rồi,dùng đc,k mất bản 1.45,nhưg e tưởng bản 1.97 cài trên thẻ đc mà,anh thử chua,jo mà nhiều om py,mà cứ cài trên máy nặng lắm a ơi
hoho a ơi,e cài 1.97 lên máy sau đó cài thử xpressexf(trình xem ảnh) hình như là ứng dụng python thaays chạy ngon lắm a ạ

bạn hoden nói :
thì 1.4.5 cài trên phone 1.9.7 cài trên thẻ khi cài đặt pm nào sử dụng trên máy là nó tự cài luôn , còn pm nào khi cài nó hỏi cài trên ổ c/ hay ổ e thì bạn chọn e/ vì py 1.9.7 cài trên thẻ

xin lỗi mình ko rành lắm nên cho mình hỏi là mình đang xài N5800 XM s60 v5 thì túm lại là mình làm theo cách nào đây:
- Cách 1 : cài bản 1.45 trên máy + 1.97 trên thẻ (có thêmmodule gì kèm theo nữa ko?)
- Cách 2 : cài bản 1.45 trên thẻ + 1.97 trên máy (thêm module gì kèm theo nữa ko?)
- Cách 3 : đừng để ý gì đến 1.45 hay 1.97 gì cả, cứ down cái của bạn kojiro về làm theo hướng dẫn của bạn kojiro là chạy được các pm Xpress...v.v...

Không biết nên hỏi nhiều, các bạn thông cảm, nhờ các bạn tư vấn nhé, cám ơn rất nhiều.

whatislove89

xin lỗi mình ko rành lắm nên cho mình hỏi là mình đang xài N5800 XM s60 v5 thì túm lại là mình làm theo cách nào đây:
- Cách 1 : cài bản 1.45 trên máy + 1.97 trên thẻ (có thêmmodule gì kèm theo nữa ko?)
- Cách 2 : cài bản 1.45 trên thẻ + 1.97 trên máy (thêm module gì kèm theo nữa ko?)
- Cách 3 : đừng để ý gì đến 1.45 hay 1.97 gì cả, cứ down cái của bạn kojiro về làm theo hướng dẫn của bạn kojiro là chạy được các pm Xpress...v.v...

Không biết nên hỏi nhiều, các bạn thông cảm, nhờ các bạn tư vấn nhé, cám ơn rất nhiều.

đây,mình sẽ chỉ bạn theo hiu biết của mính,có j sai mong các bác khác giúp đỡ
bạn nên cài py1.45 trên máy,cộng với shell và modulpack của bên s60v3 vào,vì có rất nhìu fm py bạn có thể cài từ v3 sang v5
bạn cài thêm py1.97 lên thẻ để cài đc XpressEXIF (trình xem ảnh thì fai) mình đã làm thế và thanh công,chúc vui vẻ khỏi cần thank,(thank cang tốt) :)):)):D:O

DongMNghia

giúp đỡ về Python

các bác hướng dẫn hộ em về cái Python của con N97 của e với.
em mới xài nên chưa biết về vấn đề Python của e thì cần cài những gì.
Em cài cái :pythoncripshell 1.9.5 và python 1.9.5 nhưng khi bật PM XpressEXIF thì bị báo lỗi

tankinh

KHÁI NIỆM VỀ PYTHON

Bác nào biết và hiểu về PYTHON thì xin khái niệm giúp, em mới vào nên ko bít gì hết.

blackstars_ls

Em hỏi 1 ít về Python với, em đã cài các phần mềm để chạy các ứng dụng trên python là : phần mềm nhá máy và phần mềm quản lí pin pybattery đều chạy tốt, nhưng khi cài các phần mềm như phần mềm ghi chú XpressNote hay phần mềm uống bia ý , cài bình thường , nhưng khi vào phần mềm thì , nó nhẩy sang trình cập nhật ứng dụng là sao. em cập nhật hết rùi vẫn ko được.?????

hdhuynh

Em hỏi 1 ít về Python với, em đã cài các phần mềm để chạy các ứng dụng trên python là : phần mềm nhá máy và phần mềm quản lí pin pybattery đều chạy tốt, nhưng khi cài các phần mềm như phần mềm ghi chú XpressNote hay phần mềm uống bia ý , cài bình thường , nhưng khi vào phần mềm thì , nó nhẩy sang trình cập nhật ứng dụng là sao. em cập nhật hết rùi vẫn ko được.?????

cái đó phải cài thêm 1 python 1.9.7 cài trên thẻ riêng ,và pm kia khi cài cũng cài trên thẻ

anhxike

các bạn ơi, minh mới mua N97, minh cũng search pm python nhưng mà mình thấy có 2 version khác nhau là 1.4.5 và 1.9.5, không biết cái nào tốt hơn vậy. Bác nào có thể share cho mình 1 bộ Python cài trên máy N97 ko. mình cám ơn nhiều.

Hoden

Super V.I.P
các bạn ơi, minh mới mua N97, minh cũng search pm python nhưng mà mình thấy có 2 version khác nhau là 1.4.5 và 1.9.5, không biết cái nào tốt hơn vậy. Bác nào có thể share cho mình 1 bộ Python cài trên máy N97 ko. mình cám ơn nhiều.

thì bạn cài 2 bản luôn 1 .4.5 trên máy và bản 1.9.7 trên thẻ và thêm bản module cài trên máy nữa nữa cho đủ để khỏi rác rối về sau,như vậy là đủ bộ luôn

Khoaaa

chán thật bên v3 thì python ok lắm nhưng bên v5 thì trục trặc hoài. Mình muốn cài phần mếm ImageDesig, siêu dịch, pyunnistal,xpresspiano bên v5 thì cần bản python nào? mình cài cả 2 bản 1.45 với 1.97 đều ko xài đc mấy cái trên với lại cho mình hỏi cái image design có bản hổ trợ cho v5 ko? Sao mình cài bản trong phần cập nhật xài có nữa màn hình ah vơi lại ko hổ trợ cảm ứng
Posted via Mobile Device

panrai

Super V.I.P
chán thật bên v3 thì python ok lắm nhưng bên v5 thì trục trặc hoài. Mình muốn cài phần mếm ImageDesig, siêu dịch, pyunnistal,xpresspiano bên v5 thì cần bản python nào? mình cài cả 2 bản 1.45 với 1.97 đều ko xài đc mấy cái trên với lại cho mình hỏi cái image design có bản hổ trợ cho v5 ko? Sao mình cài bản trong phần cập nhật xài có nữa màn hình ah vơi lại ko hổ trợ cảm ứng
Posted via Mobile Device

nếu lỗi hoài thì bạn cài của v3 vẫn sài ok mà bạn,lúc trước hoden cũng bị như bạn và cuối cùng lấy v3 sài bình thường:D

ngoanrazor

Well-Known Member
có pác nào có tài liệu về lập trình python trên mobile cho em xin với, em thank nhiều

Kojiro

Super V.I.P
có pác nào có tài liệu về lập trình python trên mobile cho em xin với, em thank nhiều

Hàng hiếm nha: [HIDE]http://my.opera.com/noname00/forums/topic.dml?id=198943[/HIDE]

Cơ bản đọc cho hiểu tý thôi, còn đi vào sâu thì còn phải thêm nữa :D

damhiep

Cài Python 1.9.7 ko dc >.<

Em tải python 1.9.7 về nhưng khi cài đặt thì cứ nhần cài đặt nó lại về phần ứng dụng gì đó rồi lại nhấn tiếp tục, khi nhấn tiếp tục nó hiện phần cài đặt chọn cài đặt thì nó lại quay về phần tiếp tục, ai bik cách khắc phục giúp em với :(

panrai

Super V.I.P
Em tải python 1.9.7 về nhưng khi cài đặt thì cứ nhần cài đặt nó lại về phần ứng dụng gì đó rồi lại nhấn tiếp tục, khi nhấn tiếp tục nó hiện phần cài đặt chọn cài đặt thì nó lại quay về phần tiếp tục, ai bik cách khắc phục giúp em với :(
xem lại nhé bạn nếu nó cứ kêu tục thì mình từ chối thế là dùng đc thôi:))

damhiep

Em đã thử và cũng không dc, khi nhấn "hủy" thì nó báo hủy cài đặt luôn :(

Đầu tiên em mở python 1.9.7 lên, nó báo "đang chuẩn bị cài đặt", sau đó nó hiện lên bản cài đặt chọn "ok", sau đó nó hiện lên bảng "cài đặt 2176 kB vào: Bộ nhớ Thẻ nhớ" Em chọn thẻ nhớ, sau đó nó hiện lên bảng truy cập ứng dụng, em chọn tiếp tục thì nó hiện lên bảng "cài đặt" em chọn "ok" thì nó lại quay về phần "truy cập ứng dụng" sau đó em ấn "tiếp tục" lại hiện ra bảng "cài đặt", ấn "ok" thì quay về "truy cập ứng dụng" và cứ thế cứ thế đến giờ em vẫn không cài được.

panrai

Super V.I.P
Em đã thử và cũng không dc, khi nhấn "hủy" thì nó báo hủy cài đặt luôn :(

Đầu tiên em mở python 1.9.7 lên, nó báo "đang chuẩn bị cài đặt", sau đó nó hiện lên bản cài đặt chọn "ok", sau đó nó hiện lên bảng "cài đặt 2176 kB vào: Bộ nhớ Thẻ nhớ" Em chọn thẻ nhớ, sau đó nó hiện lên bảng truy cập ứng dụng, em chọn tiếp tục thì nó hiện lên bảng "cài đặt" em chọn "ok" thì nó lại quay về phần "truy cập ứng dụng" sau đó em ấn "tiếp tục" lại hiện ra bảng "cài đặt", ấn "ok" thì quay về "truy cập ứng dụng" và cứ thế cứ thế đến giờ em vẫn không cài được.

python thì nó ko nặng lắm và muốn sài đc và tốt thì mình khuyên bạn cài trên bộ nhớ máy đi nhé,chúc bạn thành công